• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bạn cho hỏi về nút cuộn ở w950i

Status
Không mở trả lời sau này.

simonetdh

chào các bạn. tôi đang sử dụng w950i. đã update FW lên phiên bản mới nhất. nhìn chung là máy chạy ổn định không có lỗi gì xảy ra, chỉ có một vấn đề là nút cuộn của máy di chuyển không ổn định. lúc thì nó di chuyển quá nhanh hoặc không đúng chiều xoay. Muốn chọn một ứng dụng trong list các ứng dụng đã cài đặt thì dùng phím cuộn rất khó xoay đến ứng dụng đó. Mong các bạn chỉ dẫn về cách khắc phục và nguyên nhân. cảm ơn nhiều

vitcondeptrai

Hix cái này con P1i của mình cũng bị ,bên tinhte cũng có 1 topic nói về vấn đề này ,Có người đã sửa dc nhưng phải bung máy lau chùi zì cái nút cuộn đó .Hix Mình thấy bung máy nên Chẳng mún đụng zô kệ nó luôn :(

hellboy424

Đúng rùi, cái nút đó trong thời gian sử dụng bám rất nhiều chật cặn bẩn trên ngón tay mình nên rất dễ bị dơ, khắc phục chỉ cần lau sạch thui. Trường hợp hư thì phí sửa khoảng 200k ,còn vào sony lấy bao nhiêu thì mình không rõ

poly

Hình như vào sony thì là 250k,có 1 pro đã nói trong forum rùi,mà thay rùi về vài ngày cũng bị lại,đây chắc là bệnh kinh niên của UIQ 3 rùi

Status
Không mở trả lời sau này.