• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bạn đã hiểu gì về Stogare Devices bluetooth chưa

nhunguyen12

khi vào program files, bạn đã hiểu gì khi có xuất hiện dòng bluetooth trên đó không, nó báo gồm 3 phần: 1 phần là bô nhớ máy, 1 phần là thẻ nhớ Stogare, còn lại nữa là bluetooth, ở đây tôi đang nói là bluetooth, bạn hãy vào chế độ bluetooth sử dụng trên program files, để có thể search, và khi có 1 máy nào đang mở, cũng có hệ điều hành, như HTC, O2, Nokia S60 V3 chẳng hạn thì, bạn hãy vào đó, bạn có thể kết nối với máy của đối phương thông qua bluetooth, và có thể vào các ổ đĩa C: (của máy) hay ổ E:(của thẻ) trên máy đối phương, bạn củng có thể lấy dữ liệu, chuyển dữ liệu qua lại với nhau, mà thay vì bạn beam bằng bluetooth từng file nhỏ, tôi dùng con Touch 2 và N73 ME, thì khi tôi kết nối, thì máy HTC có thề thấy toàn bộ dữ liệu của con N73 ME, chỉ thấy data trên C: , và toàn bộ dự liệu ổ E: tất cả những gì có trong máy bạn thì máy kia có thể đọc hết, vì vậy tôi post để có thể nghiên cứu nha
chúc các bạn thành công, tôi sẽ sớm post hình lên để các bạn có thể tham khảo nha

dragonknight211

:)) Cái này là BlueTooth FTP, chẳng ai ở diễn đàn lạ gì phần mềm này. Dù sao cũng thank bác đã có nhiệt tình với diễn đàn nhá :D

330793

Chào các bạn!
Mình cung có một VĐ liên quan đến Bluetooth, ko biết hỏi ở đâu nên đành hỏi các bạn ở đây.Chả là con HTC P3650 của mình ko hiểu sao khi kết nối với tai nghe Bluetooth thi ko the nghe được Strereo(chỉ nghe được mono).Mình ko biết fải giải quyết VĐ này thế nào vì đã chót mua tai nghe về rồi.Mong các bạn hướng dẫn mình!Xin cảm ơn!

blackmiu

Chào các bạn!
Mình cung có một VĐ liên quan đến Bluetooth, ko biết hỏi ở đâu nên đành hỏi các bạn ở đây.Chả là con HTC P3650 của mình ko hiểu sao khi kết nối với tai nghe Bluetooth thi ko the nghe được Strereo(chỉ nghe được mono).Mình ko biết fải giải quyết VĐ này thế nào vì đã chót mua tai nghe về rồi.Mong các bạn hướng dẫn mình!Xin cảm ơn!

Tùy theo tai nghe Bluetooth của bạn loại gì, nếu là tai nghe bình thường thì chỉ nghe mono. Loại mới V2.0 hổ trợ A2DP thì nghe nhạc được stereo nhưng khi nhận - trả lời cuộc thoại sẽ chuyển về mono, loại này nếu kết nối với điện thoại hỗ trợ A2DP bạn có thể dùng tai nghe bluetooth chuển bài qqua lại, stop - play ....... Sau đây là 1 vài thông tin để bạn tiện tham khảo
- Bluetooth 1.2 đưa ra nhiều tính năng mới nhằm hạn chế và giảm thiểu xự giao thoa, chồng chéo của sóng radio, thông qua những tần số khác nhau và đã tăng tính bảo mật và để “nhận diện” từng cuộc gọi. Version 2.0 cho phép đạt được khả năng kết nối còn nhanh hơn (đôi khi có thể gấp 3 lần trong một số trường hợp), thêm nữa là sự cải tiến các tính năng và giảm tiêu hao năng lượng. Để có thể khai thác được những ứng dụng mới của Bluetooth 1.2 và 2.0, bạn nên kiểm tra xem hai thiết bị (điện thoại di động và tai nghe) có cùng một phiên bản không để có thể khai thác hết những ứng dụng đã được quảng cáo.

Một model Bluetooth khác gần đây cũng đã đạt được sự mến mộ của “làng mobile”, đó là model với công nghệ nghe tai đôi A2DP. Người ta công nhận những model này thuộc dạng tai nghe không dây stereo vì nó cho phép bạn nghe radio theo 2 kênh, bạn sẽ thấy tuyệt vời khi nghe nhạc MP3. Đó cũng là một concept đặc biệt phổ biến đối với những mẫu điện thoại MP3 vì người sử dụng, về lý thuyết, có thể chuyển từ chức năng thoại sang chức năng nghe nhạc chỉ với một cái nhấn đơn giản. Tuy nhiên, hiện chưa nhiều model di động trên thị trường có thể tương thích được với tai nghe A2DP, ngay cả khi các model di động được tung ra ngày càng nhiều thì số lượng tai nghe stereo có thể được trang bị công nghệ A2DP vẫn còn hạn chế. Tuy nhiên, người ta bắt đầu thấy một số tai nghe như mũ casques stereo được trang bị chuẩn này (như tai nghe HT 820).
Đa số tai nghe Bluetooth có thể tương thích với đại đa số các loại điện thoại có Bluetooth. Nhưng tính năng thay đổi theo từng version được sử dụng. Đa số các loại tai nghe hiện nay đều sử dụng version 1.1 Bluetooth, loại này sẽ cung cấp các tính năng cơ bản như thực hiện các cuộc gọi, lưu lại các cuộc gọi gần nhất. Năm 2003, tập đoàn SIG (Bluetooth Special Interest Group) chuyên nghiên cứu và giám sát công nghệ này đã đưa ra phiên bản 1.2 trước khi triển khai phiên bản 2.0 một năm sau đó.

machquangthong

em đang xài con touch II nhung mà nhiều khi kết nối bluetooth thì lại không nhận diện đuọc máy của người khác!!vậy máy của em có vấn đề gì không các bro??? giúp em với!! thanks nhìu!!!