• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
:((kinh dị quá.mình cài cái này xong là máy mình ko vào được game nagage luôn.mình đang dùng n73.lúc trước thì vào vô tư giờ cài cái skin này xong la tiêu rồi.mình đã remove game nagage rồi cài lại ko được.po tay luôn
Remove cái Skin thôi chứ cần gì remove luôn cả N-Gage bạn :(

Giờ format máy rồi cài lại N-Gage xem được không :D

Zenki

Super V.I.P
Change MenuCircle

Cái này giúp thay đổi mấy cái biểu tượng tròn xuất hiện khi chương trình hoặc ứng dụng đang chạy ẩn :D Screenshot đây nhé mọi người :D

Xem xong hình chắc mọi người hình dung nó sẽ ra thế nào rồi chứ :D

Cách cài đặt đây

Yêu cầu phải có c2z patch Rompatcher với Autorun

Download File về giải nén ra bật CapsOFF chép file menu.mif vào c:\resource\apps\

Vào Rompatcher appy cái c2z rồi restart lại máy :D

Download

Bộ của Theme màu đen
Bộ Green Power
Bộ Stars

0903626599

Remove cái Skin thôi chứ cần gì remove luôn cả N-Gage bạn :(

Giờ format máy rồi cài lại N-Gage xem được không :D
thôi bõ luôn cái game n-gage cho rồi.hack phone lai mệt lắm.lâu rồi ko làm.chẳng nhớ làm sao nữa. 8-|sao tự nhiên trong thẻ nhớ mình lại có nhiều file images.exe wa.xóa rồi lại xuất hiện.giống víu wa làm gì bây giờ

MinhThang

Manager
thôi bõ luôn cái game n-gage cho rồi.hack phone lai mệt lắm.lâu rồi ko làm.chẳng nhớ làm sao nữa. 8-|sao tự nhiên trong thẻ nhớ mình lại có nhiều file images.exe wa.xóa rồi lại xuất hiện.giống víu wa làm gì bây giờ

Focmat cả máy lẫn thẻ hack lại cho mới đi bạn, nay hack nhanh mà nhờ kỹ thuật cao,5 phút với hack cũ mà mới đó.

Zenki

Super V.I.P
Máy bị virus rồi đó bạn. Format lại máy lẫn thẻ. Quét sạch sẽ Virus trên PC nữa. Bluetooth thì hạn chế bật, khi nào cần thì bật, bật bluetooth nhiều cũng dễ lây lan virus lắm đấy :(

Kojiro

Super V.I.P

Virus đó, mình cũng mới 4mat vì con đó đây. Bkav quét đã diệt mà cẫn còn, bó tay :D

bãn làm cách nào vậy bạn sao mình chạy file c2z e x e trên máy tính ko dc vậy bạn mình xài n81?

Thì nhấp file chạy bình thường chứ sao bạn. Mà muốn chạy file này để ra file rmp thì ngay tại nơi chứa file exe này bạn phải có file .dll lấy từ ổ Z ra.

Thanh_Loi

mình làm dc rồi thank bạn nhiều. bạn ơi bạn có giao diện n-gage mới tiếng anh ko bạn giao diện này mình cài vào ngôn ngữ gì đâu ko à khó xài lắm

Sài cái này đi, thay đổi các icon của folder theo ý thích đó: http://pdaviet.net/showpost.php?p=473281&postcount=573

bạn ơi mình ko có megamodule bạn úp lên cho mình xin với. có lẽ mình hơi gà cho mình hỏi (back up file xml tãi lại nha) là sao vậy bạn? mình cài rồi mà vào ko dc bạn giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:

binhseu

Mấy mod + vip ở đây làm ăn có trách nhiệm quá, em thank phát động viên các bác :))

moly0212

Thắc mắc trong bài viết về "Cách cài các phần mềm BiNPDA đã “bơm thuốc” nhé"

Rất cám ơn bạn về những hướng dẫn , mình đã làm thành công nhưng do mu muội mình vẫn không hiểu đoạn kết
"Chúng ta nhấn “Overwrite” nhé! Sau bước này là ta có thể sign được rồi đó. Chỉ cần vào nơi chứa file unsigned của BiNPDA nhấp install là ok."

nghĩa là sao hả bạn ? Bgio mình phải làm gì mỗi khi install các unsigned ctrinh?
và để tiện minh họa bạn có thể up một ctrinh nào đó unsigned để thực hành ngay được không ?

P/S : có phải để làm được nhưng điều bạn nói thì nhất định phải dùng đế x-plorer không ? các bạn có biết dl ctrinh này và signed nó cho N95 8Go thế nào không ?

Cám ơn sự giúp đỡ.

Kojiro

Super V.I.P
Thắc mắc trong bài viết về "Cách cài các phần mềm BiNPDA đã “bơm thuốc” nhé"

Rất cám ơn bạn về những hướng dẫn , mình đã làm thành công nhưng do mu muội mình vẫn không hiểu đoạn kết
"Chúng ta nhấn “Overwrite” nhé! Sau bước này là ta có thể sign được rồi đó. Chỉ cần vào nơi chứa file unsigned của BiNPDA nhấp install là ok."

nghĩa là sao hả bạn ? Bgio mình phải làm gì mỗi khi install các unsigned ctrinh?
và để tiện minh họa bạn có thể up một ctrinh nào đó unsigned để thực hành ngay được không ?

P/S : có phải để làm được nhưng điều bạn nói thì nhất định phải dùng đế x-plorer không ? các bạn có biết dl ctrinh này và signed nó cho N95 8Go thế nào không ?

