• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SOFT HỖ TRỢ TẠO, CHỈNH SỬA THEME

Chỉ dùng đc cho WVGA thôi hả VIP?
Auto crop&resize đc mà chẳng lẽ ko cho QVGA đc sao ta? :(
Mình nghĩ có chức năng Advanced Crop & Resize mà làm được cho mỗi màn hình WVGA là sao nhỉ ??? Để mình down về làm thử cho QVGA xem sao...:)

Mình thử rồi, chỉ được mỗi độ phân giải 480x800 thôi. Buồn 5s...

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Mình nghĩ có chức năng Advanced Crop & Resize mà làm được cho mỗi màn hình WVGA là sao nhỉ ??? Để mình down về làm thử cho QVGA xem sao...:)

Mình thử rồi, chỉ được mỗi độ phân giải 480x800 thôi. Buồn 5s...

:pThấy cái tên là biết rồi bạn ơi,chỉ dành cho Touch HD và các máy màn hình WVGA!

anhtuhntl

Chia sẻ với các bạn thành quả mình tạo được từ HDWallS cho MANILA 2.1 WVGA.Dow về vào today tắt HTC sense đi cài đặt rồi bật lại!

chubelocchoc

pro ơi, mình mới sài con htc touch pro 2, mình ko bít touch flo 3d của mình là nhiu, 2,1 hay 2.5, mình vào start/seting/sýtem/ touch flo/ about thì nó báo là touch flo véion 3.0, còn mình vào icon seting phần About thì nó báo là touch flo 3d 2.1.38165.1
vậy máy của mình là nhiu, vì mình dơn tùm lum ko bít cái nào sài cho máy mình được cả.
tiện thể bạn chỉ dùm mình cách chạy được file .CAB của THEMES trong thẻ nhớ rùi, mà ko bít nó nằm ở đâu để lấy ra. thaks bồ nha.

NhatToai

Super V.I.P
Vì đây là phần mềm hỗ trợ chỉnh sửa Theme,cho nên gộp vào Topic: CÁC SOFT HỖ TRỢ TẠO, CHỈNH SỬA THEME chắc sẽ hợp lý hơn.

anhtuhntl

Bác PhạmQuang đã giới thiệu toppic này lâu lắm rồi! Không chịu đọc mở chi thêm cái box này!! Tham khảo:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=55635
:)Ok đừng căng thẳng thế mình sẻ rút kn,vì mình nghỉ cái này để ở BOX themes và skin nên không kiếm trong BOX HD!Thanks
Vì đây là phần mềm hỗ trợ chỉnh sửa Theme,cho nên gộp vào Topic: CÁC SOFT HỖ TRỢ TẠO, CHỈNH SỬA THEME chắc sẽ hợp lý hơn.
Vậy mod giúp mình với nha!Thanks mod
pro ơi, mình mới sài con htc touch pro 2, mình ko bít touch flo 3d của mình là nhiu, 2,1 hay 2.5, mình vào start/seting/sýtem/ touch flo/ about thì nó báo là touch flo véion 3.0, còn mình vào icon seting phần About thì nó báo là touch flo 3d 2.1.38165.1
vậy máy của mình là nhiu, vì mình dơn tùm lum ko bít cái nào sài cho máy mình được cả.
tiện thể bạn chỉ dùm mình cách chạy được file .CAB của THEMES trong thẻ nhớ rùi, mà ko bít nó nằm ở đâu để lấy ra. thaks bồ nha.
Của bạn là MANILA 2.1,chạy cái này thì bạn vào setting->today->item-> bỏ chọn HTC sense đi,rồi chép file cab vào máy chạy cài đặt máy sẻ báo restart lại,xong bạn vào vào today bật lại HTC sense lên là thấy nó sẻ tự thay vào MANILA 2.1 của bạn chứ không phải chọn gì cả!

Last edited by a moderator:

viettrung0101

Có cách nào để chỉnh sửa được theme va skin trong mấy phần mềm đuôi .cab không bà con. Mình muốn sửa nhìn cho nó Pro tý. Thank bà con trước nhé

syberia

có theme nào cho Sense 2.5 Cookie Home Tab ko vậy ?
à, mình cần soft edit theme đuôi tsk của WM 6.5.x nếu bạn nào có thì cho mình.
Tks.

Pocket Theme Editor v.2.2 !

Pocket Theme Editor v.2.2

Một phần mềm chỉnh sửa và tạo theme cho PPC.
Hỗ trợ WM5 trở lên và các loại màn hình.

[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Adjust System Colors Including:[/FONT]​

• [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Today text[/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Today Lines[/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Today Item Highlight[/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Highlighted Text[/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]OK Button[/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Top Bar [/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Bottom Bar[/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Top Bar Text (Clock/Date)[/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Start Menu Text[/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Bottom Bar Text[/FONT]​
[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Color Schemes[/FONT]​

• [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Save/Apply Custom Color Schemes [/FONT]​
  • [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Import/Export Schemes[/FONT]​

Tham khảo và download tại http://www.lymadesign.com/Pocket_Theme_Editor.htm

khanhham

các bác ơi cho em hỏi tý mình muốn làm theme của màn hình wvga thì mình lên dùng phần mềm ji vậy ạ các pác chỉ jum em nhé thanhks các pác trước

AnhPheCT

không pác nào giup em phát nhỉ

các bác ơi cho em hỏi tý mình muốn làm theme của màn hình wvga thì mình lên dùng phần mềm ji vậy ạ các pác chỉ jum em nhé thanhks các pác trước
Theme đã có sẳn nhiều vô số, Tạo làm gì??, Trên cơ bản dùng chung một chương trình mà thôi, khi tạo chọn cho đúng chuẩn màn hình mà mình muốn tạo.

emxinhang

cho mình hỏi có soft nào giúp chỉnh sửa tarkbar,đưa các icon ở trên góc phải dịch ra giữa màn hình không vậy.

AnhPheCT

cho mình hỏi có soft nào giúp chỉnh sửa tarkbar,đưa các icon ở trên góc phải dịch ra giữa màn hình không vậy.
Taskbar ko có soft chỉnh sửa, tự tìm hiểu các file *.dll mà thôi. Bạn tự tìm 1 file *.CAB của 1 thanh taskbar nào đó bun nén ra tìm hiểu cấu trúc bên trong các file ảnh, dll.... và tìm các file khác thay thế xong đóng gói lại, hoặc chép thẳng vào thư mục windows của PPC là chạy thôi.