• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Có đồng chí nào biết cái ứng dụng NetMonitor/Field Test dùng làm gì không nhỉ?
Mới đọc được cách cài, chạy ngon trên N95 rùi mà chẳng biết chức năng nó là cái gì ;;)

A e nào biết thì nói KJR nghe với nhen, biết chức năng xong rùi post cho a e sài, chứ post mà không biết là gì, a e hỏi thì kẹt :D

Có đồng chí nào biết cái ứng dụng NetMonitor/Field Test dùng làm gì không nhỉ?
Mới đọc được cách cài, chạy ngon trên N95 rùi mà chẳng biết chức năng nó là cái gì ;;)

A e nào biết thì nói KJR nghe với nhen, biết chức năng xong rùi post cho a e sài, chứ post mà không biết là gì, a e hỏi thì kẹt :D
Cái này là phần mềm hỗ trợ, ổn định mạng hay sao đó a:-??, máy nào cũng có nhưng mà chức nwang này bị ẩn đi phải cài phần mềm vào mới active được nó. Hỗ trợ download, upload, hiển thị thông số mạng, tình trạng máy, các lỗi...

Đây là link nói qua về nó bằng tiếng anh.
http://www.symbian-freak.com/quides/netmon.htmhttp://www.symbian-freak.com/quides/netmon.htm

Cha này lười tim gô gù quá:|

Kojiro

Super V.I.P
Cái này là phần mềm hỗ trợ, ổn định mạng hay sao đó a:-??, máy nào cũng có nhưng mà chức nwang này bị ẩn đi phải cài phần mềm vào mới active được nó. Hỗ trợ download, upload, hiển thị thông số mạng, tình trạng máy, các lỗi...

Đây là link nói qua về nó bằng tiếng anh.
http://www.symbian-freak.com/quides/netmon.htmhttp://www.symbian-freak.com/quides/netmon.htm

Cha này lười tim gô gù quá:|

Ko đọc kỹ bài của a à, đã dùng, đã đọc, vẫn còn trên máy nè. Mà chẳng biết nó làm cái gì, toàn kí hiệu không à. Chắc khỏi post :(

thanhlong_05

Bác giúp mình với, mình dùng N92 có khác hơn so với các máy khác ko vậy,, đã làm đầy đủ theo các bước nhưng khi restar lại vẫn là hình bàn tay chứ không được hình khác. mình đã copy 3 file startup.mbm, startup.mif và startup.r01 (vì máy mình dùng tiếng anh nên mình copy file này), đã thay đổi ở dòng 0000050 từ 5A thành 43 ở file startup.r01, vậy cong thiếu xót hay sai chỗ nào bác chỉ giáo cho mình với. thank bác

Kojiro

Super V.I.P
Bác giúp mình với, mình dùng N92 có khác hơn so với các máy khác ko vậy,, đã làm đầy đủ theo các bước nhưng khi restar lại vẫn là hình bàn tay chứ không được hình khác. mình đã copy 3 file startup.mbm, startup.mif và startup.r01 (vì máy mình dùng tiếng anh nên mình copy file này), đã thay đổi ở dòng 0000050 từ 5A thành 43 ở file startup.r01, vậy cong thiếu xót hay sai chỗ nào bác chỉ giáo cho mình với. thank bác

Nó chỉ có nhiêu đó bước bạn ơi! Mình chưa test trên N92 nên k biết sao mà nói nữa. Để xem có ai test ngon trên N92 ko sẽ giúp bạn.

A minhthang200679 cũng dùng N92 sẽ giúp bạn :D

Zenki

Super V.I.P
Cách khóa các folder trong hệ thống cây thư mục trên thẻ nhớ
Đây cũng chưa hẳn là ứng dụng cho hacked phone nhưng cứ post vào đây;)

...

Đã test thử trên N95 nhưng ko có tác dụng gì :-??

Last edited by a moderator:
Đã test thử trên N95 nhưng ko có tác dụng gì :-??

