• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

bobo12

CÓ AI THỬ HACK n5233 CHƯA POST VIDEO LÊN HOẶC HÌNH ẢNH LÊN GIÚP EM VỚI ..TẠI SAO E HACK HOÀI CON NÀY MÀ KO DC AI CÓ THỂ GIÚP EM DC KO:((

duong_tuan_viet

CÓ AI THỬ HACK n5233 CHƯA POST VIDEO LÊN HOẶC HÌNH ẢNH LÊN GIÚP EM VỚI ..TẠI SAO E HACK HOÀI CON NÀY MÀ KO DC AI CÓ THỂ GIÚP EM DC KO:((

noi that la minh bó tay với cái máy của bạn.giá như ở gần thì mình gặp nhau nhưng xa quá.bạn thử dung Phoenix flash lai = FW nguyên gốc xem.mình hướng dẫn hơi lằng nhằng nhưng tóm lại là bạn nên cài những thưa sau: JAF 1.98.62. NSU mới nhất.FW full mới nhất.kiểm tra lại cái cáp nối máy tính.giờ loại cáp 5233 dùng khá nhiều máy dùng nên mượn dc,chúc bạn sớm thành công.không thì khổ thân quá.tốt nhất bạn nên vào diễn đàn tìm hiểu tụe mình hiểu sẽ tốt hơn là người # chỉ cho.

ngocquynh881127

em là thành viên mới. xin hỏi mọi người là những trường hợp nào khi update fw là ko thể sửa dc, phải đóng lại chip. nhìn thấy 95 trang ghê quá đọc hết chắc cả ngày nên nhờ mọi người tổng hợp lại chỉ cho em với. em định update mà nghe có người bị hư này hư kia em nghe sợ quá ^^.

duong_tuan_viet

em là thành viên mới. xin hỏi mọi người là những trường hợp nào khi update fw là ko thể sửa dc, phải đóng lại chip. nhìn thấy 95 trang ghê quá đọc hết chắc cả ngày nên nhờ mọi người tổng hợp lại chỉ cho em với. em định update mà nghe có người bị hư này hư kia em nghe sợ quá ^^.
Flash Firmware cho phone cũng giống như là flash Bios cho Pc vậy.nếu Failed thì hậu quả khó lường.nhưng mọi người đã hướng dẫn rất chi tiết các bạn hãy tự mình tìm hiểu.đừng để cái gì mình làm dc nhưng lại lười thành ra mất tiền oan.bạn Bobo12 ở trên chat với mình cả chiều qua để hack nhưng JAF báo lỗi Phone hoài.có gì cứ thẳng thắn trao đổi anh em sẽ nhiệt tình giúp đỡ bạn.từ hồi mình dùng E398 của Moto đến nay dùng 5800 tham gia mọi diễn đàn chưa có bao giờ anh em Mod từ chối giúp đỡ.chúc bạn sớm thành công

smile_1512

cho mình xin Fw v50 (blue) đã được bung sẵn để flash CFW. À Cho Mình hỏi có thể dùng fw full để flash CFW dc ko?

Chỉnh sửa cuối:

duong_tuan_viet

co le la ban chua hieu khai niem FW va FW cook.FW full nha la ban chinh thuc cua Nokia.khong co mot chut nao can thiep cua nguoi dung.nghia la hoan toan "sach".FW cook,cook nghia bong la "xao nau" nen FW cook nghia la FW da duoc chinh sua tu FW full ma co.
http://www.mediafire.com/?wwjm2hetmom.
Link nay la ban FW full dung chung cho tat ca cac may co mau den.xanh.do duoc ban ra tai khu vuc chau A - Thai Binh Duong (asia pacific)ban download ve va dung JAF hay Phoenic flash deu dc ca.neu muon cook FW thi su dung Nokia editor.may cua thang ban khong co font tieng viet nen minh phai viet ko dau.mong ban thong cam

smile_1512

co le la ban chua hieu khai niem FW va FW cook.FW full nha la ban chinh thuc cua Nokia.khong co mot chut nao can thiep cua nguoi dung.nghia la hoan toan "sach".FW cook,cook nghia bong la "xao nau" nen FW cook nghia la FW da duoc chinh sua tu FW full ma co.
http://www.mediafire.com/?wwjm2hetmom.
Link nay la ban FW full dung chung cho tat ca cac may co mau den.xanh.do duoc ban ra tai khu vuc chau A - Thai Binh Duong (asia pacific)ban download ve va dung JAF hay Phoenic flash deu dc ca.neu muon cook FW thi su dung Nokia editor.may cua thang ban khong co font tieng viet nen minh phai viet ko dau.mong ban thong cam

mình muốn flash bản cook thi làm sao? Vì khi mình tải bản cook về chỉ có 2(Rofs2 và Rofs3) file thì lam sao mà flash dc

duong_tuan_viet

mình muốn flash bản cook thi làm sao? Vì khi mình tải bản cook về chỉ có 2(Rofs2 và Rofs3) file thì lam sao mà flash dc

thế này nha.muốn flash bản FW cook bạn cũng phải cài FW full,dùng FW full sẽ tiện hơn FW down về = Navifirm.tuy 2 cái có cùng dug lượng.bạn down FW cook về dc 2 file ban chép đè vào thư mục cài đặt FW full là C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356( RM-356 với máy 5800, máy khác thì RM-XXX).rồi dùng JAF flash như bình thường.hehe.
vì cook FW cũng chỉ Mod một số thứ chứ không phải là toàn bộ nên vẫn phải cái FW full.
ban tải FW full về nên giữ lại để lúc khác còn dùng.

