• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

troly

Well-Known Member
E90 chơi Ngage trên màn hình to tướng được không vậy các bác. hehe nó có hiển thị không hay chỉ chơi đc voi màn hình bên ngoài?

Bạn phải cài thử rồi mới hỏi chứ, định dùng người khác thử nghiệm cho mình à?

hieu_mobilehn

E90 chơi Ngage trên màn hình to tướng được không vậy các bác. hehe nó có hiển thị không hay chỉ chơi đc voi màn hình bên ngoài?

Chơi game N gage trên E90 hoàn toàn phù hợp màn hình bạn nhé ? Nhưng bạn phải cop đúng 352x416_n95_20001079.txt vào C:\Private\10202be9 và xóa file trong folder C:\Private\10202be9\persists\20001079.cre này nhé ? Dưới đây mình up thêm những file txt phù hợp màn hình , bạn hãy chọn cho phù hợp nhé ?

tiny1990

Thì bạn là người văn phòng thì xài. còn ham mê thì cài dzô cho đủ bộ. thật ra thì mình củng cài nhưng chả có mở nó lên xem văn bản bao giờ. cài dzô cho nặng máy hjhj

Germaniteen

Đã xài điện thoại Symbian thì cài vào cho bít người bít ta,đôi khi cũng hữu dụng lắm! Có 1 số văn bản cần xem thì chép vào khi nào rảnh thì xem đỡ phải mở máy PC!

TranNguyenTu

Đã xài điện thoại Symbian thì cài vào cho bít người bít ta,đôi khi cũng hữu dụng lắm! Có 1 số văn bản cần xem thì chép vào khi nào rảnh thì xem đỡ phải mở máy PC!

bạn ơi quay phim khi thi tot phết đấy

Zenki

Super V.I.P
Đây là cách chúng ta tắt tiếng khi chụp ảnh hoặc quay film (các bạn chụp lén thích lắm đây :p)

Mình test thành công trên N95 thường.

Trước tiên các bạn down 2 file bên dưới về:
- ROMPatcher (1 bản dành cho OS9.2, 1 bản dành cho OS9.1)
- Camera Patch

Cài ROMPatcher theo hướng dẫn của nguyenpa tại đây. Chỉ đọc hướng dẫn còn file ROMPatcher thì dùng file mình up nhé.

Sau đó giải nén file CameraPatch, chúng ta được các file .wav và file .rpm
Tạo đường dẫn e:\system\sounds\digital rồi chép các file .wav vào đây.
Tạo đường dẫn e:\Patches rồi chép các file .rpm vào đây.

Sau đó vào ROMPatcher làm theo hình rồi Exit.

Mở chụp hình lên và chụp, rất im ắng :D

Chú ý: chức năng của các file .rpm trong ROMPatcher là
- capture1 - 4 - tắt âm thanh chụp 1 -4
- focus - tắt âm thanh khi lấy tiêu điểm
- start/stopcapture - Tắt âm thanh khi tắt mở quay film
- allin1 - tắt hết

Mình dùng file ROMPatcher của bạn up thì khi vào TKK để connect thì kô connect đc, còn dùng file ROMPatcher của nguyenpa up thì vào TKK connect được nhưng lại bị reset máy :(

Kojiro

Super V.I.P
Mình xài N95 chứ đâu phải E61 bạn :-??

Mình dùng rất ok mà bạn! Khi bật TRK bạn phải giữ kết nối PC và phone, chỉnh kết nối qua USB chứ không phải mặc định bluetooth của TRK. Còn bị reset là có thể do bạn dùng sai file. Chú ý là N95 dùng file OS9.2 đó.

Thử lại xem, mình thấy rằng N95 rất dễ hack.

Zenki

Super V.I.P
Mình dùng rất ok mà bạn! Khi bật TRK bạn phải giữ kết nối PC và phone, chỉnh kết nối qua USB chứ không phải mặc định bluetooth của TRK. Còn bị reset là có thể do bạn dùng sai file. Chú ý là N95 dùng file OS9.2 đó.

Thử lại xem, mình thấy rằng N95 rất dễ hack.

Khi mình vào chương trình TRK, đã chọn qua kết nối USB, khi nhấn Connect thì nó báo là : Failed to open port. Error code: -21 :((

Kojiro

Super V.I.P
Khi mình vào chương trình TRK, đã chọn qua kết nối USB, khi nhấn Connect thì nó báo là : Failed to open port. Error code: -21 :((

Bạn search bản TRK 2.68, gỡ cái cũ ra cài lại rồi test xem sao. Đổi cổng ÚB xem sao tại nó báo lỗi mở cổng :-?

Zenki

Super V.I.P
Bạn search bản TRK 2.68, gỡ cái cũ ra cài lại rồi test xem sao. Đổi cổng ÚB xem sao tại nó báo lỗi mở cổng :-?

Bản 2.68 có phải là bản của nguyenpa up lên bên kia không Kojiro, bản của nguyenpa thì connect được nhưng khi Patch thì nó lại bị reset máy :(

Kojiro

Super V.I.P
Bản 2.68 có phải là bản của nguyenpa up lên bên kia không Kojiro, bản của nguyenpa thì connect được nhưng khi Patch thì nó lại bị reset máy :(

Bản của nguyenpa là mình up đó. Bạn hãy dùng file kia, đừng dùng file bị reset, cài lại xem. Vì nếu sai file thì sẽ bị thế

Germaniteen

Animated iconfolder and apps hack

Các bạn có thấy các máy s40 khi chọn folder thì nó sẽ animated k? Giờ mình sẽ làm cho nó hoạt động trên s60,có một máy có sẵn như N82 rồi,máy nào k có thì mình cùng lảm nào!

1) Đặt file rar ở E
2) Chỉnh CAPS off 2 để try cập vào the private folders
3) Đi đến c:/private/101F4CD2 và tạo backup file appshell cũ
4) Unzip the rar và bạn sẽ thấy nơi chép file patch vào
5) Overwrite nếu có hỏi
6) Restart lại
7) Chỉnh animation on ở the menu tại option
8) Done!

Hehe,giờ là file down

http://rapidshare.com/files/131882471/rolan95d-13_animated_folder_and_app_hack.rar
http://www.box.net/shared/tsc2z0x0k4

Thấy hay thì
cái nha!

Chỉnh sửa cuối:

cuongsg

Cách đổi hình " bàn tay nắm bàn tay " khi khởi động hack phone:D

1. Bật capoff.
2. Dùng trình quản lý file truy cập Z:\resource\app.
3. Copy file ảnh startup.mbm và file rsc tuỳ theo ngôn ngữ mặc định của máy bạn vào ổ C:\resource\apps.
4. truy cập C:\resource\apps rồi mở file vừa chép bằng winhex.
5. kéo xuống dòng 000050.
6. Thay đổi giá trị " 5A " thành "43"
7 Save lại rồi khởi động máy và click thanks đi thôi chứ.
File ảnh mbm các bạn tự làm theo ý thích nhé.
Đây là ảnh nền một pro làm trên n82 nè:D

bạn cho mình hỏi là cái file rsc là file gì vậy ? Download nó ở đâu ? Sorry vì lâu quá không vào dđ nên quên :D

Status
Không mở trả lời sau này.