• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các loại câu đố

Status
Không mở trả lời sau này.

Babyblue

Kô biết cũng xin đoán bừa để ủng hộ em babyblue dễ thương:
Anh....Công ty gọi em đi công tác gấp, em đi anh ở nhà trông CÒN không được lấy vợ.

Đúng không hả cục cưng của anh, nếu đúng thì KISS anh 1 cái nhé :))

Huhu cảm ơn anh đã khen em dễ thương ! cũng định Kiss ủng hộ anh nếu anh đoán đúng ! nhưng ... tiéc quá để lần sau nha anh ! không thì anh trả lời tiếp đi " Hên Xui" mà.....Câu trả lời sai !:)) :)) :)) :-?? :-/

Babyblue

Không hiểu dấu ở đây là dấu nào? Dấu câu hay dấu từ, :D

bạn nghĩ sao về câu đó .
thêm dấu... trong câu đó thôi. làm sao để đổi được ý câu đó ngược lại .Chúc may mắn ( hên xui)

Babyblue

To Hương ! đừng có phá để im tui làm việc chứ ... người ta cho kết quả rồi , dám phá thì chít với tui !để im nha Hương !@8-| ;) :D :)

Babyblue

Thêm câu đố nữa đây : Thời gian 3 ngày thôi nha .... tức là đến 11/1 .

lễ nghĩa chi bỏ ngã nghiêng !
thi thơ thêm nặng mối tình duyên.
quac cầu gặp hai người câm vội hỏi
di tu sao còn ham sắc tình!

tiếp nào:
ẻm không yêu , ẻm không có hỏi !
đá sắc đa tình, đã không sắc ..
yếu sắc, yếu tình , yếu khồng sắc
ảnh không biết nhưng ảnh không hỏi
!

theo các bạn thì hai câu thơ này sẽ được hiểu thế nào ????? phần thưởng là 10 $ cho một câu trả lời đúng.... và ngược lại .Gợi ý ( trong 2 câu đó tìm ra thông điệp và tên người ?)
Ai nhanh nhào vô nào !:-? :-? :p

Chỉnh sửa cuối:

YingYu

lễ nghĩa chi bỏ ngã nghiêng !
thi thơ thêm nặng mối tình duyên.
quac cầu gặp hai người câm vội hỏi
di tu sao còn ham sắc tình!

tiếp nào:
ẻm không yêu , ẻm không có hỏi !
đá sắc đa tỉnh, đã không sắc ..
yếu sắc, yếu tình , yếu khồng sắc
ảnh không biết nhưng ảnh không hỏi
!

theo các bạn thì hai câu thơ này sẽ được hiểu thế nào ????? phần thưởng là 10 $ cho một câu trả lời đúng.... và ngược lại .Gợi ý ( trong 2 câu đó tìm ra thông điệp và tên người ?)
Ai nhanh nhào vô nào !:-? :-? :p

Lê Thị Cẩm Tú , anh đã yêu em

Babyblue

Lê Thị Cẩm Tú , anh đã yêu em

haha cũng bị lỗi rồi ... hehe trả tiền câu trả lời sai đây !:)) :)) :))

hehe không có trả lời lại đâu nha ! sai rồi anh trai ơi !=)) =)) may quá.. không thì:( :(( :((

YingYu

đá sắc đa tỉnh, đã không sắc ..

ghi sai chính tả , khiến người chơi hiểu lầm
chuyển sang câu khác
câu này không tính nhá:D =))

còn không chịu thì ..
trong câu đố mà Thủy đưa ra không hề có quy định một người chỉ được tham gia một lần.
câu trả lời thứ 02 của YingYu :Lê Thị CẨm Tú, em đã yêu anh
anh thắng $10 , nợ em $10 là huề nhé :D hehe

Chỉnh sửa cuối:

Babyblue

:D có người trả lời gần đúng ... câu này không nhận bài trả lời nữa:)

