• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Cách giúp máy khởi động nhanh hơn.

Cách này y như cách chỉnh MSconfig trên PC vậy :D

Đơn giản các bạn vào C:\private\101F875A\STARTUP\. Thấy trong đó nhiều file .dat. Dùng Xplore, mở bằng phím số 8 (xem dạng hex), cột bên trái sẽ thấy các file .exe của các Pm chạy cùng khởi động ví dụ như trong [200087b5].dat sẽ là file tự khởi động của Rotateme.

Cứ xem từng file .dat, chừng nào thích không cho Pm cùng khởi động thì rename file *.dat thành *.dat1 là xong.

Cách giúp máy khởi động nhanh hơn.

Cách này y như cách chỉnh MSconfig trên PC vậy :D

Đơn giản các bạn vào C:\private\101F875A\STARTUP\. Thấy trong đó nhiều file .dat. Dùng Xplore, mở bằng phím số 8 (xem dạng hex), cột bên trái sẽ thấy các file .exe của các Pm chạy cùng khởi động ví dụ như trong [200087b5].dat sẽ là file tự khởi động của Rotateme.

Cứ xem từng file .dat, chừng nào thích không cho Pm cùng khởi động thì rename file *.dat thành *.dat1 là xong.

Hic máy e nó có 4 file mà chả tắt cái nào đi được anh ạ:( Cái nào cũng cần thiết.

angelpooh

mấy bạn ơi cho mình hỏi,mình muốn đổi logo mạng nhưng theo đường dẫn của mấy bạn thì chỉ thấy tới đây thôi à ...private\10000850 ,nhưng thư mục 10000850 ko có mở ra được ,mình xài N73 ME, máy đã hack theo kiểu dùng Secman

Zenki

Super V.I.P
mấy bạn ơi cho mình hỏi,mình muốn đổi logo mạng nhưng theo đường dẫn của mấy bạn thì chỉ thấy tới đây thôi à ...private\10000850 ,nhưng thư mục 10000850 ko có mở ra được ,mình xài N73 ME, máy đã hack theo kiểu dùng Secman

Bạn đã bật Capsoff chưa ?

spiderman_anhvu

Cái này làm theo yêu cầu nha. FW mới của N95, N82 có thêm cái search ngoài Standby nhảy 2 dòng nhìn phát chán mà không biết làm cách nào bỏ. Đây là cách bỏ cái search nhé, có thể làm thêm mấy cái kia. Cách này dựa trên UID của các PM đó.

Cái này hồi đó cũng có up rồi (dùng RomPatcher) nhưng lần này hướng dẫn tỉ mỉ hơn.

Xem ảnh (trước và sau khi làm nhé)
.........

Mình đến bước copy file AIPluginDefinition.rsc tại z:\resource\AIPluginDefinition.rsc rồi. Nhưng đến lúc paste vào c:\resoucre thì cái x-plorer lại báo can't not read AIPluginDefinition.rsc rồi không cho mình paste. Đã để off cái active apps rồi :( :-/

Zenki

Super V.I.P
Mình đến bước copy file AIPluginDefinition.rsc tại z:\resource\AIPluginDefinition.rsc rồi. Nhưng đến lúc paste vào c:\resoucre thì cái x-plorer lại báo can't not read AIPluginDefinition.rsc rồi không cho mình paste. Đã để off cái active apps rồi :( :-/

Bạn thử chỉnh Capsoff hoặc vào Rompatcher chỉnh DisableCaps xem sao.

accountcodes

Đây là cách chúng ta tắt tiếng khi chụp ảnh hoặc quay film (các bạn chụp lén thích lắm đây :p)

Mình test thành công trên N95 thường.

..........

Hi đó là tắt tiếng vậy bạn có cách nào tắt flash khi quay phim của N73me ko bạn?

Kojiro

Super V.I.P
Hi đó là tắt tiếng vậy bạn có cách nào tắt flash khi quay phim của N73me ko bạn?

Post bài với font chữ nhỏ nha bạn! Chỉ có cách tắt tiếng chứ ko có cách nào tắt đèn flash cả. Máy nào cũng thế chứ ko riêng gì N73.

cosy2009

Hi ,mình xài con E71 mình có làm theo HD để cài game N-gage 2.0.Tuy nhiên khi cài pm TRK vào máy thì kg được xin các cao thủ chỉ giáo dùm mình với cám ơn các bạn đã đọc tin.(nick chat của mình là thutin_ok có gì pm mình thanks)

miu170687

Hi ,mình xài con E71 mình có làm theo HD để cài game N-gage 2.0.Tuy nhiên khi cài pm TRK vào máy thì kg được xin các cao thủ chỉ giáo dùm mình với cám ơn các bạn đã đọc tin.(nick chat của mình là thutin_ok có gì pm mình thanks)

Phải nói nó báo lỗi gì chứ bác ???Như vậy thì chung chung quá :p

cosy2009

Phải nói nó báo lỗi gì chứ bác ???Như vậy thì chung chung quá :p

Hix,mình cài bản TRK 2.7 cài đến gần hết thì nó báo lỗi là kg thể cài đặt được.Mong các bạn chỉ giáo dùm cám ơn

NokuaN70

Well-Known Member
Đã có cách sử dụng free 100% LCG Jukebox, Profimail bản mới nhất. Các bạn xem bài LCG Jukebox 2.30 của dongxanh bên room Symbian UIQ và làm theo hướng dẫn của dongxanh nhé, mình đã test ok trên N82 soft Jukebox.

Nếu các bạn thấy có ích thì click Thanks cho dongxanh(đừng click cho mình)l
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.