• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.042 dành riêng cho 5530 v32.0.007 ổn định

anhtamhcm

có ai test chưa !!! có j khác với bản của a.Bảo ko !!

khong biet ban nay ngon k nhi?ai test roi cho nhan xet voi

Hàng ngon mà còn do dự. Lăn tăn xóa Link down đến lúc cần lại không kiếm được bây giờ>:)

C6 như thế nào thì cái này như thế ấy, chẳng có bản cook nào trên diễn đàn mà làm được với mức RAM Free như thế đâu>:)

anhtamhcm

mà sao e flash xong RAM có được như bác đâu:-?chỉ được 41M là cùng:(

Chạy hàng tá ứng dụng và bật Themes Effect đây nhá (chưa kể có những ứng dụng tôi đã ẩn bằng JbakaTaskMan). Không biết bạn dùng cái gì mà dám nói RAM 41MB>:)

daituongquan

bác có thể cho xin lại hiệu ứng trượt ngang của màn hình home screen của C6 gốc không. chứ cái này chỉ có hiệu ứng menu thôi.

daituongquan

theo mình thấy hình như bản cook này tắt chế độ chạy nền cho các ứng dụng như :danh bạ , tin nhắn.... để giẳi phóng ram.
nếu bạn muốn nó chạy nhanh tức là để nó ở chế độ chạy nền. tốn ram nhưng khi chạy nó chạy nhanh hơn. bạn nên tham khảo lại cách mode firmware .
1 Mod nữa: tắt các ứng dụng : tin nhắn, danh bạ, đồng hồ, nhật ký, lich. cũng khá là quan trọng về tốc độ
Nó nằm ở file private\10202be9\102858F2.txt

cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail //messaging
0x2 int 270486741 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail //clock
0x3 int 268458241 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail //calander
0x4 int 268458243 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail //log
0x5 int 270486734 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail //contacts

bình thường khi vào các ứng dụng trên và thoát ra thì nó vẫn chạy ẩn, khi các bạn sửa ở các mục đỏ thành "0" thì nó sẽ thoát hẳn khi thoát các ứng dụng, kô chạy ẩn nữa -> giải phóng đc ram.
Không biết có phải không nữa.

Chỉnh sửa cuối:

phantom9790

có vẻ đây.em chẳng hiểu lắm,cơ mà chậm tí cũng ko sao.kể có hiệu ứng sao nữa thì tốt.hehe

ghost85

Vừa bung ra để thêm thắt một tý, đang repack, chờ flash xong xem sao. Bản này không ẩn được Clock, mình muốn ẩn cả clock nên sửa lại

ghost85

uhm, test xong thấy hơi chán. bản này xóa mất phần kết nối qua pcsuite (chỉ có dữ liệu) nên lưu danh bạ ra PC không thể nào import lại máy được

Uh mình cũng vừa test xong, đang không biết làm thế nào với cái danh bạ đay, nản quá, chắc dùng bản khác
Sau khi cài Swiss manager pro test thì thấy RAM được 52MB; ấn *#0000# không được, cảm ứng vuốt rất tuyệt, đã tìm được cách nhét danh bạ từ PC vào nhưng phải làm từng mục. Tiếc cái cảm ứng với RAM quá, chủ thớt mod lại cái PC Suite và *#0000# cho anh em thì hay quá.

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

hình như cái wipe unlock trượt ngang màn hình nó đụng với handy taskman . nếu cài handytask man thì wipi unlock nó không chạy

varius

danh bạ lưu vào thẻ nhớ copy vào máy còn nhanh hơn 5s là cùng sao cứ nhất thiết phải pcsuite hả bạn