• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các Bản Rom đáng dùng trên Incredible S!

muacuoithu16

cảm ơn các bác, em cài được rồi, nhưng mà bác Phoenix ơi, cái Widget Shorcuts & Clock trong bản của bác bị lỗi hay sao ấy, em add widget xong rồi nhưng add shorcut không được, add xong chả thấy gì hiện ra cả.
Bác ơi, em cài như bác hứơng dẫn mà ko thấy thay đổi của Pin, fai vào đâu nữa ko Bác?
Chỉ giúp e cái, e thích kiểu hiện thị Pin như vậy lắm.
Thank Bác nha

Phoenix

Bác ơi, em cài như bác hứơng dẫn mà ko thấy thay đổi của Pin, fai vào đâu nữa ko Bác?
Chỉ giúp e cái, e thích kiểu hiện thị Pin như vậy lắm.
Thank Bác nha

Cái battery mod ấy chỉ dùng cho Rom Nik_Incredible S_Trinity thôi, sau khi up Rom thì bạn up tiếp file *.zip đấy, restart lại máy là được.
Nếu bạn xài Rom khác thì mình sẽ làm cho bạn.

muacuoithu16

Cái battery mod ấy chỉ dùng cho Rom Nik_Incredible S_Trinity thôi, sau khi up Rom thì bạn up tiếp file *.zip đấy, restart lại máy là được.
Cảm ơn Bác nhiều, e làm đc rùi, tuy nhiên khi e up bản rom đấy của Bác thì máy ko còn root nữa, trước đây e up các bản khác thì máy vẫn ko fai root lại. Bác cho e hỏi là bây jo root lại có đc ko?
Mon Bác chỉ jups.
Thank Bác . Cái battery mod của Bác tuyệt thật.

muacuoithu16

lạ nhỉ, em cài vào root vẫn ầm ầm, có bị làm sao đâu nhỉ ?
Trên máy e nó vẫn có cái biểu tượng Superuser, nhưng vào nó báo lỗi, e dùng titanbackup thấy báo lỗi. vậy chắc là mất root fai ko Bác?

Bác root bằng PM náo vậy? chie e đc ko? e root bằng "su-2.3.6.3-efgh-signed" mà ko đc.
Thank.

Phoenix

lạ nhỉ, em cài vào root vẫn ầm ầm, có bị làm sao đâu nhỉ ?

Trên máy e nó vẫn có cái biểu tượng Superuser, nhưng vào nó báo lỗi, e dùng titanbackup thấy báo lỗi. vậy chắc là mất root fai ko Bác?

Bác root bằng PM náo vậy? chie e đc ko? e root bằng "su-2.3.6.3-efgh-signed" mà ko đc.
Thank.

Up được Rom cook thì máy đương nhiên phải rooted rồi (máy bạn vẫn còn root, tuy nhiên chắc lỗi su thôi). Có thể cài bản superuser 3.0 mới nhất xem thế nào.

muacuoithu16

Up được Rom cook thì máy đương nhiên phải rooted rồi (máy bạn vẫn còn root, tuy nhiên chắc lỗi su thôi). Có thể cài bản superuser 3.0 mới nhất xem thế nào.

Vâng! cảm ơn Bác Phoenix, mà Bác đã tess xong bản rom mới chưa? ngon ko cho ae hưởng thụ chung với.
Thank Bác một lần nữa. E lính mới nên hơi gà bác à
E cài đc rùi Bác à, cảm ơn bác

Mà Bác Phoenix ơi, e thấy bên tinhte có bạn nói bản rom "Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.5 By Nikhil007 a.k.a Nikhil Dhayatkar" mới updaet, vậy có phải là mới hơn bản "Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL_Final" ko hả Bác??

Chỉnh sửa cuối:

muacuoithu16

Bác Phoenix ơi, Bac lam jup e cho rom này đc ko? "Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.5 By Nikhil007 a.k.a Nikhil Dhayatkar".
Thank bác nhìu.

E tess thử bản v1.5 nhưng thấy máy chạy có vẻ chậm, cảm ứng ko mượt,
- camera trước chụp hình bị lỗi( kiểu như xung PM vậy)
- camera sau thì có đôi chút cải tiến, cái giao diện lấy nét hình tròn.
- có tùy chọn phím tăng giảm âm lượng để bật màn hình(thay phím nguồn)
e thấy ko ổn nên lại quay lại bản cũ rùi.

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Vâng! cảm ơn Bác Phoenix, mà Bác đã tess xong bản rom mới chưa? ngon ko cho ae hưởng thụ chung với.
Thank Bác một lần nữa. E lính mới nên hơi gà bác à
E cài đc rùi Bác à, cảm ơn bác

Mà Bác Phoenix ơi, e thấy bên tinhte có bạn nói bản rom "Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.5 By Nikhil007 a.k.a Nikhil Dhayatkar" mới updaet, vậy có phải là mới hơn bản "Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL_Final" ko hả Bác??

Bản final là bản đầu tiên trước cả bản 1.0. Bản 1.5 mình đã có 1 topic riêng rồi mà.

Bác Phoenix ơi, Bac lam jup e cho rom này đc ko? "Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.5 By Nikhil007 a.k.a Nikhil Dhayatkar".
Thank bác nhìu.

E tess thử bản v1.5 nhưng thấy máy chạy có vẻ chậm, cảm ứng ko mượt,
- camera trước chụp hình bị lỗi( kiểu như xung PM vậy)
- camera sau thì có đôi chút cải tiến, cái giao diện lấy nét hình tròn.
- có tùy chọn phím tăng giảm âm lượng để bật màn hình(thay phím nguồn)
e thấy ko ổn nên lại quay lại bản cũ rùi.

