• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Các cao thủ có ai biết hack cái Music player được không ạ. Có nghĩa là thay đổi skin của nó luôn ấy. Hack được logo mạng thì cái đấy chác không ăn thua nhểy :D:D

Skin đó theo theme mà bạn :-?

cuongsg

Cách remove WLAN scan, Search, calendar entries và todo notes khỏi màn hình today.
- Các bạn extract file đính kèm bên dưới được 4 file .rmp files, chép tất cả vào đường dẫn E:\patches\
- Nếu chúng ta đang để "Active Standby" on thì off đi nhé. Nếu đang off thì thôi.
- Vào ROMPatcher apply 1 hoặc cả 4 cái mà bạn không muốn cho hiện lên Today.
- Quay vào Settings chọn "Active Standby" on.
Đã test trên N95.

Trước khi Apply

Sau khi Apply

Phone N81 2GB mình đã hack hoàn chỉnh, cài mọi thứ đều được, nhưng sao cái phần này mình làm không xong :|, lúc mình vào ROMPatcher apply thì có cái bảng màu vàng hình tam giác có dấu chấm than màu đỏ ở giữa. Không thoát ra được mà phải nhấn vào Exit rồi tự động restar máy. Sau đó chọn "Active Standby on thì nó vẫn y như cũ. Ai bị tình trạng trên giúp mình với. Sẳn cho hỏi là khi làm thao tác này có cần phải kết nối với máy tính không ? Thank!

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
sao mình làm Logo ko dc vậy.Mình tìm mãi mà ko tìm thấy CAPSOFF là cái gì vậy và đường dẫn C:\PRIVATE\10000850 cũng ko thấy luôn. giúp mình với, mình dùng N82

tiny1990

sao mình làm Logo ko dc vậy.Mình tìm mãi mà ko tìm thấy CAPSOFF là cái gì vậy và đường dẫn C:\PRIVATE\10000850 cũng ko thấy luôn. giúp mình với, mình dùng N82

dọc kĩ lại bài viét bạn nhé. capsoff đại kháci là 1 dạng hack phone ==> giúp bạn có thể truy cập vào đường dẫn C:\Private\....... 8-|

Hôm này em biết kết quả thi tốt nghiệp rồi. Mừng quá đậu hehe 56 điểm hehhe

Văn = 10 điểm
Toán = 10 điểm
Lý = 8 điểm
Sinh = 10 điểm
Anh văn = 10
Sử = 8

các bác chúc mừng em đi

Kojiro

Super V.I.P

CapsOff là 1 phương pháp hack phone, bạn đọc tại http://pdaviet.net/showthread.php?t=24568 và làm theo thì sẽ sử dụng được ngay. Phải hack phone mới có thể thay logo được nhé.

Phone N81 2GB mình đã hack hoàn chỉnh, cài mọi thứ đều được, nhưng sao cái phần này mình làm không xong :|, lúc mình vào ROMPatcher apply thì có cái bảng màu vàng hình tam giác có dấu chấm than màu đỏ ở giữa. Không thoát ra được mà phải nhấn vào Exit rồi tự động restar máy. Sau đó chọn "Active Standby on thì nó vẫn y như cũ. Ai bị tình trạng trên giúp mình với. Sẳn cho hỏi là khi làm thao tác này có cần phải kết nối với máy tính không ? Thank!

Mình chỉ mới test được trên N95 à :( N81 mình không có điều kiện để test. Mình thấy tác giả test thành công trên 6120c v4.21, N95 8Gb, N82.
Bạn làm theo tất cả các bước mình đã nói lại xem sao (tuân thủ triệt để nhé). Khi chép file rmp vào Patches thì không cần kết nối phone với PC nữa.

cuongsg

Mình chỉ mới test được trên N95 à :( N81 mình không có điều kiện để test. Mình thấy tác giả test thành công trên 6120c v4.21, N95 8Gb, N82.
Bạn làm theo tất cả các bước mình đã nói lại xem sao (tuân thủ triệt để nhé). Khi chép file rmp vào Patches thì không cần kết nối phone với PC nữa.