Phoenix

Tiếp tục nào pà kon !
chọn một dấu duy nhất để thay đổi ý nghĩa của câu nói này:
Anh .... công ty gọi em đi công tác gấp, em đi anh ở nhà trông con không được lấy vợ !!

thêm một dấu duy nhất để sửa câu nói đó có ý ngược lại !:-?? :-?? :p

5 $ tiếp theo cho ai đáp đúng !8-| :-?
thời gian trả lời đến ngày... 8/1

Anh .... công ty gọi em đi công tác gấp, em đi anh ở nhà trông con không? được lấy vợ !!
Câu này mình nghĩ là người vợ chắc là nhắn tin tiết kiệm nên hỏi hơi bị ngắn gọn.:-? Đúng rồi thì donate ngay cho mình nhé!

Babyblue

Anh .... công ty gọi em đi công tác gấp, em đi anh ở nhà trông con không? được lấy vợ !!
Câu này mình nghĩ là người vợ chắc là nhắn tin tiết kiệm nên hỏi hơi bị ngắn gọn.:-? Đúng rồi thì donate ngay cho mình nhé!

câu trả lời đúng !=D> =D> =D>

Babyblue

câu nữa nè :
có tám số 8 làm sao mà ra 1000

Lưu ý : ai trả lời thì nhớ Donate 5 $ cho mình trước ( hic ):D
_ mỗi người chỉ được trả lời 1 lần thui nha !:)
thời gian 2 ngày bắt đầu=D> =D>

S

sweetvietguy81

Guest
ăc ặc kiểu này chắc bị babyblue lừa hết tiền quá, làm sao biết thêm như thế nào là chính xác, lỡ trả lời kiểu nào cũng sai thì sao hehehe Dù sao cũng donate cho em 5$

Babyblue

ăc ặc kiểu này chắc bị babyblue lừa hết tiền quá, làm sao biết thêm như thế nào là chính xác, lỡ trả lời kiểu nào cũng sai thì sao hehehe Dù sao cũng donate cho em 5$

trời anh coi bộ em giống lừa đảo lắm a, nếu thế thì em có chịu mất $ vì mấy câu hỏi kia khôngX-( :( ..... huhu Oan Ức quá ....:(( :(( :((

Phoenix

câu nữa nè :
có tám số 8 làm sao mà ra 1000

Lưu ý : ai trả lời thì nhớ Donate 5 $ cho mình trước ( hic ):D
_ mỗi người chỉ được trả lời 1 lần thui nha !:)
thời gian 2 ngày bắt đầu=D> =D>

Em gia hạn đến hết ngày mai đi, anh sẽ lấy 10$ của em...:))

Babyblue

ok mời Phoenix... đến ngày mai ko có kết quả, thông cảm... donate 10$ cho Thủy nha ! à nhớ gửi 5 $ trước thì mới chấp nhận câu trả lời ! ko thì miễn cho ... sợ bị lừa muh !:)) :))

Phoenix

ok mời Phoenix... đến ngày mai ko có kết quả, thông cảm... donate 10$ cho Thủy nha ! à nhớ gửi 5 $ trước thì mới chấp nhận câu trả lời ! ko thì miễn cho ... sợ bị lừa muh !:)) :))

Điều kiện sau thì được còn điều kiện đầu thì không được rồi. X-( Không trả lời thì thôi chứ ai lại donate $ đi nữa thì ai dám chơi nữa hả bé...;;) ;;) ;;)

fanyuan

Xin lỗi mọi người. Sự cố kĩ thuật. Sẽ update câu hỏi khác sau
:):)

Xin lỗi mọi người. Bi giờ thì đã hiểu được chân lí của vấn đề. Fanyuan edit bài òi.

Last edited by a moderator:

Babyblue

haha chị Fanruan edit bài rồi chứ không thì câu đó em cũng biết để muh trả lời hehe.... dễ muh ! :)) :)) chồng không an được đồ ngọt vì bị tiểu đường... để vợ ăn thì.... nhiều quá thì bị sâu răng à=D> =D> =D>

Status
Không mở trả lời sau này.