• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cá nhân hóa điện thoại đã thực hiện được với V5 và S^3

vuong234

Member
ok...flash làm như với fw chưa chỉnh sửa phải k bác???

Đúng vậy bạn, mình đã chỉnh sửa lại aknnotpi.r96 giúp bạn. Phần cuộc gọi nhỡ và tin nhắn bạn sửa k khớp nhau, thiếu "^^" Bạn cứ xem lại file gốc xem mình nói đúng k nhé. Nhiều bạn sửa sai nhưng lại kết luận bài viết không có tác dụng với máy!
Bạn tải file này V20 về thay cho file có sẵn trong bản fw kia nhé, rùi flash như bình thường! Nhớ bấm thanks các bài viết ủng hộ mình!

nammontnut

Đúng vậy bạn, mình đã chỉnh sửa lại aknnotpi.r96 giúp bạn. Phần cuộc gọi nhỡ và tin nhắn bạn sửa k khớp nhau, thiếu "^^" Bạn cứ xem lại file gốc xem mình nói đúng k nhé. Nhiều bạn sửa sai nhưng lại kết luận bài viết không có tác dụng với máy!
Bạn tải file này V20 về thay cho file có sẵn trong bản fw kia nhé, rùi flash như bình thường! Nhớ bấm thanks các bài viết ủng hộ mình!
hi...đã thành công...tks bác nhé :D

vuong234

Member
cho tớ hỏi tý... cái như ở cuộc gọi kia là ở đâu hả bạn?? :-?

của bạn đây, trích nguyên văn của bác TienQuoc. Thay vì dùng c2z thì bạn đưa file đã chỉnh sửa vào fw nhé

Hướng dẫn mọi người thay đổi bảng kí hiệu (symbols) độc đáo, theo phong cách riêng!!!

Nhiều lúc muốn soạn thảo văn bản để có thêm những kí tự symbols đặc biệt mà kí tự mặc định kô có... quá nhàm chán...hic!!!

tienquoc đã tạo bảng kí hiệu theo phong cách cho riêng mình, giúp việc soạn thảo, nhắn tin thêm phong phú hơn....hehe☺!

Hơi bị 'chẹp'ý!!! ☺☻

Sau đây tienquoc sẽ hướng dẫn anh em thay đổi bảng symbols theo ý thích, rất đơn giản!

Công cụ cần có là: X-plore, MobilHex và những kí tự symbols đặc biệt!
(link down ở cuối bài▼).

Đầu tiên các bạn cần có file c2z để sử dụng được bảng symbols này, các bạn qua đây tham khảo thêm nha » www.pdaviet.net/showthread.php?99044-Trọn-bộ-pm-C2ZMaker-ROMPatcherPlus-và-file-c2z.rmp-chất-lượng!

Dùng Xplore vào ổ Z:\resource tìm đến file Avkon (vd: Avkon.r01, Avkon.r96...). Sau đó chép vào ổ C:\resource.

Dùng MobilHex tìm đến file Avkon vừa chép vào C:\resource hồi nảy, mở lên và nhấn phím 5 nó sẽ xuất hiện các string, và ta sẽ thấy những kí tự symbols. ▼ (tất nhiên là đã thay đổi thuộc tính của file Avkon)

Có rất nhiều bảng kí hiệu được chia ra như: soạn tin nhắn, sữa tên thư mục, file, e-mail, kí hiệu trong trình duyệt.... để các bạn chỉnh sửa theo ý thích của mình.

Vd: bảng symbols trong khi soạn tin nhắn của máy 6120c là string 204.3 và 204.4, tienquoc chỉ việc thêm hay bớt kí tự symbols ở 2 string này là bảng symbols soạn tin nhắn được hoàn tất.

Sau khi đã hoàn tất việc chỉnh sửa một phần hay tất cả các string kí hiệu xong, các bạn thoát ra và kích hoạt patch c2z để hưởng thụ bảng symbols do mình thiết kế.

Quá giản đơn phải kô các bạn...!!! hehe☺

Đây là MobilHex v0.99 (EN&VI):
http://gocviet84.byethost24.com/?id=22

Đây là những kí tự symbols đặc biệt mà các phông chữ mặc định đều hiển thị được:
http://gocviet84.byethost24.com/?id=23

Chúc anh em thành công!!!​

Chỉnh sửa cuối:

quyvuong888

của bạn đây, trích nguyên văn của bác TienQuoc. Thay vì dùng c2z thì bạn đưa file đã chỉnh sửa vào fw nhé

ý mìnk lả sửa lại các câu thông báo í
như trên kia là "máy bận...gái". Đấy. Đại l0ại nhữg kái như thế. Mìnk dùg 5233 nhé!

ganang1234

như trên kia là "máy bận...gái". Đấy. Đại l0ại nhữg kái như thế. Mìnk dùg 5233 nhé!
ống tướng chả chịu đọc bài j cứ hình ảnh là nhìn thôi:)) có hướng dẫn đấy đây=))

vuong234

Member

cái đấy sửa file phone.r96 hoặc phoneui.r96 tuỳ thuộc fw cao hay thấp. Nó nằm trong thư mục z:\resource\apps

yamaha1992

ai cho em hỏi cái file phone.r96 lấy ở đâu vậy?, em tìm mài mà không có chán thật.

nammontnut

cái đấy sửa file phone.r96 hoặc phoneui.r96 tuỳ thuộc fw cao hay thấp. Nó nằm trong thư mục z:\resource\apps

sao trên hướng dẫn bác chỉ nói phải sửa mỗi file aknnotpi.r96 thôi...sửa file phone.r96 nữa là ntn vậy???

vuong234

Member
sao trên hướng dẫn bác chỉ nói phải sửa mỗi file aknnotpi.r96 thôi...sửa file phone.r96 nữa là ntn vậy???

mình chỉ lấy ví dụ 1 file thông dụng và mình cảm thấy nó khó nhất thôi! Bạn nhìn ở cuối bài mình gợi ý rất nhiều file mà!

nammontnut

mình chỉ lấy ví dụ 1 file thông dụng và mình cảm thấy nó khó nhất thôi! Bạn nhìn ở cuối bài mình gợi ý rất nhiều file mà!

hi...k để ý bên dưới lắm...sr nha
bây h e tham khảo 1 số file bác gợi ý để chỉnh sửa rồi bác đưa vào rom hộ e đc k????

vuong234

Member
tình hình là mình tìm nhiều rồi. k thấy mý đau chứ :((((

mày bạn máy gì? mỗi máy hoặc fw cao thấp tên có thể khác nhau, nhưng đảm bảo có file để cho bạn sửa. Chịu khó mở từng file tìm nhé. biết đâu tìm được hàng độc!

nammontnut

ak mà like fw của e lần trk đưa bác rồi đấy: http://www.tinhte.vn/threads/1313243/ (sợ htrk bác sửa xong del fw rồi nên e up link lại cho bác :D)
tks bác trk nha!!!!
P/s: bác có thế lập 1 topic hướng dẫn cách đưa file *.r96 đã chỉnh sửa vào rom đc k...lần sau nếu mà có chỉnh sửa gì đỡ phải làm phiền bác