Vậy có thể là N81 không dùng được patch này rồi, mình format và hack lại từ đầu luôn nhưng vẫn không được. Dù sao cũng Thank bạn rất nhiều !

nganha1972

mình đã hack được, muốn thay logo nhưng MBMtool thì không sử dụng được nó báo cannot create file"D: cach hack\temp\colorlogo1_1.bmp".System cannot find the path specified. thanks!

Kojiro

Super V.I.P
mình đã hack được, muốn thay logo nhưng MBMtool thì không sử dụng được nó báo cannot create file"D: cach hack\temp\colorlogo1_1.bmp".System cannot find the path specified. thanks!

Kinh nghiệm của mình là bạn load hơn 5 lần không được, bạn vào cho Image chọn đại 1 cái nào đó, sau đó load lại tiếp. Không được thì tắt rồi mở lại. Mình cũng bị mà không biết cách khắc phục, dùng cách trên thì được :)

flywithme

HelloCarbide[New update 15 June 2008]_cài phần mềm ko cần sign

HelloCarbide[New update 15 June 2008]_cài phần mềm ko cần sign(Có video hướng dẫn)

Cách cài đặt:Cài HelloCarbide
(new).sis

Chạy HelloCarbide chọn options\menu1 chọn yes(rất nhiều lần)
copy installserver.exe tuơng ứng với loại máy FT1PreFT1 vào C:\sys\bin

download file cài đặt và video hướng dẫn tại đây

nganha1972

Kinh nghiệm của mình là bạn load hơn 5 lần không được, bạn vào cho Image chọn đại 1 cái nào đó, sau đó load lại tiếp. Không được thì tắt rồi mở lại. Mình cũng bị mà không biết cách khắc phục, dùng cách trên thì được :)

load hơn 5 lần là nghĩa như thế nào hả bạn? bạn hướng dẩn kỷ lại dùm mình nha! thanks!!!

n70n70

Nguyên văn bởi nganha1972
Bạn tạo ngay cái folder "temp" trong thư mục " hack"đó là OK

nganha1972

Bạn tạo ngay cái folder "temp" trong thư mục " hack"đó là OK

bạn nói sai rồi , mình mở được MBMTool trên máy tínhmà không mở được file vì nó không nhận ra file ảnh mà mình cần dùng để làm logo đó!!!

Kojiro

Super V.I.P
bạn nói sai rồi , mình mở được MBMTool trên máy tínhmà không mở được file vì nó không nhận ra file ảnh mà mình cần dùng để làm logo đó!!!

Load hơn 5 lần có nghĩa là bạn mở đi mở lại nhiều lần, tùy chọn vài thứ lung tung rồi load lại. Mình vẫn làm vậy khi cần load ảnh đó.

n70n70

Mình đã gặp như bạn rồi, mình tạo "temp" để MBMTool chứa file logo tạm sinh ra. MBMTool không tự tạo được folder "temp" mình tạo dùm cho nó là OK

Kojiro

Super V.I.P
ROMPatcher bản mới cho phép các file patch tự động chạy khi bạn khởi động lại máy. bản cũ thì mỗi lần muốn dùng sau khi khởi động lại máy phải vàp patch nó.

Rất tiện. Muốn tự khởi động các bạn chỉ cần chọn file patch, chọn Add to auto là ok

Muốn bỏ thì vào lại, chọn Rem. from auto

Chú ý:

- Muốn Patch nào tự chạy lại thì trước khi Add to auto thì bạn phải Apply nó nhé! Nhớ là làm 2 bước.

- Phải remove bản cũ trước khi cài đặt nhé! Để remove bản cũ, các bạn down file ROMPatcher_SIS_1_0_1.rar‎ trong file đính kèm của bài này về. Cài vào máy rồi remove bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
ROMPatcher bản mới cho phép các file patch tự động chạy khi bạn khởi động lại máy. bản cũ thì mỗi lần muốn dùng sau khi khởi động lại máy phải vàp patch nó.

Rất tiện. Muốn tự khởi động các bạn chỉ cần chọn file patch, chọn Add to auto là ok

...........

Chú ý: phải remove bản cũ trước khi cài đặt nhé!

