• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC BẢN ROM NAND ANDROID ĐỊNH DẠNG *.ZIP ( ZIP ROM) CHO HD2-UPDATE 09/01/2011

ancola66

Super V.I.P
CÁC BẢN ROM NAND ANDROID ĐỊNH DẠNG *.ZIP ( ZIP ROM) CHO HD2

Hiện nay đã có Tool tạo RECOVERY cho HD2. Với RECOVERY các bạn có thể up ROM (Định dạng ZIP và các file Theme, update system định dạng ZIP). TOPIC này để giới thiệu các bản ROM NAND ANDROID dạng ZIP

Các bạn tham khảo cách tạo RECOVERY và UP ROM định dạng ZIP ở ĐÂY

Các bản ROM định dạng ZIP trên XDA :

NEW : [09 JAN 2010] [ROM ZIP] CMN 6.1 v1.02 [RMNET] [THEMED/MORPH] Tham khảo và Download

CyanogenMod 6.1 Desire based.
No Theme in Initial Rom. Theme is a Metamorph see Post #2 for details.

Whats Working:
Everything is working
Very Fast
Low Battery drain

*NEW [JAN 08][ROM-ZIP] Raidroid HD Sense v1.0 - Desire HD Base by Raider X303 Tham khảo và Download

-v1.0- Initial Release
-Requires 250M Partition in clockwork
-Own kernel based on linux_on_wince_htc git kerel with added yaffs2 supprt
-RMNet by default, create ppp folder in system to enable PPP data
-SU Fully working
-Squashed app + framework folders
-Removed Apps: Facebook, Twitter, Maps, HTC Locations + Widget, Flash Player

*[ROM-ZIP] HD2ONE 1.2 CM6.1.1 for CWR (07/01/2011) - Tham khảo và Download

* MDJ Gingerbread=v1.6 BETA [GRH78][RMNET][Kernel: MDJ S9.3 OC] Tham khảo và download (Các bạn tải đúng bản : v. 1.6 NAND ClockworkMod BETA nhé)

*NEW [ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Kernel: prj0.3] Tham khảo và Download (07/01/2011)

*** PHIÊN BẢN SỬA LỖI FONT TIẾNG VIỆT CỦA BẢN NÀY CÁC BẠN THAM KHẢO VÀ TẢI Ở ĐÂY

* Miui 0.12.31 ENG Tham khảo và Download

*
Raidroid Sense v1.0 - Desire Base Tham khảo và Download

* HD2ONE 0.3.6 CM6.1.1 Tham khảo và Download

Chỉnh sửa cuối:

bebungbu

cho em hỏi là,các bản này,khi cài phần mềm trên maket thi cai vào máy hay cài vào sd card vậy ,đang cần những room có thể cài vào sd chứ cài vào máy thì down game về nặng chết,thanks ^^

ancola66

Super V.I.P
cho em hỏi là,các bản này,khi cài phần mềm trên maket thi cai vào máy hay cài vào sd card vậy ,đang cần những room có thể cài vào sd chứ cài vào máy thì down game về nặng chết,thanks ^^
Các bản rom này và các bản rom up bằng kết nối với MAGLDR thì như nhau thôi (Cùng dùng data base, kernel.... như nhau) chỉ có cách up là khác nhau. Vì vậy bạn cứ phải thử thôi cũng như bạn thử các bản rom MAGLDR vậy:D

AK47_CCCP

Cách up này dùng cho cả 2 loại HD và Tmobile hả bác An ?

E thấy cách này rất hay, có Rom mới chỉ cần cho vào thẻ, chạy cái là xog, khỏi phai qua máy tính lăng nhằng!
Đợi thêm thời gian nữa sẽ có nhiều Rom .Zip , thoải mái thử nghiêm!

Chỉnh sửa cuối:

senshin

À vậy là một cách up Rom adroid khác của HD2 thôi phải không bác hi hi.Vậy mà cứ tưởng có cái này thì lấy luôn mấy ROM Adroid của máy khác up cho HD2 mà không phải qua chế biến nữa chứ.....:D

ancola66

Super V.I.P
À vậy là một cách up Rom adroid khác của HD2 thôi phải không bác hi hi.Vậy mà cứ tưởng có cái này thì lấy luôn mấy ROM Adroid của máy khác up cho HD2 mà không phải qua chế biến nữa chứ.....:D
Vấn đề là bạn phải hiểu bản chất thực sự của Recovery thì mới thấy cái hay của nó ví dụ :
*Với các bản chạy NAND hiện tại cài bằng kết nối, bạn không thể thay đổi Theme được. Với Recovery thì là chuyện nhỏ
*Khi cần sửa lỗi ví dụ như Patch sửa lỗi hệ thống (Định dạng phổ biến của Android là file *.zip) bạn không thể cài nó qua kết nối. Với Recovery thì là chuyện nhỏ
*Khi muốn up một bản rom khác không có máy tính thì làm sao bạn up bằng kết nối được. Với Recovery thì là chuyện nhỏ >>> Bạn có thể tải trực tiếp từ trên mạng file Rom (*.zip) hoặc để vài bản trong thẻ nhớ để up luôn và thay đổi rom nếu thích
*.........

