• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

Florida

Sửa bằng phần mềm thì chắc pdaviet cũng phải có anh em sửa đc chứ
Mình nghĩ nó sửa phần cứng :-?
@ habaolinh : máy nó not found thì chạy lại sao đc bác...

habaolinh

Super V.I.P
làm sao mà hok sửa đc?
Ai bảo PDA mình hok có người sửa đc?
Máy chạy FW lỗi mà đi sửa phần cứng thì bó tay với bạn rồi.
Báo not found là do mất boot chứ có làm sao đâu.

phong1598

:Otôi đố ông tìm được đấy, danh bạ trượt ở đâu?, home screen nào giống N97, ông up lên tôi xem nào???

Mở danh bạ ra, bấm và giữ vào giữa danh bạ>kéo lên kéo xuống ra hẳn khỏi khung danh bạ, nó trượt rất trơn không như lúc bấm vào thanh cuộn.

Còn cái home screen giống N97 chắc là cài thêm theme, cái này thì fw nào chả có

jim3858681

các bạn cho mình hỏi,hồi trc mình up fw 30 wa wifi nhưng mình thấy có một số lỗi,jờ mình muốn up lại bằng NSU đè lên cái fw 30 cũ mà mình đã up bag wifi,ko biết làm vây có đc ko,có xảy ra lỗi j ko,thankk
Posted via Mobile Device

bosscarrot

các bạn cho mình hỏi,hồi trc mình up fw 30 wa wifi nhưng mình thấy có một số lỗi,jờ mình muốn up lại bằng NSU đè lên cái fw 30 cũ mà mình đã up bag wifi,ko biết làm vây có đc ko,có xảy ra lỗi j ko,thankk
Posted via Mobile Device
Bạn cứ thoải mái làm thôi, không sao đâu

bosscarrot

Mở danh bạ ra, bấm và giữ vào giữa danh bạ>kéo lên kéo xuống ra hẳn khỏi khung danh bạ, nó trượt rất trơn không như lúc bấm vào thanh cuộn.

Không phải trượt như vậy đâu bạn ơi, trượt giống như kiểu là chơi Chiếu nón kì diệu á. Bạn miết tay mạnh, dài thì nó chạy 1 khúc dài rồi dừng lại. Vậy mới thích chứ. Không biết có phải là do mình tắt hiệu ứng đi không chứ máy mình không đc như vậy đâu

alphablue90

nói thế mà cũng đòib-)
danh bạ trượt ở đây tức là giống vời 5530, đặt tay vào 1 điểm giữa màn hình, sau đó vuốt nhẹ, lên hoặc xuống, thì danh bạ nó cũng trượt theo, chứ không phải ngồi cầm tay di lên di xuống, di đến đau nó đi đến đấy đâu
homescreen giống N97 cũng thế, có thêm các widget hiển thị ở ngoài màn hình homescreen, lật ngag lật dọc máy thì máy thì homescreen cũng thay đổi chứ không đứng yên như 5800 đâu
R U UNDERSTAND NOW???b-)
muốn biết thêm chi tiết, lên mạng search video giới thiệu 5530 và N97 nhe;)

alphablue90

Không phải trượt như vậy đâu bạn ơi, trượt giống như kiểu là chơi Chiếu nón kì diệu á. Bạn miết tay mạnh, dài thì nó chạy 1 khúc dài rồi dừng lại. Vậy mới thích chứ. Không biết có phải là do mình tắt hiệu ứng đi không chứ máy mình không đc như vậy đâu

bác này nhanh tay thế?:-/đến tôi chứ:(

quocanh1986

mình xin hỏi 1 vấn đề như thế này,5800 của mình mua từ hôid đầu còn dùng frim 10..lonile thấy rất ổn định,nhưng không hiểu từ frim 20--30 cứ vaoo inter net thỉnh thoảng nó tự out ra màn hình chính lun...mình nghĩ là do ram quá tải.khởi động lại máy rùi vào,nhưng thỉnh thoảng vẫn thế...hic...pó tay

alphablue90

mình xin hỏi 1 vấn đề như thế này,5800 của mình mua từ hôid đầu còn dùng frim 10..lonile thấy rất ổn định,nhưng không hiểu từ frim 20--30 cứ vaoo inter net thỉnh thoảng nó tự out ra màn hình chính lun...mình nghĩ là do ram quá tải.khởi động lại máy rùi vào,nhưng thỉnh thoảng vẫn thế...hic...pó tay

mình cũng bị hồi fw 21, từ hồi sang fw 30 vào mạng bằng máy không nhiều nên không rõ8-|

ljnkml

Cần giúp !!! up fw v30 chỉ chạy đến 98% là lỗi

minh dùng 5800 red khi up fw v30 chỉ đc đến 98% rồi báo lỗi

minh đã dùng cả JAF và cả phoenix đều đến 98% là ko chạy nữa

tuy bị thế nhưng khi *#0000# thì nò vẫn lên bản v30

mình nghĩ up ko hoàn chỉnh kiểu gì cũng bị lỗi

các bạn giúp mình với T.T

D

darkkun

Guest
print xin cái hình thì mọi người mới giúp bạn nhanh hơn

phongvotuyet

5800 Red RM-356. Up lên 30 vô tư, có lỗi gì đâu.
Up = chức năng update đó. NSU thì chưa có FW này

nokia6288

Ko hiểu sao sau khi up FW lên thì máy em ko thể vào đc mạng nữa! Bác nào biết chỉ giúp em với!

nokia6288

Vấn đề với kết nối mạng sau khi up FW 30

Sau khi up lên FW 30 em ko hiểu sao máy em ko thể kết nối đc internet cho dù dùng Wifi hay là GPRS. Bác nào biết giúp em với! :(:)(:)(:)(:)(:)((

Kenji1992

Reset *#7370# đi bạn, nhớ backup dữ liệu nhá:)

cái gì cũng lôi 4mat vào , phải xem tình hình thế nào chứ .

Sau khi up lên FW 30 em ko hiểu sao máy em ko thể kết nối đc internet cho dù dùng Wifi hay là GPRS. Bác nào biết giúp em với! :(:)(:)(:)(:)(:)((
bạn nói rõ hơn đc hok , khi kết nối nó báo thế nào

vinhloc01811

Nên vào cài đặt xem lại kết nối thế nào, nếu k được nữa thì Mình nghĩ nên format lại máy hoặc flash lại firmware là ok thôi....:-?

anhky

Mấy bữa nay có AE AE nào xài Viettel mà log mạng chậm ko zay, máy mình log chậm kinh khủng, chờ nửa h mà dc 1xx kb, hix

Status
Không mở trả lời sau này.