• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC BẢN ROM NAND ANDROID ĐỊNH DẠNG *.ZIP ( ZIP ROM) CHO HD2-UPDATE 09/01/2011

langthang262

Mình đã lưu ý ở bài 1 rồi mà:-?
*Nếu bạn đang dùng Recovery và rom zip thì khi chạy up rom bằng kết nối PC với Tool MAGLDR thì sẽ mất Recovery >>> Lần sau muốn up lại rom Zip thì bạn lại phải cài Recovery
*Nếu bạn đang dùng bản rom up bằng kết nối PC với Tool MAGLDR thì khi chạy Recovery nó sẽ xóa bản rom đó >>> Khi đã định chạy up rom bằng Recovery thì trong thẻ nhớ phải có bản rom zip để khi chạy tool Recovery xong có thể up rom được ngay mà không bị lỗi.
*** Như vậy là 2 Tool này không hoạt động cùng một lúc. Được cái này sẽ mất cái kia và hoàn toàn có thể chuyển đổi dùng cái này hay cái kia một cách linh hoạt tùy theo ý thích của bạn miễn là đọc kỹ hướng dẫn sử dụng;;)
Theo em thì chắc bản tiếp theo của MAGLTR sẽ hỗ trợ cả hai cách này và còn nhiều ứng dụng khác nữa. Vì khi flash bằng PC xong, em dùng luôn recovery để up theme thì vẫn chon được theme trên thẻ nhớ, nhưng báo lỗi.

ancola66

Super V.I.P
Em thì lại thấy:
- Nếu đã cài cái này rồi, muốn uprom từ máy tính lại ko nhỏ.
- Nếu các builder không ra các bản rom zip, mà chỉ ra các bản cài từ máy tính thì cũng không nhỏ.

......
- Cũng như khi đã cài NAND rồi thì khi muốn quay lại Windows Mobile thôi
- Cũng như khi ra NAND rồi mà lại không làm tiếp các bản ROM NAND mà lại vẫn chỉ làm các bản tiếp tục chạy trên thẻ thôi
*** Đó, mình trả lời 2 câu hỏi của bạn, bạn tự tham khảo và xem sự phát triển từng ngày thì sẽ có được câu trả lời là nó có phát triển hay không?;;)

smth2hope

Và hy vọng:
- Hoặc là Cotulla sẽ đưa tính năng này vào MAGLDR
- Hoặc là các Builder update cái này vào tất cả các bản build mới
thì khi đấy đúng là chuyện nhỏ!!

- Cũng như khi đã cài NAND rồi thì khi muốn quay lại Windows Mobile thôi
- Cũng như khi ra NAND rồi mà lại không làm tiếp các bản ROM NAND mà lại vẫn chỉ làm các bản tiếp tục chạy trên thẻ thôi
*** Đó, mình trả lời 2 câu hỏi của bạn, bạn tự tham khảo và xem sự phát triển từng ngày thì sẽ có được câu trả lời là nó có phát triển hay không?;;)

Haha. Em ko ngờ nó lại nhanh đến vậy. Dreams're coming true! MAGLDR 1.12

ancola66

Super V.I.P
Vừa cập nhật phiên bản ROM ZIP mới : *[ROM-ZIP] HD2ONE 1.2 CM6.1.1 for CWR trên bài 1

jennydontcry

Bản nào vừa là ROM .ZIP vừa hỗ trợ file DATA.IMG hả bác Ân?
Giới thiệu cho e 1 bản rồi làm 1 thể luôn vì từ hôm có ROM NAND vẫn chưa có thời gian để vọc,thanks bác nhiều!

ancola66

Super V.I.P
Cập nhật [09 JAN 2010] [ROM ZIP] CMN 6.1 v1.02 [RMNET] [THEMED/MORPH] Trên bài 1

alexander

Bác Ân ơi , e đang xài bản ROM Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable bản fix lỗi tiếng Việt, mà hôm qua em vọc theme dữ quá, giờ không hiểu sao máy của e khi có người gọi tới hay nhắn tin là nó im ru hà, bị lỡ cuộc gọi quá trời, với lại ăn pin kinh khủng,xài hết buổi sáng tới trưa là pin sạch veo.Em đã up lại ROM mà nó cũng vậy. Bác Ân giúp em với.

