• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bạn ơi cứu mình vơí

Status
Không mở trả lời sau này.

namcao

Mình có 1 chú MiniS, mình mang ra up ROM 2006 vào cho nó, úp xong HR lại máy nó vẫn chạy bình thuờng, vào được windows, nhưng sau khi nó tự setup chương trình lên máy xong máy tự động restart lại và nó hiện lên màn hình loading windows rồi đứng im luôn, mình ngồi đợi nó cả 30' luôn nhưng nó củng như vậy, mình đã làm theo tất cả các hướng dẫn trên diễn đàn, nào là up supper ROM, úp lại ROM gốc và up rất nhiều bản ROM khác nhưng cũng vẫn như vậy, tháo pin để ra ngoài thật lâu lắp vào up lại ROM cũng vậy, bây giờ thì up bản rom nào củng được nhưng nó chỉ đến đoạn loading window là đứng im re, các bạn làm ơn hướng dẫn cho mình cách khắc phục nhé, cảm ơn trước, huhuhuhuhu:((

Xin thông cảm vì mơi post bài lần đầu và củng kg biết post vào đâu, mong các mod thông cảm đừng xóa bài của em. THANK

linhlk

Mình có 1 chú MiniS, mình mang ra up ROM 2006 vào cho nó, úp xong HR lại máy nó vẫn chạy bình thuờng, vào được windows, nhưng sau khi nó tự setup chương trình lên máy xong máy tự động restart lại và nó hiện lên màn hình loading windows rồi đứng im luôn, mình ngồi đợi nó cả 30' luôn nhưng nó củng như vậy, mình đã làm theo tất cả các hướng dẫn trên diễn đàn, nào là up supper ROM, úp lại ROM gốc và up rất nhiều bản ROM khác nhưng cũng vẫn như vậy, tháo pin để ra ngoài thật lâu lắp vào up lại ROM cũng vậy, bây giờ thì up bản rom nào củng được nhưng nó chỉ đến đoạn loading window là đứng im re, các bạn làm ơn hướng dẫn cho mình cách khắc phục nhé, cảm ơn trước, huhuhuhuhu:((

Xin thông cảm vì mơi post bài lần đầu và củng kg biết post vào đâu, mong các mod thông cảm đừng xóa bài của em. THANK

Máy của bạn chip G3 hay G4 vậy? Bạn có up đúng bản Supper Rom tương ứng với dòng chip của bạn k đấy???nếu máy vẫn vào đc Bootloader thì mình nghĩ k vấn đề j cả,bạn thử lại xem nhé

lần sau bạn vào Box thảo luận sử dụng dòng HTC Wizard đẻ hỏi nhé

TuyetKy

Mình ko biết chíp của bạn là G3 hay G4, đã CID Unlock chưa nữa nhưng down bản ROM này về flash lại xem sao:
http://rapidshare.com/files/17792050/Wizard_Love_2.26.10.2_WWE_Novii_CF2.rar
Hoặc có 2 cách chữa, mình chưa dùng dòng này nên chưa rành,bạn thử thực hiện xem sao:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=276963
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=298613
Hy vọng thôngtin của mình giúp bạn được phần nào. Chúc bạn thành công!

thangmymobi

Nếu như bạn nói vậy thì cũng đáng sợ đâu.Bạn thử mượn cục pin nào còn đầy lắp vào thử xem sao nhé.

tuanlinh

Tình trạng của bạn cũng giống con Mini S của mình, trước khi nó chết mình còn up được WM6 PV4, Pro 3.0, Core 2n và sau đó khi up xong bản Crossbow Reloaded thì nó cũng lăn ra chết, màn hình dừng lại ở phần khởi động SPL, ISP mà thôi. Làm cách nào cũng ko được, kể cả bật được Bootloader lên nhưng khi cắm vào máy tính có hiện USB ở trên PPC nhưng lúc up ROM thì nó báo là ko có connection giữa máy tính và PPC.
>>> Cách cuối cùng, mang ra bệnh viện PDA (114 Mai Hắc Đế) mất 200K và máy lại chạy bt, tuy nhiên ở đó họ chỉ up cho mình bản WM5 thôi, còn bảo họ up WM6 thì họ bảo là chưa có bản ROM tốt. Thôi đành tạm chấp nhận với bản WM5 vậy !

