• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.
M

meocop

Guest
cho tôi xin link down haret.exe để khám phá thử với.thank every body

huynhgia99

NẾU VÍ HD2 LEO NHƯ CHIẾC AUDI 4.0 THÌ WINMO CŨNG GẦN GIỐNG ĐƯỜNG XÁ Ở VN VẬY, VỪA NHỎ VỪA NHIỀU Ổ GÀ, NẾU KHÔNG MUỐN NÓI LÀ QUÁ ÍT SOFT HOẶC GAME ĐỂ EM LEO THỂ HIỆN ĐẲNG CẤP.VÌ VẬY VIỆC ANH EM HD2 ĐANG TÌM HĐH MỚI CHO EM ẤY LÀ ĐIỀU DỂ HIỂU THÔI.MONG MỘT NGÀY NÀO ĐÓ NGOÀI ANDROID ANH EM TA CÒN CÀI ĐƯỢC CẢ OS 4.0 CỦA IPHONE THÌ QUẢ THẬT CÒN GÌ TUYỆT HƠN PHẢI KHÔNG MẤY BRO?

NẾU VÍ HD2 LEO NHƯ CHIẾC AUDI 4.0 THÌ WINMO CŨNG GẦN GIỐNG ĐƯỜNG XÁ Ở VN VẬY, VỪA NHỎ VỪA NHIỀU Ổ GÀ, NẾU KHÔNG MUỐN NÓI LÀ QUÁ ÍT SOFT HOẶC GAME ĐỂ EM LEO THỂ HIỆN ĐẲNG CẤP.VÌ VẬY VIỆC ANH EM HD2 ĐANG TÌM HĐH MỚI CHO EM ẤY LÀ ĐIỀU DỂ HIỂU THÔI.MONG MỘT NGÀY NÀO ĐÓ NGOÀI ANDROID ANH EM TA CÒN CÀI ĐƯỢC CẢ OS 4.0 CỦA IPHONE THÌ QUẢ THẬT CÒN GÌ TUYỆT HƠN PHẢI KHÔNG MẤY BRO?

Tỉnh lại đi kưng .

ichte

Well-Known Member

So sánh hơi khập khiễng, làm mấy fan WinMo nản.
Thực ra WM là một nền tảng mạnh (phải nói là rất mạnh - thể hiện ngay máy ảo chạy Android ), với kiến trúc hệ điều hành chặt chẽ như Windows trên PC.
Chỉ tiếc là Microsoft bảo thủ (không quan tâm nhiều lắm đến ý kiến người dùng), trong thời gian dài tồn tại của WM không có lần nào nâng cấp đáng kể (đột phá), và cái dở nhất của WM chính là giao diện người dùng không chịu cải tiến (còn các khác thì không thua HDH nào), ngoài ra hỗ trợ phần cứng cho phù hợp xu thế mới của công nghệ cũng không chịu thay đổi (như hỗ trợ màu hiện thị màn hình)...

Việc các cao thủ có thể làm cho Android chạy được trên HD2 chỉ là sơm muộn (và có người làm), vì là HDH mã mở, tài liệu, mã của hệ điều hành được cung cấp đầy đủ. Nhưng dù sao rất khó để cho một nhóm nhỏ (team) có thể chỉnh Android chạy hoàn hảo (lúc nào cũng chập cheng) trên HD2 ở mức sử dụng bình thường như trên các thiết bị của hãng hỗ trợ.

Còn việc chỉnh cho OS 4.0 một hệ điều hành mã đóng chạy trên HD2 thì lại càng khó.

huynhgia99

xin lỗi vì đã đụng chạm đến fan winmo, đây chỉ là ý kiến hết sức chủ quan của mình thôi, ngày trước xài iphone 3gs đã bán, giờ cưới em hd2 nên ít nhiều mình cũng rút ra được cái nào hay và dỡ của cả iphone os và winmo.Chỉ thấy hơi tiếc rằng ông kẹ lớn như microsoft mà viết ra hdh winmo gì thấy mà ngán quá, không xứng danh với windows 7 hoặc xp cho pc chút nào

ichirumama

xin lỗi vì đã đụng chạm đến fan winmo, đây chỉ là ý kiến hết sức chủ quan của mình thôi, ngày trước xài iphone 3gs đã bán, giờ cưới em hd2 nên ít nhiều mình cũng rút ra được cái nào hay và dỡ của cả iphone os và winmo.Chỉ thấy hơi tiếc rằng ông kẹ lớn như microsoft mà viết ra hdh winmo gì thấy mà ngán quá, không xứng danh với windows 7 hoặc xp cho pc chút nào

Bạn ơi, bản thân ngay từ khi ra đời WM ko dành cho đại chúng, phần mềm ko tự dồn lại 1 chỗ như android và iphone (cái này wá dở). Còn mấy tính năng văn phòng, router wifi hay là 1 pc thu nhỏ thì chưa hdh nào tốt như wm '3'

phucvd

tiếp tục cập nhật tình hình ở bài đầu tiên, các bác không cãi nhau nhé :D

Black_Hands

Bạn Huynhgia99 ko biết dùng Winmo đc bao lâu mà phát biểu liều thế :)) ra đời từ 2001 nó đã là đỉnh của đỉnh rồi, giao diện nó xấu thôi chứ sức mạnh của nó thì tương đối điên đấy . Bạn nên tìm hiểu Winmo hay chính xác hơn là nhân Win CE là thế nào rồi hãy nhận xét ko người ta cười cho. Android và iOS là những nét mới của PDA , mọi sự so sánh đều quá khập khiễng . Về hỗ trợ Wifi, Bluetooth, IRDA, GPS , Software, đa dụng trên nhiều thiết bị.... thì các HDH kia còn chạy dài bạn ạ. Bạn nói WinMo ít software thì mình cũng thua bạn luôn :D cả Android và iOS gộp lại may ra bằng nửa kho phần mềm trong 9 năm qua của WinMo. Tranh luận tí cho nó sôi nổi trong topic chứ ko phải cãi nhau ku Phúc nhé :p

thqt1b

Tuyệtn dzời. Cố gắng nha bác, nhưng ừung cố quá, lỡ em nó...:-?:O

lungtungbeng

Treo vì Nexus One nó là Android gốc, còn đây là chạy kiểu máy ảo thôi bạn ơi. Giống kiểu trên Windows bạn cài Linux trên máy ảo í, phải share ram, share bộ nhớ. Ko treo hơi phí.

Tóm lại là vẫn phải chờ tiếp bản Android gốc. Up hộ ku em Phuc-k
Không phải máy ảo share ram đâu bạn, Mình đã từng thử nhưng trên Imagio, nhưng nguyên lý hoạt động thì như nhau. Nó boot lại từ đầu để chuyển sang dùng Android, tức là thoát khỏi Winmo, nên muốn chuyển qua dùng WM thì phải chọt nút reset lại. Trên XDA có cho down file dual boot, để khi boot máy có thể tùy chọn vào WM hay Android, tất nhiên máy đã chạy đc android để nó cài đặt cấu hình cho máy rồi.

buihieupda

lần sau chụp ảnh thì đừng ngồi bệt, và mặc quần dài, nhìn lông chân vãi! ủng hộ tinh thần vọc của bác, cố gắng thành công để chia sẻ vơi AE PDA.

caothanhhai

lần sau chụp ảnh thì đừng ngồi bệt, và mặc quần dài, nhìn lông chân vãi! ủng hộ tinh thần vọc của bác, cố gắng thành công để chia sẻ vơi AE PDA.

Thế mới biết là bác trai - không phải bác gái :)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.