• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHẦN MỀM ỨNG DỤNG CỦA RESCO

ThaiKien

Super V.I.P
Xin lỗi đã làm bác thêm bận rộn. but em đã làm mọi cách mà nó ko down được. chắc đường mạng của em có vấn đề rùi.Nếu được bác có thể upload giúp em với.Em dùng WinXP Pro Ver.2002; Service Pack 2

Mấy chục Mb khó up lên lắm bạn ạ, sau khi bạn ấn vào Download nhớ phải đợi một lúc thì mới được, các phần mềm hỗ trợ Down không có tác dụng đâu.
Bạn tải từ: http://www.microsoft.com/downloads/...CB-4362-4B0D-8EDD-AAB15C5E04F5&displaylang=en

tieu_vu1410

hai

cái Resco Explorer 2007 (v 6.0) Beta mình dùng thử thì thấy nó có một lỗi thế này: khi chọn Menu-->View-->Large Icons hoặc List thì nó sẽ bị mất một mảng màn hình, chọn lại Detail thì bình thường! có ai bị như mình ko vậy?

đúng rùi đó bạn mình cũng bị lỗi này mình dùng 02i

LuongQuang

Super V.I.P

Resco Photo Viewer v6.20 BETA

Sau khi ra bản Resco Exporer 2007 beta thì sáng nay Resco lại đưa ra bản Photo Viewer v6.20 này! Cập nhật khiếp quá! =D> :D
Tại bản này có một số cập nhật và thay đổi nhỏ so với bản 6.01 released trước đây như chức năng chỉnh sửa màu sắc cho ảnh, chức năng zoom, chức năng tìm kiếm theo đường dẫn mở rộng, hỗ trợ cho net...

Rất hay là MTK cũ vẫn hoạt động trên bản này nên chỉ cần cài update là OK! :D

rockone1909

resco này đẻ phần mềm nhanh thật, test thử mấy ngày explorer cũng thấy tỗ độ truy xuất nhanh hơn, cũng mắc phải lỗi như các ae đã nói, tạm thời cũng không chưa thấy gì độc đáo hơn cả,máy mày cài net CF mà vẫn không chạy được MTK chắc là chưa đúng bản, dùng winsp1 thì bản nào CF nào chạy là hợp nhất vậy mấy bro ơi

khanhgt

resco này đẻ phần mềm nhanh thật, test thử mấy ngày explorer cũng thấy tỗ độ truy xuất nhanh hơn, cũng mắc phải lỗi như các ae đã nói, tạm thời cũng không chưa thấy gì độc đáo hơn cả,máy mày cài net CF mà vẫn không chạy được MTK chắc là chưa đúng bản, dùng winsp1 thì bản nào CF nào chạy là hợp nhất vậy mấy bro ơi

Bạn vào trang chủ của Microsoft mà tải bản Net CF 2.0 về cài đặt là okie ngay , khoảng 23Mb thì phải ,mình có đây nhưng mà up lại thì mất công lắm ! SP1 , SP2 hay Vista thì dùng bản 2.0 đều ổn cả bạn ạ ! :)

kimcuongtu1978

Mình cũng thử cài netCF2.0 trên máy tính của mình rồi, máy tính của mình là XP Sp1. Không dùng máy tạo khóa được cho cả Resco Explorer 2007 (v 6.0) Beta và Resco Photo Viewer v6.20 BETA. Mình đang phải chạy tria, sắp hết hạn rồi. Nhờ các bạn giúp mình vậy. Owner của mình là Ta Ngoc Cuong. Cám ơn các bạn nhiều!!!

LuongQuang

Super V.I.P
Lạ nhỉ, sao ai cũng kêu không chạy nhỉ? Khó hiểu thật đấy. :O
Còn chìa của bạn đây, chộp luôn cái hình cho chắc ăn! :D

Tiện đây đưa luôn 2 link của bản Microsoft .NET Framework Version 2.0 mà mình đang dùng này:
- Tại trang chủ của MS
- Tại 4shared

Chúc vui! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

hai

có khi nó không chạy trên sp1 mình chạy trên sp2 thấy tôt ,sao các bác không cài winsp2 nhỉ

AnhQuynh

Well-Known Member
Khả năng là đúng vậy Mình cài bản Windows Media Center (SP2) nên không để ý nhưng vào Link download của Microsoft thấy không hỗ trợ SP1, các bạn để ý nhé: http://www.microsoft.com/downloads/...CB-4362-4B0D-8EDD-AAB15C5E04F5&displaylang=en

Supported Operating Systems: Windows 2000 Service Pack 3; Windows 98; Windows 98 Second Edition; Windows ME; Windows Server 2003; Windows Vista Business; Windows Vista Business 64-bit edition; Windows Vista Enterprise; Windows Vista Enterprise 64-bit edition; Windows Vista Home Basic; Windows Vista Home Basic 64-bit edition; Windows Vista Home Premium; Windows Vista Home Premium 64-bit edition; Windows Vista Starter; Windows Vista Ultimate; Windows Vista Ultimate 64-bit edition; Windows XP Service Pack 2

rockone1909

hít, mình không thể nào chạy được MTK, thôi các bro chạy dùm e với, tên là Titoe

zikzakzikzak

e cũng cần 1 cái key cho Explorer2k7 ID: ZIKZAK (viết hoa tất nhé) , bác nào cài sp2 thì cho e xin há chứ bây h bảo e cài lại sp2 thì...chít e mất, thanks các bác nhìu:(

ThaiKien

Super V.I.P
Các bác cho hỏi mình đang dùng WXP Media Center thì Net. CF có hỗ trợ không vậy, Thank

Bạn nên up lên SP2 là ok thôi! Bạn có thể tham khảo thêm tại: http://www.microsoft.com/downloads/...CB-4362-4B0D-8EDD-AAB15C5E04F5&displaylang=en
Ngoài ra bạn có thể sử dụng chức năng tự động cập nhật của windows cũng có thể cài đặt được Net CF, như vây nó có thể tự động lựa chọn phần mềm phù hợp với máy của bạn!

roa80nh

Em cũng cần 1 cái KKK cho Explorer2k7...ID cua em la: Le Xuan Phu Cam on cac ban nhieu