Làm cách nào để xóa được cái củ được.ROMPatcher là do PC tạo ra thế nên khi remove thì nó báo là unable to dete. Thế nên cũng không thể cài bản mới được?:-?

Last edited by a moderator:

tiny1990

Làm cách nào để xóa được cái củ được.ROMPatcher là do PC tạo ra thế nên khi remove thì nó báo là unable to dete. Thế nên cũng không thể cài bản mới được?:-?

Không cần xóa cái cũ đâu nhé. Trước hết tắt nguồn rồi mở lại. Cài đè lên là ok. Chú ý : Không được sử dụng ROMPatcher ==> sẽ không cài đè được. Vì vậy các bạn nên tắt máy rồi mở lên cài đè là ok. hjhj
Anh KJR ơi ! làm ơn sửa bài viết lại đi ==> vui lòng bỏ dòng chữ "Remove bản củ bản củ đi" đi nhé. Để mọi người xóa không đc rồi đặt câu hỏi như em mới hỏi anh nè ehheehe

tiny1990

Xóa các ứng dụng mặc định trên máy dành cho hack phone! Tai sao lại phải xóa các ứng dụng mặc định trên máy?
Trả lời. VD như trên N73 có trình chạy file flash 2.1 (*.swf). Nhưng nay đã có phiên bản 3.0 ==> Phải gỡ bỏ các 2.1 trên máy đi. Và trình đọc file (*.pdf) củng xì-ke quá ==> Ta cải bản mới 2.5 hehe

Do tiếng anh hạn hẹn nên không dám dịch. sơ sai ==> các bác bảo em làm bậy bạ. ==> Ai cao tay thì dịch dùm.

Mà muốn trở về nguyên bản của nhà sản xuất thì 4mát nhé *#7370# hehhe. Cái này là chỉ xóa trên ổ C => không can thiệp vào rom
"Whenever files are installed on our devices their registry info or you can say files info is stored in the c:\sys\install\sisregistry\ . Even the files info of the files stored in the z\rom derive in present in the c drive. For example the list of files of nokia web browser is stored in c:\sys\install\sisregistry\100083d9\00000000.reg file.

Rename the file 00000000.reg to 00000000.reg.txt with xplore and open it and you will get the list of all the files of nokia web browser with their paths stored in the z\rom.

When you install any sis file a .reg file is created in the c:\ derive only. So to uninstall any disturbing application like any quick office version. Its simple - just find its .reg file by cheaking folders in the c:\sys\install\sisregistry and manually delete all the componants. This process is time consuming but 100% working

Remeber, messing with system folders could be dangerous so, YOU DO THIS AT YOUR OWN RISK!!!"

Kojiro

Super V.I.P
Đây là cách chúng ta tắt tiếng khi chụp ảnh hoặc quay film (các bạn chụp lén thích lắm đây :p)

Mình test thành công trên N95 thường.

Trước tiên các bạn down 2 file bên dưới về:
- ROMPatcher (1 bản dành cho OS9.2, 1 bản dành cho OS9.1)
- Camera Patch

Cài ROMPatcher theo hướng dẫn của nguyenpa tại đây. Chỉ đọc hướng dẫn còn file ROMPatcher thì dùng file mình up nhé.

Sau đó giải nén file CameraPatch, chúng ta được các file .wav và file .rpm
Tạo đường dẫn e:\system\sounds\digital rồi chép các file .wav vào đây.
Tạo đường dẫn e:\Patches rồi chép các file .rpm vào đây.

Sau đó vào ROMPatcher làm theo hình rồi Exit.

....

Mở chụp hình lên và chụp, rất im ắng :D

Chú ý: chức năng của các file .rpm trong ROMPatcher là
- capture1 - 4 - tắt âm thanh chụp 1 -4
- focus - tắt âm thanh khi lấy tiêu điểm
- start/stopcapture - Tắt âm thanh khi tắt mở quay film
- allin1 - tắt hết

Mới 4mat 4 ngón máy, test lại trên N95 fw v21 thì thấy chỉ cần chép file allín1.rpm vào E:/Patches thì vẫn dùng tốt chức năng này. Các bạn test xem sao!

Status
Không mở trả lời sau này.