• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các cách chỉnh sửa và lỗi của FW C6-5k8

tieutieumy

cho e góp ý chút.theo e nghĩ âm lịch thì ko cần lắm đâu ai thích thì cài lịch vạn niên vô thôi chủ yếu là viết tin nhắn tv thôi.đó là ý riêng của e thôi

ohannguyent

T9 tính hợp chạy bình thường

Vậy là có hướng giải quyết rồi hả bạn? Liệu có đơn giản thế không chứ mình thấy về phần cứng thì C6 dùng phím cứng mà 5800 dùng phím ảo,rồi phần mềm T9vs Zi8 lỗi tùm lum. Đường hướng có vẻ khả quan mà chưa biết giải quyết thế nào mong chỉ giáo dùm!!.

galabuon

Nhạc có lẽ do làm phù hợp với loa c6 nên khi qua 58 khét lẹt. thực sự nghe bên 58 tròn và đầy hơn nhiều

cái này do mình xào tới xào lui 1 số bài nên nghe rất quen kiểu của 58

@ : cái nút xpress sao 1 số người báo lổi mà mình thì ko thấy, chạy bthuong

Chỉnh sửa cuối:

tiendaothp

Nhạc có lẽ do làm phù hợp với loa c6 nên khi qua 58 khét lẹt. thực sự nghe bên 58 tròn và đầy hơn nhiều

cái này do mình xào tới xào lui 1 số bài nên nghe rất quen kiểu của 58

Mình đồng ý với bạn! mình cũng có cảm giác như vậy!

trgiang

file mod quét trong e:\music giải nén không được bạn ơi coi lai file dùm.

JokerB

mình vừa kiểm tra, giải nén bình thường mà, bạn download lại thử xem

minhtri9798

mình thấy có lỗi khi cook gồm tiếng việt và RP+ thì favorite contact và widet music player ko sử dụng đc....
X-plorer phải hack bằng RP+ mới xem đc thư mục private, còn file brower ban đâu vẫn xem đc nhưng ko còn RP+

JokerB

không phải hiệu ứng nào cũng chạy tốt với bản FW C6 - 5k8 này, bạn hãy thử lại với hiệu ứng khác xem sao :)

vutaikt

thay đổi Hình và âm thanh khởi động FW c6 này rất dễ .... anh em ơi
Thay đổi đc ngay trên máy (ĐT) bằng f X-plore hợac trình quản lý tập tin của máy cũng dc

Bước 1 đổi tên file mp3 và file gif( ảnh động) như sau( ảnh nào cũng đc )
thành tên Startup.mp3 và Startup.mbm
Tượng tự là hình và âm thanh tắt nguồn (shutdown.mp3 và shutdown.mbm)
Xong rồi các bác dùng x-plore copy 4 file trên chép đè vào ổ C/data (trêb x-plore)
hoặc chép vào ổ C trên trình quản lí tập tin của máy

thế là xong rồi đó . các bạn tắt nguồn và bật lại coi
rất nhanh và không phải dùng pm hay cookm vào fw nữa

minhtri9798

vừa thấy trên PNHT cái language cua VN kèm theo dòng
For writing support, you will have to find appropriate font that support your country's encoding and insert it to ROFS2. The easiest way (for chinese, i'm not sure about other langs) is to install Dayhand Input
=> có khả năng phải tìm font rồi hix hix

mathanh

đây là bài fix lổi c6 mà sao có mấy bạn hỏi chèn cái này rồi sừa txt những cái đó đâu có liên quan tới fix lổi đâu, đọc xong tui thấy chán:(