Thật ra bản 1.5 cũng chưa phải hoàn hảo nhất nhưng có thêm một số hiệu ứng so với bản 1.0. Đã fix một số bug nhưng Ram trống hơi thấp. Dù sao cũng ổn định hơn nhiều so với các Rom khác.

Kirkic

Với các mem mới up ROM, tốt nhất là backup dữ liệu từ sdcard ra PC rồi format thẻ nhớ, copy lại bản Rom.zip vào thẻ nhớ. Tiến hành boot vào recovery, làm tiếp bước format system/cache/data (việc này không ảnh hưởng đến điện thoại của bạn đâu, đừng lo). Sau đó tiến hành wipe data/factory reset, tiếp theo mới cài đặt Rom từ thẻ nhớ. Lần khởi động đầu tiên có thể hiện màn hình HTC rất lâu, bạn hãy kiên nhẫn chờ đợi (đây là lúc bản Rom cài đặt các ứng dụng mặc định vào điện thoại mà).
Hic, mình cũng là ma mới
Up Rom trinity 1.5 mà bị lỗi ko nghe được điện thoại (up Radio lên rồi mà ko được, Installation aborted). Làm sao bây giờ nhỉ

Phoenix

Hic, mình cũng là ma mới
Up Rom trinity 1.5 mà bị lỗi ko nghe được điện thoại (up Radio lên rồi mà ko được, Installation aborted). Làm sao bây giờ nhỉ

Mình có viết rõ ràng cách up radio rồi mà:
Up radio không phải bằng recovery (CWM) mà bạn copy file PG32IMG.zip vào thẻ nhớ, khởi động lại máy ở chế độ Hboot, phone sẽ cập nhật file PG32IMG.zip của bạn và update radio luôn (bấm volume up để ok....)

Kirkic

Mình có viết rõ ràng cách up radio rồi mà:
hic, mình đã copy file PG32IMG.zip vào thẻ nhớ, khởi động lại ở chế độ HBOOT (trong HBOOT chọn REBOOT)
vậy bấm volum up khi nào ạ
búi quá, hôm qua tới giờ người ta gọi điện mà ko dám bắt máy (vì chẳng nghe thấy gì hết)

Phoenix

hic, mình đã copy file PG32IMG.zip vào thẻ nhớ, khởi động lại ở chế độ HBOOT (trong HBOOT chọn REBOOT)
vậy bấm volum up khi nào ạ
búi quá, hôm qua tới giờ người ta gọi điện mà ko dám bắt máy (vì chẳng nghe thấy gì hết)

Khi máy ở chế độ hboot sẽ tự động tìm file PG32IMG.zip (nằm trên thư mục gốc nhé) trên thẻ nhớ để update. Bạn để máy load file một lúc, sau đó sẽ hỏi có update không (chọn volume up là ok, volume down là huỷ).

Kirkic

Khi máy ở chế độ hboot sẽ tự động tìm file PG32IMG.zip (nằm trên thư mục gốc nhé) trên thẻ nhớ để update. Bạn để máy load file một lúc, sau đó sẽ hỏi có update không (chọn volume up là ok, volume down là huỷ).
thì mình đã copy file đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ (ko nằm trong thư mục nào hết). để máy ở chế độ HBOOT (màn hình trắng), chờ khoảng 15p mà ko thấy hỏi han gì hết à

Phoenix

thì mình đã copy file đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ (ko nằm trong thư mục nào hết). để máy ở chế độ HBOOT (màn hình trắng), chờ khoảng 15p mà ko thấy hỏi han gì hết à

Máy phải vào Hboot như hình này nhé:

thomastn

có một điểm mà mình thấy ROM cook nào cũng bị. đó là khi có cuộc gọi đến, dù mình kéo cái vòng vào chỗ Answer hay Decline thì điện thoại vẫn kết nối.... hình như các đầu bếp nhà mình ko để ý vụ này...

Phoenix

có một điểm mà mình thấy ROM cook nào cũng bị. đó là khi có cuộc gọi đến, dù mình kéo cái vòng vào chỗ Answer hay Decline thì điện thoại vẫn kết nối.... hình như các đầu bếp nhà mình ko để ý vụ này...

Không phải kéo cái vòng vào decline là từ chối, mà phải kéo từ ô decline vào trong vòng tròn mới là từ chối. Còn nếu kéo lên bất cứ chỗ nào thì đều là nhận cuộc gọi hết.

thomastn

Không phải kéo cái vòng vào decline là từ chối, mà phải kéo từ ô decline vào trong vòng tròn mới là từ chối. Còn nếu kéo lên bất cứ chỗ nào thì đều là nhận cuộc gọi hết.

à ra thế... mình toàn dùng cái vòn... cám ơn bạn....

thuandiennang

thêm vài rom hot đi nào :)

Tổng hợp rom:

[ROM](1.12.13) Team Venom Presents ViperVIVO 1.3.0 Sense4.1
ViperVIVO 1.3.0: http://www.androidfilehost.com/?fid=9390248398092765129
mirror:http://d-h.st/AN0
md5sum: 6dabbee7554d700dee1f214ba3598eac

[ROM][Jan 5] Sabsa Prime v12.0 Final | 4.0.4 | Sense 4.1 | Fully Working | Brilliant

[ROM] [Stock] HTC VIVO ICS 4.0.4 Sense 4.1 [En] [Everything works]

...... v.v................
nguồn: xda

************************************************************************************

đây là hình ảnh máy mình, mình đang sài bản ViperVIVO 1.3.0 Sense4.1

-chạy mượt, ổn định
-pin khá ổn
-wi-fi, 3G ok
-chưa thấy lỗi lầm j

sen 4.1 Mượt ^^
màn hình chính-menu xoay Ngang, khá Hay