Không có tác dụng gì hay là ko làm theo cách đó được? Nên đọc kỹ, mình chỉ nói là lấy Images làm ví dụ thôi, còn áp dụng thế nào tùy sáng tạo mỗi người:|

silver_knight

Không có tác dụng gì hay là ko làm theo cách đó được? Nên đọc kỹ, mình chỉ nói là lấy Images làm ví dụ thôi, còn áp dụng thế nào tùy sáng tạo mỗi người:|

tested trên n77, chẳng có gì xả ra cả, nó hiện ra dòng chữ đen trên nền đỏ lè "can't rename file "images" "

Kojiro

Super V.I.P
Dùng Xplore test ngon trên N95 8G. Bác nào test được thì kêu 1 tiếng cho anh em biết ko lại nghĩ là ko test được:|

Ai cũng nói là ko được, KJR phải test thì kết quả là N95 thường test ok. Không cần hack phone vẫn chơi ok. Sau khi làm thế thì trong Gallery của máy cũng sẽ mất hết luôn (bảo mật hay) :)

Có lẽ các bạn không chú ý tiểu tiết mà quan trọng nên ko làm được.

Nói rõ lại nè: Chữ Images, các bạn rename bỏ chữ "s" (chữ ét) đi, sau đó rename thêm vào "s." (chữ ét và dấu chấm)

Ai cũng nói là ko được, KJR phải test thì kết quả là N95 thường test ok. Không cần hack phone vẫn chơi ok. Sau khi làm thế thì trong Gallery của máy cũng sẽ mất hết luôn (bảo mật hay) :)

Có lẽ các bạn không chú ý tiểu tiết mà quan trọng nên ko làm được.

Nói rõ lại nè: Chữ Images, các bạn rename bỏ chữ "s" (chữ ét) đi, sau đó rename thêm vào "s." (chữ ét và dấu chấm)

Thấy chưa:| Mrs Kojiro test đó, mấy bác chưa đọc kỹ mà đã... Đã viết chữ màu như thế rồi mà...

silver_knight

thanks bác kojiro nhìu, bác hướng dẫn dễ hiểu quá, chẳng như gã giottinhcaydang kia :D:D:D:D:D, em nói đùa đấy bác đừng giận. bác hướng dẫn làm em cứ tưởng đổi images->image->"images"(có ngoặc kép).Cách này hay quá, bảo mật file cực tốt, chẳng cần cài thêm pm bảo mật nào nữa cho nặng máy. thanks cả hai bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

silver_knight

Xin lỗi đã spam nhưng thật ngạc nhiên khi ẩn chứa sau cái nick kojiro( một samurai của nhật bản thời edo, đối thủ của miyamoto mushashi(đúng không nhỉ):mad:):mad:)) lại là một mítxì chính cống. thanks bạn kojiro nhìu vì đã giúp anh em trong diễn đàn nhìu về việc giới thiệu pm mới cũng như những hướng dẫn cho các mem còn non kinh nghiệm(mình chẳng hạn:D) cách cài đặt và sử dụng pm. thanks very much

Kojiro

Super V.I.P
Xin lỗi đã spam nhưng thật ngạc nhiên khi ẩn chứa sau cái nick kojiro( một samurai của nhật bản thời edo, đối thủ của miyamoto mushashi(đúng không nhỉ):mad:):mad:)) lại là một mítxì chính cống. thanks bạn kojiro nhìu vì đã giúp anh em trong diễn đàn nhìu về việc giới thiệu pm mới cũng như những hướng dẫn cho các mem còn non kinh nghiệm(mình chẳng hạn:D) cách cài đặt và sử dụng pm. thanks very much

Đại ca muốn ban nick lần 2 hay sao mà spam trong này hả :))

Nói giỡn vậy thôi, cảm ơn lời khen của bạn tuy nhiên cũng phải đính chính 1 chút, MRS ở trên theo giải thích của giot_tinh_cay_dang là MR SuperMod. KJR là con trai chính hiệu con nai vàng nhé! :D

Còn Kojiro là bạn của ... Subasa :p Hổng có đối thủ, đối thiếc gì hết :D

Chưa gì hết mà giở giọng "ghẹo gái" ở đây rồi :))

Status
Không mở trả lời sau này.