• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHẦN MỀM ỨNG DỤNG CỦA RESCO

ThaiKien

Super V.I.P
Resco Keyboard PRO v4.37

Resco Keyboard PRO v4.37
Phần mềm keyboard nổi tiếng của Resco không phải giới thiệu nhiều, ra phiên bản 4.37 (Released: April 26, 2007)
- Tham khảo tại đây

khanhgt

mình không chạy được MTK nhờ các pro chạy giúp, cám ơn trước.
Owner là: Nhanh
Không biết bạn hỏi K@y của phần mềm nào nữa , nếu của Keyboard Pro thì là : 12707 , lần sau nếu xin k@y thì phải nói rõ phần mềm nào nhé ! :)

h2_viethoang

Cho em xin cái key trực tiếp của Resco explorer được không vậy? Own: Pham Ngoc Minh

Đã nhắc nhở nhiều lần các bạn đừng post bài xin code thế này nữa nhé:
Pham Ngoc Minh --- Code 31122

Trinh Xuan Huy --- Code 20303

dng

Cách của SoFast cũng rất hay ,nhưng mà bây giờ thì cách đó thì rất mà mất thời gian đó :) .

Trong diễn đàn đã có bài viết về MTK cho các sản phẩm của Resco rồi mà.Mình up lại cho các bạn dùng đây ,các bạn down về giải nén ra và chạy trên PC,chọn sản phầm cần đăng kí ,đưa Owner Name vào ,và ấn vào nút Generate là có SĐK ngay thôi mà.

Chú ý :

-Các bạn đưa owner name vào phải đúng cả chữ viết hoa,chữ viết thường ,dấu cách trống.....Nói chung là phải thật chính xác nhé!
-Để chạy được phần mềm này trên PC phải cài NetCompact FrameWork vì PM được viết trên nền .Net

Phần mềm đính kèm

Mình down NetCompact FrameWork 2.0 SP2 hơn 30MB về cài trên Win2K server nhưng vẫn ko chạy được MTK là sao nhỉ!?

duongtver

Đã nhắc nhở nhiều lần các bạn đừng post bài xin code thế này nữa nhé:
Pham Ngoc Minh --- Code 31122

Trinh Xuan Huy --- Code 20303

các bạn cứ vào phần danh sách phần mềm của pdaviet , trong đó dễ kiếm , và không phải hỏi lại các vấn đề đã bàn rồi

khanhgt

Mình down NetCompact FrameWork 2.0 SP2 hơn 30MB về cài trên Win2K server nhưng vẫn ko chạy được MTK là sao nhỉ!?
Bạn phải tải bản thích hợp của hệ điều hành thì mới chạy được bạn nhé , tốt nhất bạn cứ chạy MTK xem nó đòi hỏi phiên bản Net CF 2.0 version bao nhiêu rồi vào trang chủ của Microsoft mà tìm bản thích hợp để tải về , mình cũng từng bị lỗi như thế ! :D Mình tìm cho các bạn bản Net CF dùng tốt cho cả SP1 2 và Win2K đây , các bạn vào đây và tải về nhé ! Download

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

.NET Framework 2.0

.NET Framework 2.0

Mình đưa phiên bản .Net Framework hỗ trợ chạy các MTK viết trên nền .Net dành cho các SP của Resco .

Bạn chỉ cần download phiên bản này về cài đặt vào PC ,sau khi cài đặt xong sẽ hỗ trợ chạy các MTK trên PC của Resco.

Mình thấy nhiều bạn thắc mắc về vấn đề không chạy được MTK ,mình đã test thử bằng cách cài đặt lại win mới hoàn toàn (SP2) ,sau đó thì chỉ cài đặt thêm file .Net Framework này vào PC là dùng được MTK.

