• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB - National Day

SAOVIETmobile

Nói chũng bản #6.0 này tương đối tốt rồi dùng chưa thấy lỗi gì . Nếu có Update cho những ver tiếp theo thì bạn chỉ cần cố gắng nghiên kưu sao cho Pin . Âm thanh , và Camera được Good hơn .
Thank all ...... !

ohannguyent

Thanks nhiều vì một bản cook tuyệt vời. Nhưng mong rằng các bản cook sau jockerB chỉ post rosf2 thôi, nguyên bộ như dzậy...mình dùng 3G downl về nên hơi bị hao hụt tài khoản. Tháng trước mât toi 2 xị...BUỒN 30'
THANKS !
P/s: Tự nhiên mất 7trang kí tự còn có 2trang mặc định. Tại hay post bài bằng đt nên mới phát hiện.

hiepsinight

Mình thấy cái nè cũng không cần lắm , bạn bôi đen xóa cũng đc mà , máy cảm ứng hơn ở chỗ đó :D

Thay đổi đc đó bạn ak

Chắc sắp có #7 fix lỗi #6 hihih :D
bôi đen thì không chính xác bằng đè xóa bạn , arsene cho thể cho mình xin cái mod giữ xóa đó ko để mình tự cook vào , mà cái này có lỗi jì ko bạn

hiepsinight

àh nghe mấy bạn nói ko gửi file wa blu dc thật ko vậy , mình bận wá chưa test nữa

JokerB

Gửi qua bluetooth bằng trình quản lý của máy thì bản sau sẽ fix, gửi bằng X-Plore ấy, giờ ai dùng quản lý của máy nữa?
Mod giữ phím xóa thì vẫn chưa được.

7 trang ký tự vẫn ổn, bạn nên xem lại.

quyatxongxoan

Mới test xong bản #6 của bạn cảm thấy rất good thansk bạn nhìu nha^_^. ah bạn có thể share mấy cái trên cho anh em cùng cook đc kô? mình kết nhất cái "Các ứng dụng như Tin nhắn, Đồng hồ, Danh bạ, Lịch sẽ không chạy ẩn sau khi bạn tắt đi " của bạn đấy. đưa lên anh em cùng sài nhé.Thansk bạn

arsene kô trả lời tui ah :(:)(:)((

OnlineNo1

- Mình nghĩ thêm Conversation là chuẩn rồi, hình như ở topic trước có up ùi, kéo vào rofs2 là được (tích hợp luôn trong messaging)
- Liệu có nên bỏ iSMS đi ko, vì mình thấy cứ để nó ở đó, sau này back up tin nhắn hoặc tạo lịch để gửi tin nhắn khá là tiện
- Các thông báo của hệ thống thì mình nghĩ cứ để đó cũng được, vì ko có thấy nó ko giống cái đt :D
- Giao diện giờ nên để 3x4, tạo theo thư mục, hay để 4x5, tất cả cái gì cài vào ném hết ra ngoài luôn.
(ý kiến đóng góp, có gì ko phải xin lượng thứ :D)

JokerB

đang dùng bản đã tắt thông báo, khá là ngon, không có thông báo nhưng đã có widget "Thông báo" nó làm việc rất tốt, dùng nhắn tin thông thường + Conversation để tiết kiệm Ram vì nó k có 1 process chạy ẩn như Isms (tốn ít thôi nhưng cũng là chạy ẩn)
Mặc dù tắt pop up thông báo nhưng đèn báo khi có cuộc gọi lỡ hay tin nhắn vẫn làm việc :)
Nếu ai thích sài Isms thì có thể cài lại

JokerB

Server MF đang lỗi, chịu khó chờ vậy nhé :)
Sớm không down, muộn không down, down đúng lúc server bị lỗi :))
Bạn nào đã down rồi up dùm part 1 lên host nào khác với ^^!

Jehell

Server MF đang lỗi, chịu khó chờ vậy nhé :)
Sớm không down, muộn không down, down đúng lúc server bị lỗi :))
Bạn nào đã down rồi up dùm part 1 lên host nào khác với ^^!

sao bác ko up lại giùm anh em =.=

JokerB

Mình đang bận tìm hiểu 1 số mod mới :D server MF dạo này thi thoảng bị thế, 1 vài tiếng sau lại hết ý mà :p

Cả tối này lục tung cả cái thư mục 10202be9 lên mà không thấy 1 dòng miêu tả nào liên quan đến cái tính năng giữ phím xóa thì xóa hết dòng của QWERTY và tự đổi sang full QWERTY khi xoay ngang máy...
Có lẽ nó còn phụ thuộc vào cả bộ gõ chứ không đơn giản là trong 10202be9. :(

pealwish

arsene oi, ban mod ban phim tu dong qwerty day du khi xoay ngang, va ban fim chu so khi de doc dc ko, minh thay ung dung do co trong v51, h co o day thi hay qua, e dang onl dt ko vietkey dc mod bo qua lan nay nha.

Jackdao

Mình đang bận tìm hiểu 1 số mod mới :D server MF dạo này thi thoảng bị thế, 1 vài tiếng sau lại hết ý mà :p

Cả tối này lục tung cả cái thư mục 10202be9 lên mà không thấy 1 dòng miêu tả nào liên quan đến cái tính năng giữ phím xóa thì xóa hết dòng của QWERTY và tự đổi sang full QWERTY khi xoay ngang máy...
Có lẽ nó còn phụ thuộc vào cả bộ gõ chứ không đơn giản là trong 10202be9. :(

Mình cũng rất mong chờ cái này, nếu mà mod được thì trên cả tuyệt vời. Mong pro sớm cho kết quả :D
đang dùng bản đã tắt thông báo, khá là ngon, không có thông báo nhưng đã có widget "Thông báo" nó làm việc rất tốt, dùng nhắn tin thông thường + Conversation để tiết kiệm Ram vì nó k có 1 process chạy ẩn như Isms (tốn ít thôi nhưng cũng là chạy ẩn)
Mặc dù tắt pop up thông báo nhưng đèn báo khi có cuộc gọi lỡ hay tin nhắn vẫn làm việc :)
Nếu ai thích sài Isms thì có thể cài lại

Cái này làm việc giống như HS Voda, mình cũng thấy hay vì đã dùng Shortcut thì nên thể hiện hết trên đó, màn hình đang đẹp hiện ra ngay 1 cái Notification làm chán hẳn.