• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC GAME GIẢ LẬP VÀ LINK DOWNLOAD

xuandung11a2

Well-Known Member
Ninja Shadow of Darkness - SLUS-00435 ( 18,2 MB )

images

Game có đồ họa rất đẹp(đẹp hơn hình minh họa là cái chắc),các hiệu ứng chuyển động mượt mà.Game có chất lượng âm thanh khá ổn,tiếng chim hót véo von trong rừng,tiếng nước chảy róc rách vui tai,tiếng sét đánh vang lên chân thật,tiếng thét và tiếng cười rùng rợn của lũ âm binh v..vv tạo nên cảm giác thật sự sống động cho người chơi.Trang gamefaqs.com đánh giá và cho điểm cao về đồ họa game này(8/10).Tuy chiên game có giá trị chơi lại không cao.
Game đã chơi thành công trên O2 mini với việc để chế độ FS2.Nếu bạn thấy khó khăn hãy thử dùng cheat xem sao. :)):))
Mã:
1.	Invincibility Code (Mã biến thành âm binh bất tử máu và chưởng và ngược lại)

Pause the game, while playing and then press L2, R2, (L2 three times), (R2
three times), Circle, Triangle, Square, Circle, Triangle, Square. You should
hear a chime. Unpause the game. You're now an invincible skeleton with
unlimited health, magic potions and bombs. If you pause the game and enter
the same code again, you'll revert back to a ninja, but with a full stock of
health and magic.

2.	Level Skip Code ( Chọn level)
At the very beginning of the game, the first time the game checks the memory
card, press L2 three times and then R2 three times. A message saying Dels
Level Cheat On : ) will appear, Now, when you start a game, a level select
menu will appear.
3.	Boss Weakening Code (Mã gọi năng lượng của trùm cuối)
While fighting a boss, pause the game and press L2 (3 times), R2 (3 times),
Triangle (6 times) to weaken the boss's energy.

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
Fighting Force-Cảnh sát hoàng gia

Gameplay dễ mà khó
Cách thức hoàn tất game rất đơn giản, do thiết kế theo dạng action đi cảnh nên bạn chỉ việc đi theo tuyến đường định sẵn, bạn không cần phải tìm kiếm ngõ ngách gì cả, cứ đi 1 mạch quét sạch lính canh, do cốt truyện xoay quanh 4 cảnh sát gan dạ vào động của bọn tội phạm càng quét, giữ lại yên bình cho xã hội, nên các đối thủ dọc đường đều theo phe ác (chúng rất hung tợn, có sẵn súng, gạy đánh chày, dao .. xổ vào bạn) Màn cuối bạn sẽ phải đấu với tên trùm, hơi căng đó!
Cái khó chính là màn chơi thì nhiều mà bạn chỉ có 2 mạng! chết là hết! ko có lên mạng đâu vì thế, mình khuyên các bạn nẹn chơi 2 người để hỗ trợ nhau, người này đánh cho người kia "ăn" máu và ngược lại, chứ Alone in the Dark thì hơi nguy hiểm..
-Game chơi rất tốt trên O2 mini,chỉnh FS lên 7 mà không giật,khi đó giá trị Frame skips sẽ là trên 50 (gần như full speed,rất ổn ).Dùng pocket ISO nén lại cũng tốt.

police9111

ÀH,bạn chỉ cách làm sao để chơ trò yugi đi ban mình chẳng bít làm sao để chơi

Dùng save của EPSXE trên PC đi qua đoạn cầm nến. Sau đó chép save này vào save của FPSECE bằng phần mềm Memcard Rex. Load save này và chơi.

police9111

Dùng save của EPSXE trên PC đi qua đoạn cầm nến. Sau đó chép save này vào save của FPSECE bằng phần mềm Memcard Rex. Load save này và chơi.

dù sao cũng cám ơn bạn,nhưng hướng dẫn cụ thể chút đi bạn,mình tải về rồi.và làm sao nữa...