PM download tại đây .
Chúc vui !

oeoe

Mình đang dùng Resco Audio Recorder 4 beta 3.21. Thấy có một vài điểm sau. Ngay từ lúc đầu khi cài đặt song không hiểu sao nó không cần đăng ký (Có thể là do bản beta nhưng ko hiểu mọi người vẫn đưa máy tạo khóa làm gì nhỉ :( ). Lúc đầu dùng khá tốt, tự động ghi âm cả cuộc gọi đi và đến nhưng qua hơn tuần dùng thì nó chỉ ghi cuộc gọi đi mà ko ghi cuộc gọi đến nữa.Không biết có phải là do là bản beta ko hay là lý do khác ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang dùng Resco Audio Recorder 4 beta 3.21. Thấy có một vài điểm sau. Ngay từ lúc đầu khi cài đặt song không hiểu sao nó không cần đăng ký (Có thể là do bản beta nhưng ko hiểu mọi người vẫn đưa máy tạo khóa làm gì nhỉ :( ). Lúc đầu dùng khá tốt, tự động ghi âm cả cuộc gọi đi và đến nhưng qua hơn tuần dùng thì nó chỉ ghi cuộc gọi đi mà ko ghi cuộc gọi đến nữa.Không biết có phải là do là bản beta ko hay là lý do khác ?

MÌnh cũng đã dùng thằng này nhưng chưa bao giờ bị như bạn hay bạn có vào phần seting chỉnh chọt cái gì không? Nếu vẫn bị vậy nên up lại bản khác thử trước khi up bản khác thử remove đi cài lại xem có được không đã để còn biết bệnh. Chúc vui!!

T

thanhnhan88

Guest
Mình mới up ROM Hima lên 2k5 , mình cài thử resco explorer , trc khi cài thì máy chạy rất ngon , mình còn tưởng WM2k5nhanh ghê , sau khi cài resco explorer thì máy chậm lắm , mình còn tưởng là do WM nhưng khi tháo bảo thì bình thường lại .
Vậy cho hỏi có phải resco explorer đụng phần mềm với 2k5 ko ? ver ROM : C_ShekharAKU3[1].5c.R40.P24_public , có ai gióng mình ko ?
Bzờ mình dùng C_ShekharAKU3[1].5c.R40.P24_public ko cài resco nên thấy nhanh , mình ko dám cài nữa vì cài xong là phải up rom lại từ đầu , mệt lắm làm 1 ngày gần 5 lần up down rom chỉ vì thèm dùng cai resco thui .
Xin chì cách khắc phục .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình mới up ROM Hima lên 2k5 , mình cài thử resco explorer , trc khi cài thì máy chạy rất ngon , mình còn tưởng WM2k5nhanh ghê , sau khi cài resco explorer thì máy chậm lắm , mình còn tưởng là do WM nhưng khi tháo bảo thì bình thường lại .
Vậy cho hỏi có phải resco explorer đụng phần mềm với 2k5 ko ? ver ROM : C_ShekharAKU3[1].5c.R40.P24_public , có ai gióng mình ko ?
Bzờ mình dùng C_ShekharAKU3[1].5c.R40.P24_public ko cài resco nên thấy nhanh , mình ko dám cài nữa vì cài xong là phải up rom lại từ đầu , mệt lắm làm 1 ngày gần 5 lần up down rom chỉ vì thèm dùng cai resco thui .
Xin chì cách khắc phục .

Chưa bao giờ bị tình trạng như bạn, bạn up rom nào có thể rom của bạn bị lỗi hoặc bản resco explorer của bạn bị lỗi trước hết hãy thử dùng bản khác xem sao nếu vẫn bị thì nên up lại rom. Chúc vui

Kobold1609

Resco Pocket Radio 1.70

Resco Pocket Radio 1.70​

Phiên bản mới v.170 Resco Radio của hãng phần mềm nổi tiếng Resco .

Phần mềm hỗ trợ nghe nhạc Radio khi PPC kết nối Internet.

Hình mô tả

Download phần mềm đính kèm dưới đây và sử dụng bộ MTK PPCCalc.

Kobold1609

Resco Media Suite 6.01

Resco Media Suite 6.01

Tất cả trong một ,các ứng dụng của hãng Resco như Explorer 2007, Photo Viewer, Audio Recorder và Pocket Radio chỉ trong 1 file chạy duy nhất Media Suite.Tiện ích cho việc cài đặt ứng dụng của Resco.

Update :
-Resco Pocket Radio v1.70
-Resco Explorer 2007 v6.0

Hình mô tả:

PM trial download tại đây
MTK để đăng kí đính kèm .