Cám ơn sự giúp đỡ.

Đơn giản nhất là bạn làm theo cách này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

Còn cái kia có gì đâu mà khó hiểu, sau khi làm xong Overwrite là bạn có thể cài các PM của BiNPDA mà ko cần phải lo là chưa sign. Bạn tìm SmartMovie 3.41 mà thử. Trong diễn đàn rất nhiều PM của thằng này.

binhseu

Bác nào có mấy file ảnh làm nền khởi động đuôi .mbm đẹp đẹp ko cho em xin vài bức ! Em ít hình đỉnh quá ! :D

Ko ai giúp hộ mình cả ? :|

Last edited by a moderator:

nguyenson_44

Thời gian gần đây, nhiều bạn đã chọn cách hack phone để cài đặt các ứng dụng không cần file cer. Mình cũng đã test hack thành công trên N95 thường với ver 21 bằng bài của nguyenpa tại đây.
...............

Mình là một thanh viên mới tò te tìm hiểu về Điện thoại di động. Hôm nay gặp được bài viết của bạn mình cãm thấy rất thích vì có rất nhiều kiến thức bổ ích cho cá nhân mình và các thành viên khác. Cảm ơn bạn rất nhiều và cảm ơn PDAVIET nhiều lắm. Mong PDAVIET ngày càng lớn mạnh và ngày càng có nhiều những thành viên có kiến thức về điện thoại di động rộng như bạn. Thanks alot =D>

nguyenson_44

Nếu không dùng cách 1 ở trên các bạn có thề dùng cách 2 này, bằng cách cài ứng dụng MenuEditor mình up dưới đây.

Hướng dẫn cài đặt:
Có 2 file trong folder down về, các bạn nên dùng file unsigned để sign rồi cài vào máy nhé.

Hướng dẫn sử dụng:
Mở ứng dụng. Trước khi rename ứng dụng, các bạn nên vào Menu backup để backup bản gốc lại phòng trường hợp xấu.
Sau đó, các bạn chọn trong danh sách hiện lên để chọn các ứng dụng hay folder bạn muốn đổi tên. Nhấn rename, tùy theo folder hay ứng dụng mà MenuEditor sẽ trải qua từ 2 đến nhiều lần rename cho hết tất cả các phần cần rename.

Sau khi rename xong các bạn chỉ Exiut rồi Restart máy rồi chiêm ngưỡng hen.

Mình rename cái M-Dict thành Tudien như trong hình:

Ứng dụng này chỉ hỗ trợ 5700, 6110, 6120c, 6121, 6290, E51, E90, N76, N81, N81 8GB, N82, N95, N95 8GB.

Bạn Kojiro ơi. Mình down về rồi, đã cài rồi nhưng sao khi chạy trình MenuEditor lại không được (Nó chỉ nháy một cái nhưng không vào màn hình chính của MenuEditor được) làm ơn Giúp mình với. Nếu được bạn email cho mình được không <nguyenson_44@yahoo.com> Cảm ơn bạn nhiều.:((

Kojiro

Super V.I.P
Bạn Kojiro ơi. Mình down về rồi, đã cài rồi nhưng sao khi chạy trình MenuEditor lại không được (Nó chỉ nháy một cái nhưng không vào màn hình chính của MenuEditor được) làm ơn Giúp mình với. Nếu được bạn email cho mình được không <nguyenson_44@yahoo.com> Cảm ơn bạn nhiều.:((

Bạn phải cài thêm ứng dụng python và megamodule, cài cả Pm này nữa, tất cả cài vào bộ nhớ máy thì mới chạy được. Các ứng dụng mình nên đã có trong 4rum, bạn search nhé!

Zenki

Super V.I.P
Thay đổi Menu Style

Hướng dẫn cài đặt:
1. Hack phone trước.
2. Cài Rom patcher.
3. Disable the Caps bằng ROMPacther.
4. Chép Private.rar vào ổ C:\ và extract nó ra.
5. Apply C2Z Patch bằng ROMPatcher và chỉnh qua chế độ auto.
6. Restart lại máy và xem kết quả :D

Screenshot:

Download:
http://www.mediafire.com/?z0mwayzzz1l

Chú ý:
CHỈ DÀNH CHO ĐT THUỘC DÒNG S60v3 FP1
Chỉ mới test thành công trên E51 :D

Chỉnh sửa cuối:

tonytrung235

nhìn có vẻ hay nhỉ ^^
e hứa luôn là ông wại này copy ở đâu nè ,, ^^ ,,, làm dc theo cái chỉ dẫn ở trên mà được e chết liền ^^
cái này nó phải lấy file Efsvr.dll trong máy ra rồi bỏ vào folder có file c2z rồi chạy thì nó mới ra dc 1 file xài cho rom dc .. ^^ ..

nhưng mà thật ra mà nói thì e test trên máy của e n95-8gb thì cũng ko xài dc ^^

This program makes a patch for Symbian S60v3 phones, to be used with ROMPatcher.
The purpose of this patch is to force the phone to use files in C: before the same file in Z:
For example, if you have
c:\resource\apps\About.r01
then it will take precedence over
z:\resource\apps\About.r01
This is usefull to fake Symbian so that it takes your own file, before the original one.

As files in C: are read+write, you can modify them.

To run it:
using a hacked phone, extract
z:\sys\bin\EFSrv.dll
and copy to the PC folder where you have c2z.exe
and run c2z.exe

It will generate the files:
c2z.rmp

Transfer it to your mobile e:\Patches
and start ROMPatcher and load it.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.