Sunlolo

Ninja Shadow of Darkness - SLUS-00435 ( 18,2 MB )

images

Game có đồ họa rất đẹp(đẹp hơn hình minh họa là cái chắc),các hiệu ứng chuyển động mượt mà.Game có chất lượng âm thanh khá ổn,tiếng chim hót véo von trong rừng,tiếng nước chảy róc rách vui tai,tiếng sét đánh vang lên chân thật,tiếng thét và tiếng cười rùng rợn của lũ âm binh v..vv tạo nên cảm giác thật sự sống động cho người chơi.Trang gamefaqs.com đánh giá và cho điểm cao về đồ họa game này(8/10).Tuy chiên game có giá trị chơi lại không cao.
Game đã chơi thành công trên O2 mini với việc để chế độ FS2.Nếu bạn thấy khó khăn hãy thử dùng cheat xem sao. :)):))
Mã:
1.	Invincibility Code (Mã biến thành âm binh bất tử máu và chưởng và ngược lại)

Pause the game, while playing and then press L2, R2, (L2 three times), (R2
three times), Circle, Triangle, Square, Circle, Triangle, Square. You should
hear a chime. Unpause the game. You're now an invincible skeleton with
unlimited health, magic potions and bombs. If you pause the game and enter
the same code again, you'll revert back to a ninja, but with a full stock of
health and magic.

2.	Level Skip Code ( Chọn level)
At the very beginning of the game, the first time the game checks the memory
card, press L2 three times and then R2 three times. A message saying Dels
Level Cheat On : ) will appear, Now, when you start a game, a level select
menu will appear.
3.	Boss Weakening Code (Mã gọi năng lượng của trùm cuối)
While fighting a boss, pause the game and press L2 (3 times), R2 (3 times),
Triangle (6 times) to weaken the boss's energy.

Link http://www.mediafire.com/?xzlxogdmgy3

C

chiphoi2005

Guest
cac bac lam on cho minh xin file ISO game Tomb Raider cac phien ban, link die het roi ko tai dc.Hic
Xin loi vi may dt nen ko danh tieng viet duoc.Thanks

xuandung11a2

Well-Known Member
Tenchu: Stealth Assassins -Ninja báo thù

Một tựa game rất hay thuộc thể loại nhập vai tương tự như Assassins Creed ,tuy nhiên nếu phải so sánh với Tenchu thì AC trên WM phải gọi bằng...cụ.:D:D:D