Anbis

Bác cài rồi, giúp em nhận xét xem bản nào ổn định, ít lỗi được ko bác ?
Em thì chẳng chơi game, chỉ cần nó sync ngon với acc gmail, facebook, vậy là OK ạ :D

smth2hope

Vấn đề là bạn phải hiểu bản chất thực sự của Recovery thì mới thấy cái hay của nó ví dụ :
*Với các bản chạy NAND hiện tại cài bằng kết nối, bạn không thể thay đổi Theme được. Với Recovery thì là chuyện nhỏ
*Khi cần sửa lỗi ví dụ như Patch sửa lỗi hệ thống (Định dạng phổ biến của Android là file *.zip) bạn không thể cài nó qua kết nối. Với Recovery thì là chuyện nhỏ
*Khi muốn up một bản rom khác không có máy tính thì làm sao bạn up bằng kết nối được. Với Recovery thì là chuyện nhỏ >>> Bạn có thể tải trực tiếp từ trên mạng file Rom (*.zip) hoặc để vài bản trong thẻ nhớ để up luôn và thay đổi rom nếu thích
*.........

Em thì lại thấy:
- Nếu đã cài cái này rồi, muốn uprom từ máy tính lại ko nhỏ.
- Nếu các builder không ra các bản rom zip, mà chỉ ra các bản cài từ máy tính thì cũng không nhỏ.

Và hy vọng:
- Hoặc là Cotulla sẽ đưa tính năng này vào MAGLDR
- Hoặc là các Builder update cái này vào tất cả các bản build mới
thì khi đấy đúng là chuyện nhỏ!!

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Cập nhật thêm 2 bản Rom-zip đi bác chủ thớt:
1. MDJ Gingerbread=- v.1.6 BETA [GRH78][RMNET][Kernel: MDJ S9.4 OC]
2. Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Kernel: prj0.3]

Đang dùng bản Revolution 2.2 thấy hay, mà dùng Rom-zip cũng thấy hay. Thôi đợi mấy ngày nữa các Rom chuyển hết thành Rom-zip thì dùng một thể

ancola66

Super V.I.P

Đang dùng bản Revolution 2.2 thấy hay, mà dùng Rom-zip cũng thấy hay. Thôi đợi mấy ngày nữa các Rom chuyển hết thành Rom-zip thì dùng một thể
Hàng nóng cập nhật ngay, cập nhật ngay =D>

thinhletien

Nghe recovery đoán đoán là giống y khuôn các máy chạy android xịn :D thui thấy khá là phức tạp, chạy bản NAND bình thường cho dễ thở, up lại winmo cũng tiện

VUNHATVAN

Mất lần đầu thôi, từ lần sau up Rom zip thì quá đơn giản, đâu có gì phức tạp. Trở lại Winmo thì vẫn như up bằng PC thôi mà

langthang262

Mình đã cài thành công bản [ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Kernel: prj0.3] nhé.
Làm từng bước và không gặp vấn đề gì cả.

venusian

Moderator

Nhăm nhe mãi ko bít làm gì với cái theme này http://www.pdaviet.net/showthread.php?114226-Themes-đẹp-cho-quot-Bánh-Gừng-quot-Oxygen-2.0-RC2. cho Gingerbread
Giờ thì nó là của mình rùi. Mói người up xem sao nhé. Tối về em sẽ xem sao

venusian

Moderator
bản Gingerbread 1.6 bị lỗi root ai bít cách khắc phục chỉ em với. huhu

sonkeu

bác ÂN cho em hỏi là cài recovery vào thì cài được room zip rồi, thì có cài được room nand không hay phải chạy MAGLDR?

ancola66

Super V.I.P
bác ÂN cho em hỏi là cài recovery vào thì cài được room zip rồi, thì có cài được room nand không hay phải chạy MAGLDR?
Mình đã lưu ý ở bài 1 rồi mà:-?
*Nếu bạn đang dùng Recovery và rom zip thì khi chạy up rom bằng kết nối PC với Tool MAGLDR thì sẽ mất Recovery >>> Lần sau muốn up lại rom Zip thì bạn lại phải cài Recovery
*Nếu bạn đang dùng bản rom up bằng kết nối PC với Tool MAGLDR thì khi chạy Recovery nó sẽ xóa bản rom đó >>> Khi đã định chạy up rom bằng Recovery thì trong thẻ nhớ phải có bản rom zip để khi chạy tool Recovery xong có thể up rom được ngay mà không bị lỗi.
*** Như vậy là 2 Tool này không hoạt động cùng một lúc. Được cái này sẽ mất cái kia và hoàn toàn có thể chuyển đổi dùng cái này hay cái kia một cách linh hoạt tùy theo ý thích của bạn miễn là đọc kỹ hướng dẫn sử dụng;;)