• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bác giúp em về vụ update FW

hero119vn

Tình hình là em đã change CDA con P1i từ CDA sing sang GW1 và up FW cho em nó. Chạy thì ổn định và ko bị mấy thằng chữ Tàu làm phiền nhưng hình như bản FW mới chậm hơn nhiều so với bản cũ ở tất cả các ứng dụng, nhất là khởi động camera và chụp ảnh. Thêm nữa font hiển thị có vấn đề là những chữ như y, g... ở màn hình nền bị mất phần đuôi ( mất chân ). Bác nào biết về cái này giải thích giúp em là có đúng vậy không, có khắc phục được không và nếu không, muốn cài lại FW nguyên bản thì làm sao. Em ko có CDA nguyên bản của Sing

tommynguyen1961

Tình hình là em đã change CDA con P1i từ CDA sing sang GW1 và up FW cho em nó. Chạy thì ổn định và ko bị mấy thằng chữ Tàu làm phiền nhưng hình như bản FW mới chậm hơn nhiều so với bản cũ ở tất cả các ứng dụng, nhất là khởi động camera và chụp ảnh. Thêm nữa font hiển thị có vấn đề là những chữ như y, g... ở màn hình nền bị mất phần đuôi ( mất chân ). Bác nào biết về cái này giải thích giúp em là có đúng vậy không, có khắc phục được không và nếu không, muốn cài lại FW nguyên bản thì làm sao. Em ko có CDA nguyên bản của Sing

Bạn nên chuyển sang GW2 đi sử dụng ổn định hơn và chương trình chạy cũng nhanh hơn nhiều.

hero119vn

Em chuyển rồi , giờ đang dùng FW2 nhưng chả khác gì FW1 cả. Thế mới chán

buihung192

Cái này thì bạn vào system infomation xem lai xem phiên bản firmwave của bạn đã là mới nhất chưa nhé. Hiện tại phiên bản firmwave mới nhất là G6R02 rồi đấy. Bạn update lên phiên bản mới nhất là máy sẽ chạy nhanh hơn nhiều và khắc phục đc rất nhiều lỗi của phiên bản cũ đặc biệt là khởi động camera
Thứ 2 bạn nên cài swiss manager để tắt các chương trình chạy ngầm trong máy như vậy máy sẽ chạy nhanh hơn đáy nhe.
Chúc bạn xài tốt.

hero119vn

Em mới update mà, nên chắc phải là mới nhất. CDA 162022/2 R6G02. Chả nhẽ ko có cách nào về FW cũ à?

hieusaco

Em mới update mà, nên chắc phải là mới nhất. CDA 162022/2 R6G02. Chả nhẽ ko có cách nào về FW cũ à?
Đúng rồi, không có cách nào về firm cũ đâu bạn, mà dùng firm mới nhất mà bạn up lên ổn định lắm mà, nếu không ổn lắm thì bạn có thể up đủ 3 lần thì dùng sẽ ổn ngay thôi.