Cốt truyện
Tớ bắt đầu chơi game này từ năm 1998, khi dòng này mới được nhập về VN với cái tên nghe rất kêu là Ninja báo thù. Vốn là người thích võ thuật và sự bí ẩn của Ninja nên tớ đã gọi game này để chơi. Và nó ấn tượng với tớ rất mạnh ngay từ khi chơi bằng đoạn movie đầy hoành tráng. Tớ nhớ mãi 1 hình ảnh Kirimaru đứng trên mái 1 toàn nhà trong nền tuyết trắng xóa với đôi mắt nhìn xa xăm.
Game đưa chúng ta trở về thời điểm nước Nhật đang vào thời kì nội chiến thế kỉ XVI, lúc này những cuộc tranh chấp quyền lực xảy ra liên miên, xuất hiện những kẻ bóc lột những người dân lương thiện bằng thuế má và bạo lực. Cuộc sống của những người dân không khác nào là địa ngục … Và bạn ,trong vai 2 ninja ưu tú nhất của phái Azuma là Kirimaru và Ayame ở hoàn cảnh đó phải Thế Thiên Hành Đạo đem lại sự bình yên cho mọi người.
Về đồ họa, bạn sẽ bắt gặp 4 bản của game này được remake lại ( nhiều nhất trong các game tớ từng gặp trên cùng 1 hệ máy). Bản đầu tiên đc phát hành năm 1998,nó khá tệ với đồ họa có thể được miêu tả nhân vật như chiếc hộp đc ghép lại thì đúng hơn. Tuy nhiên lúc đó đc coi là 1 bước tiến lớn rồi. Nhưng nếu bạn may mắn chơi ở bản Remake cuối được phát hành năm 2000 thì bạn sẽ thấy hoàn toàn khác. Hình ảnh mượt và đẹp hơn, nó gần như là 1 trong những game hành động có đồ họa xuất sắc nhất trên Ps1 vậy.
Âm thanh trong Tenchu thì không có gì phải phàn nàn cả. Hầu như toàn bộ các màn chơi đều là trong ban đêm, bạn có thể nghe rõ tiếng củi nổ lép bép trên những ngọn đuốc, tiếng dế kêu, tiếng quạ … Không những thế, các đoạn nhạc ngắn và thay đổi theo từng chặng sẽ làm bạn cảm thấy không hề bị nhàm chán và đôi lúc thì khá rùng rợn và nghe như nhạc đám ma làm cho người chơi hồi hộp theo bước chân của nhân vật.
Còn về gameplay thì sao ??? Có thể nói đây là điểm làm hấp dẫn nhất làm mê mệt các fan của Tenchu : hệ thống các tuyệt chiêu ám sát ( Stealth kill ) , đây là dạng kĩ năng cho phép bạn hạ gục đối thủ bằng 1 chiêu ngay khi chúng chưa phát hiện ra bạn hay chưa kịp rút vũ khí. Ở mỗi góc độ bạn đứng so với đối thủ như sau lưng, bên cạnh hay trước mặt sẽ có những đòn thế khác nhau. Bạn cũng có thể so tài với những boss là samurai hay là những quái nhân vô cùng mạnh mẽ. Tuy nhiên, điểm hay nhất của dòng game này chính là những món đồ đc thưởng sau khi hoàn thành xong mỗi màn. Khác với các game dòng hành động khác, bạn chỉ cần bắn và chạy như trâu là có thể hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Nhưng với Tenchu, muốn được xuất sắc thì bạn cần phải có lòng kiên nhẫn và phải tính toán hợp lý để không bị phát hiện. Hi vọng bạn sẽ vượt qua. ^_^ .
Ngoài ra thì game còn có 1 cốt truyện khá ấn tượng với người chơi, đoạn kết đẩy vào tình huống làm cho nhận vật Kirimaru phải ở lại nâng tảng đá lên để cho cô công chúa nhỏ và Ayame thoát khỏi hang trước khi bị sập. Lúc đầu chơi thấy cảnh đó cảm thấy khá sốc nhưng sau này khi chơi hoàn thành xuất sắc cả 2 nhân vật thì 1 màn ẩn sẽ hiện ra và nói rõ về kết thúc này. Còn ra sao thì bạn chơi sẽ rõ ^_^ .
Thang điểm
GRAPHICS (bản Remake cuối cùng):
16/20
SOUND:
9/10
PLAYABILITY:
45/50

http://rapidshare.com/files/20712945/Tenchu_S.A.RIP.rar

vietdoan

ai có bản supporter up lên đi, tìm mãi ko đc, hix hix. chơi mà ko save đc thì quá chán

trucdemo

thấy anh em chơi mà thèm quá, mình vẫn chưa thể cài được, có thể chỉ mình một cách cụ thể hơn được ko?

nguyenlamhai

Fighting Force-Cảnh sát hoàng gia

Gameplay dễ mà khó
Cách thức hoàn tất game rất đơn giản, do thiết kế theo dạng action đi cảnh nên bạn chỉ việc đi theo tuyến đường định sẵn, bạn không cần phải tìm kiếm ngõ ngách gì cả, cứ đi 1 mạch quét sạch lính canh, do cốt truyện xoay quanh 4 cảnh sát gan dạ vào động của bọn tội phạm càng quét, giữ lại yên bình cho xã hội, nên các đối thủ dọc đường đều theo phe ác (chúng rất hung tợn, có sẵn súng, gạy đánh chày, dao .. xổ vào bạn) Màn cuối bạn sẽ phải đấu với tên trùm, hơi căng đó!
Cái khó chính là màn chơi thì nhiều mà bạn chỉ có 2 mạng! chết là hết! ko có lên mạng đâu vì thế, mình khuyên các bạn nẹn chơi 2 người để hỗ trợ nhau, người này đánh cho người kia "ăn" máu và ngược lại, chứ Alone in the Dark thì hơi nguy hiểm..
-Game chơi rất tốt trên O2 mini,chỉnh FS lên 7 mà không giật,khi đó giá trị Frame skips sẽ là trên 50 (gần như full speed,rất ổn ).Dùng pocket ISO nén lại cũng tốt.

co lick dow dau ban oi!! cho m vs nhe, m thich game nay lam