Có bác nào biết tại sao em vào được Bootloader của máy rồi, cắm dây sync, PPC báo có USB nhưng ko thể nào up được ROM từ máy tính ạ ?

thangmymobi

Nghe bạn kể làm mình liên tưởng tới con O2 S của mình ngày trước cũng bị như vậy.đang xài 2003 úp lên 2005,xong bị lỗi úp ngược về 2003 thì bị báo lỗi Connection.mặc dù vào Bootloader vẫn báo là đã kết nối.Cuối cùng mang qua Tân Á Long làm hết 300k,họ chỉ bảo là bị đường Sync còn ngoài ra không nói gì hết:-/

hoangman

máy bạn hardreset có báo fails ko ? nếu báo fails là giống như máy mình hồi trước , bị chết CID ,phải làm phần cứng chứ up rom lại ko có cách nào cứu được , hy vọng bạn đừng xui xẻo như mình, hix!!

Garbi

máy bạn hardreset có báo fails ko ? nếu báo fails là giống như máy mình hồi trước , bị chết CID ,phải làm phần cứng chứ up rom lại ko có cách nào cứu được , hy vọng bạn đừng xui xẻo như mình, hix!!

vậy em giống bác rồi :(, vậy bác có sửa được ko ?? hay woăng luôn rồi@_@

Garbi

binhlerhm

cám ơn bro,bản này hooliganboy đã gửi cho mình , lúc đầu up được chạy được sau đó up lại thì ko vào được nữa
vậy là bó chiếu luôn rồi :(( bro liên lạc với men Hữu Tiến xem có thể cứu vãn tình thế hay không :-??

hooliganboy

cai rom này em up ko được nó toàn báo ko fải nbf hợp lệ (lỗi 296) và tìm bản newer,và bây giờ hs là nó ghi format is fails

Nếu hardreset mà báo fail thì có nhiều khả năng máy bị lỗi phần cứng rồi , bạn nên đem ra cửa hàng nào có uy tín , chuyên sửa pocketpc để nhờ khắc phục thử xem

Chỉnh sửa cuối:

tuanlinh

Bạn thử mang qua Bệnh viện PDA - 114 Mai Hắc Đế xem sao, mình thấy chỗ đó dịch vụ khá tốt đấy ! :)

namcao

các bác ơi, máy em bây giờ hardresetno1 báo Format fails rồi, e đã làm hết mọi cách nhưng không được, mang ra thegioio2 thì người ta bảo phải thay board, các bác có bác nào cứu e với, các bác làm ơn giúp e với e mang ơn rất nhiều. E khổ quá các bác ơi, huhuhuu. Các bác làm ơn giúp em hoặc cho em xin địa chỉ nào uy tín để em mang đi sửa chứ để như vầy e chết mất thôi, huhuhu, em xin cảm ơn các bác:((

tuanlinh

các bác ơi, máy em bây giờ hardresetno1 báo Format fails rồi, e đã làm hết mọi cách nhưng không được, mang ra thegioio2 thì người ta bảo phải thay board, các bác có bác nào cứu e với, các bác làm ơn giúp e với e mang ơn rất nhiều. E khổ quá các bác ơi, huhuhuu. Các bác làm ơn giúp em hoặc cho em xin địa chỉ nào uy tín để em mang đi sửa chứ để như vầy e chết mất thôi, huhuhu, em xin cảm ơn các bác:((

Bạn thử chạy qua Bệnh viện PDA - 114 Mai Hắc Đế (Hà Nội) xem sao ! Trước mình mang máy ra chỗ Siêu Thoại thì nó ngâm máy mình 1 tuần rồi nói là hỏng flash rồi, sẽ phải thay flash mới nhưng 50% sẽ hỏng luôn hoặc 50% sửa được thì chi phí là 1tr <<< điên ko thể chịu được, mình mang máy về, rồi mang ra Bệnh viện PDA lúc tối. Sáng hôm sau lấy máy và mất có 200K thôi ! =D>

Status
Không mở trả lời sau này.