• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bản ROM nhẹ của HD2 để dùng Androi VnPda_Clearn

clarkht

e dùng bản rom mới nhất của bác Quang rồi chuyển sang rom bác dùng thử nhưng sao up xong lại ko vào đc menu nhỉ ? ở màn hình chỉ vào đc danh bạ và gọi thôi,hix

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

nản quá ko vào đc cài lại rom bác Quang rùi. e toàn dung android nên thích rom Winmo nhẹ , mong bác sớm trả lời thắc mắc của e

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
e dùng bản rom mới nhất của bác Quang rồi chuyển sang rom bác dùng thử nhưng sao up xong lại ko vào đc menu nhỉ ? ở màn hình chỉ vào đc danh bạ và gọi thôi,hix

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

nản quá ko vào đc cài lại rom bác Quang rùi. e toàn dung android nên thích rom Winmo nhẹ , mong bác sớm trả lời thắc mắc của e

Bạn thử bản nào vậy?Tôi đang dùng bản 14/11/2010 chạy ổn và nhanh

clarkht

thanks bạn, bạn check lại hộ mình cái link đc ko? link ấn down nó lại quay về chữ Click here to start download.. ấn tiếp nó load 1 lúc rồi lại ra Click here to start download..

hanoiwap

Super V.I.P
thanks bạn, bạn check lại hộ mình cái link đc ko? link ấn down nó lại quay về chữ Click here to start download.. ấn tiếp nó load 1 lúc rồi lại ra Click here to start download..

Tôi vừa kiểm tra.Links tải vẫn tốt

goldeneagle

mong bác cho e hỏi e dùng hd2 tmobile thì dùng bản nào nhẹ nhất va nhận được full ram vậy bác
vì e chủ yeu h chỉ sài android thoai :D

huhjun

mong bác cho e hỏi e dùng hd2 tmobile thì dùng bản nào nhẹ nhất va nhận được full ram vậy bác

Mình có cùng câu hỏi như bạn này, và 1 câu khác: COM3 hoặc COM2 là gì vậy bác?

hanoiwap

Super V.I.P

nhẹ nhất (thường có dung lượng nhỏ nhất) va nhận được full ram như ROM nguyên bản

Mình có cùng câu hỏi như bạn này, và 1 câu khác: COM3 hoặc COM2 là gì vậy bác?

C2 có phím Start bên trên
C2 có phím Start bên dưới và một số thay đổi khác

thedung

bạn ơi cho mình hỏi bản nào ổn định nhẹ nhất ko cần nhiều phầnm mêm,free ram nhiều nhất,bản nào hả bạn

huhjun

hi bác Hanoiwap, ROM của bác làm vẫn còn nặng lắm bác ơi. Bác có thể làm 1 bản đặc biệt chỉ có file explorer không :))

thedung

mà lắm phần mềm ko cần thiết thế xoa bớt đi bạn ơi,mình nói thật mình thích bản nào càng nhẹ cang tốt

hanoiwap

Super V.I.P
Theo yêu cầu của các bạn chỉ chạy Android,tôi cập nhật bản ROM đã bỏ bớt HTC Sense khoảng 60 MB ở Đây

codonzzzzz

bác cho em hỏi em đang dùng rom của energy bên xda . mún dùng rom của bác nhẹ để cài android thì dùng rom nào + nên làm gì trước khi cài rom của bác ( máy em là T-mobile us ) thank !