hoangnamsla

Bác Ân giúp em với, em uprom bản HD 1.2b chạy ổn nhưng có một lỗi sau:
- Sử dụng HTC sync để đồng bộ danh bạ thì bị mất một phần tên.
bác xem giúp em voi, cám ơn bác nhiều!

owennguyentran

Cho em hỏi sau khi up rom [09 JAN 2010] [ROM ZIP] CMN 6.1 v1.02 [RMNET] thì gặp vấn đề wifi. Wifi ở nhà thì em xài bt nhưng ở những nơi wifi cần đăng nhập thì ko hiện dc bảng đăng nhập lên. Bác nào giúp em với.

ckhai

Các bác cho em hỏi, em cài bàn rom MIUI cho HD2 thì được nhưng cài bản rom Desire sense HD2 thì nó bị treo ở màn hình khởi động (nó hiện lên dòng chữ HTC quitely brilliant hoài lun)..hic, em hok rành về mấy vụ này, bắt chước làm theo, làm phiền mấy bác chỉ giúp em với ! (em xài HD2) cảm ơn mấy bác !!!!

Mr_PDA

Các bác cho em hỏi, em cài bàn rom MIUI cho HD2 thì được nhưng cài bản rom Desire sense HD2 thì nó bị treo ở màn hình khởi động (nó hiện lên dòng chữ HTC quitely brilliant hoài lun)..hic, em hok rành về mấy vụ này, bắt chước làm theo, làm phiền mấy bác chỉ giúp em với ! (em xài HD2) cảm ơn mấy bác !!!!

miui và Desire HD khi cài định dạng zip thì phải flash CWR khác nhau đấy ( miui thường là cài CWR 150mb còn desire HD thì là 350-400mb)
bạn vào đây mà download này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898913

ngoài ra mỗi bản build riêng một số tác giả còn có thông số config cho file flash.cfg riêng, bạn tham khảo kỹ trc khi flash là đc :)

ckhai

Cám ơn bác..em còn 1 vấn đề này nữa là HD2 đã cài Android , giờ update lại MAGLDR 1.13 làm sao đề kết nối với PC vậy bác, ActiveSync với HTC Sync ko được. làm phiền bác chỉ giúp em. Thanks bác !!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Hic, em đã chạy lại MAGLDR lên 1.13, CWR 400MB sau đó cài lại ROM Déire HD muh nó vẫn không vào, treo ở màn hình HTC quietly brilliant !!

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

Cám ơn bác..em còn 1 vấn đề này nữa là HD2 đã cài Android , giờ update lại MAGLDR 1.13 làm sao đề kết nối với PC vậy bác, ActiveSync với HTC Sync ko được. làm phiền bác chỉ giúp em. Thanks bác !!

Hic, em đã chạy lại MAGLDR lên 1.13, CWR 400MB sau đó cài lại ROM Déire HD muh nó vẫn không vào, treo ở màn hình HTC quietly brilliant !!

kết nối với pc thì chọn usb mass để transfer datas huac là usb flasher để up rom :d
bác dùng bản này đi, đảm bảo là mượt, e đã update lại cách cài đơn giản nhất rồi :D
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-V3.0.2-cực-mượt-ít-hao-pin-và-các-bản-update

thienhtkim

Cho em hỏi sau khi up rom [09 JAN 2010] [ROM ZIP] CMN 6.1 v1.02 [RMNET] thì gặp vấn đề wifi. Wifi ở nhà thì em xài bt nhưng ở những nơi wifi cần đăng nhập thì ko hiện dc bảng đăng nhập lên. Bác nào giúp em với.

em cũng gặp vấn đề tương tự trên bản này MDJ_GingerBread_HD2_v.1.6_NAND_CWM tình hình còn tồi tệ hơn là máy chỉ báo scan wifi rồi dis . Túm lại là wifi ko hoạt động các bác ah! có cao thủ nào giúp chúng em một tay với?
8-|