SR4ever

Ai cho em xin bản firmware full để flash cho 5230 với vẻ 20.0.005 ấy. Em dơn = navifirm nhưng chưa kịp làm j` nó báo ko conect dc hay j` ấy. Thank :D

duong_tuan_viet

Ai cho em xin bản firmware full để flash cho 5230 với vẻ 20.0.005 ấy. Em dơn = navifirm nhưng chưa kịp làm j` nó báo ko conect dc hay j` ấy. Thank :D

hiện giờ 5230 XM chưa có FW tiếng Việt.mình tìm rồi.bạn đợi thêm đi

chimdb

Ai Dùng JAF box hạ fw rồi chỉ mình với

Hiện có con N5230 trước dùng fw 12.0.89 nghịch vô tư (tuy hơi chậm+ lỗi) từ ngày up lên 20.0.005 rồi giờ là 20.6.7 tuy rất ngon nhưng khi động vào rofs2 (thêm rompatcher ,đổi font,....)tuy hack đc và tất cả đều ngon nhưng có lỗi không gỡ đc bất kỳ phần mềm nào khi đã cài vào,thế này thì bất tiện quá thể. Đã thử hạ fw bằng dây USB chết khoảng 10 lần là biết ko đc nên muốn mua cái box(có cần mua pkey không) mà cũng chưa biết có hạ đc ko,đang dùng JAF bản crack 1.98.66 . bạn nào biết chỉ mình với,cần mua gì+phiên bản phần mềm nào+phần mềm hỗ trợ gì thì có thể. thank \-/

Chỉnh sửa cuối:

duong_tuan_viet

Hiện có con N5230 trước dùng fw 12.0.89 nghịch vô tư (tuy hơi chậm+ lỗi) từ ngày up lên 20.0.005 rồi giờ là 20.6.7 tuy rất ngon nhưng khi động vào rofs2 (thêm rompatcher ,đổi font,....)tuy hack đc và tất cả đều ngon nhưng có lỗi không gỡ đc bất kỳ phần mềm nào khi đã cài vào,thế này thì bất tiện quá thể. Đã thử hạ fw bằng dây USB chết khoảng 10 lần là biết ko đc nên muốn mua cái box(có cần mua pley không) mà cũng chưa biết có hạ đc ko,đang dùng JAF bản crack 1.98.66 . bạn nào biết chỉ mình với,cần mua gì+phiên bản phần mềm nào+phần mềm hỗ trợ gì thì có thể. thank \-/

một hộp JAF mới + Pkey có giá khoảng 2tr4(mình thấy trên các diễn đàn) bạn có thể tham khảo ở địa chỉ:
http://shop.saigonmobile.vn/?cate=cate&idcate=47.
mình thấy bạn đầu tư cả hộp JAf chỉ để cứu con máy thì hơi lãng phí.với lại mình nghĩ bạn phải có kỹ năng về FW điện thoại.tốt nhất là bạn nên thủe chạy lại =JAF với version mới nhất của FW.
nếu có link down FW full bạn vui long share với anh em.bản APAC nha

chimdb

một hộp JAF mới + Pkey có giá khoảng 2tr4(mình thấy trên các diễn đàn) bạn có thể tham khảo ở địa chỉ:
http://shop.saigonmobile.vn/?cate=cate&idcate=47.
mình thấy bạn đầu tư cả hộp JAf chỉ để cứu con máy thì hơi lãng phí.với lại mình nghĩ bạn phải có kỹ năng về FW điện thoại.tốt nhất là bạn nên thủe chạy lại =JAF với version mới nhất của FW.
nếu có link down FW full bạn vui long share với anh em.bản APAC nha
Cái JAF box không thì chỉ khoảng 350K thôi + với pkey 400k : chẳng qua mình không hiểu mua box ko pkey dùng cùng với phần mềm JAF đã crack có đc ko thôi,với lại còn chưa biết là nó hạ cấp đc fw bb5 ko đã hay chỉ hạ cho dòng DCT4. Hiện máy vẫn hoạt động bình thường có làm sao đâu mà cứu,chẳng qua muốn nghịch cho tới bến thì mua về sài thôi.

duong_tuan_viet

Cái JAF box không thì chỉ khoảng 350K thôi + với pkey 400k : chẳng qua mình không hiểu mua box ko pkey dùng cùng với phần mềm JAF đã crack có đc ko thôi,với lại còn chưa biết là nó hạ cấp đc fw bb5 ko đã hay chỉ hạ cho dòng DCT4. Hiện máy vẫn hoạt động bình thường có làm sao đâu mà cứu,chẳng qua muốn nghịch cho tới bến thì mua về sài thôi.

1 câu bạn là 1 dân chơi

chimdb

Có vẻ ít người biết ,mà có biết cũng là dân sửa chữa ai thèm chỉ cho, chắc mất tiền ngu mới khôn lên được.

duong_tuan_viet

ai lại nói thế bao giờ nói thật mình không rành cái này lắm.chỉ biết dung JAF no pkey thôi.mỉnh hỏi o tiệm họ bảo cũng khá đắt.họ kiếm cơm nên phải đầu tư rồi tùy bạn thôi

thu0cl4o

em dùng 5800 vừa update lên fw v50. Ngày trước em hack máy bằng HelloOX vậy bây giờ em có phải hack lại không và em xem trong máy vẫn có file RoomPatcher. Các anh cho em xin ý kiến.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

ngocquynh881127

chào tất cả các anh chị, cho em hỏi ngoài cách up fw để khôi phục mặc định khi quên mật khẩu máy thì còn cách nào khác không vậy (tất cả các cách luôn nha để có thể chọn ra cách dễ nhất ^^). em đang muốn lấy lại password máy. máy đã nâng cấp fw nhưng chưa hack.

Status
Không mở trả lời sau này.