• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

ducminh90

máy của e sau khi chạy flash xong,nó hiện sọc ngang,sọc dọc rồi màn hình tối đen luôn :(:)(:)((

tbd2009

thế này các bạn nhé, lỗi này là do chương trình diệt virus gây ra, mình đã test rồi, bạn chỉ cần gỡ chương trình virus trong máy ra là ok, trước kia minh dung avira, bạn nào dùng chương trình này thì nên gỡ, giờ mình dùng trình diệt virus của microsoft, chỉ có chương trình này là mình thấy jaf sẽ được ổn định nhất không gây ra lỗi trên, khuyến cáo các bạn nên down lại bản crack khác cho phần mềm jaf, vì khi xảy ra lỗi này đã bị trình diệt virus gây ra lỗi, các bạn cũng nên gỡ bỏ hoàn toàn chương trình diệt virus trong máy tính ra bằng phần mềm chuyên dụng......

godofsky

Bác coi lại bộ core và rofs2 có đồng bộ không?! Nếu không đúng cũng không lên được!
Thử 1 bản FW khác xem thế nào bác à!
Cài Ovi Suite bản mới nhất để cập nhật driver nhé!

ducminh90

không có pro nào giúp em nữa ah :(:(:(.Chán quá đi,nếu mang ra hàng thì phí dịch vụ hết bao nhiêu các bác nhỉ ?

3RuaDongNai

[5800]FLASH LỖI Phone did't respond

Tình hình 5800 mình xài bản RM-555 n97mini của mathanh
Hôm nay FLASH lại bản gốc v.52.0.7 RM-356 đến bước cuối thì bị

Đây là video mình quay lại up len youtube
[video=youtube;jkK1mXZPCIg]http://www.youtube.com/watch?v=jkK1mXZPCIg[/video]

FLASH lại bản RM-555 thì rất ok
Xin cách khắc phục
Đã cài lại win và không cài chương trình virus
Nokia Ovi Suite sử dụng ver mới nhất

Chỉnh sửa cuối:

Jay_Chou

Active Member
@3RuaDongNai : ấn NO, tháo pin ra xong lắp lại. mở nguồn lên lại xem.

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Đã làm theo hướng dẫn, máy rung 1 cái rồi màn hình đen

Thế thì tại FW lỗi chứ ko phải tại JAF lỗi.Xem lại các file core rof đã đúng chưa.Vì nếu chỉ pooling thì ko bao giờ bị như vậy.

anhcntt

Mình cũng đang bị thế này , không biết phải khắc phục sao đây , đang dow bản gốc chạy phát xem sao