• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
trước tới giờ thư mục Private trong ổ c mình không vào được(còn việc đánh dấu hiện các thư mục ẩn Kojiro yên tâm mình biết mà).

Vậy bạn hack phone bằng cách nào vậy? Rom, secman hay CapsOff?

kaizuki

hack bằng Secman cũng khá tốt , bạn vào SEcman bật nó lên là dzô dc ngay " turn Plat . Security Off " bật cái đó thử coi có dzô dc ko hen

quangvinhvn

Cách 1: Vào ổ C:/private/102072c4 và xoá tất cả các file trong đó, nó nặng tầm 4,7Mb. Kiểm tra lại bộ nhớ máy sẽ thấy kết quả:) Sau một thời gian sử dụng nó lại đầy lên, mình lại làm thao tác như trên. Cách này tiết kiệm một khoảng lớn bộ nhớ máy, rất hữu ích cho Nseries với bộ nhớ trong nhỏ như N81 và N73.

Cách này mình post cách đây mấy bữa rùi mà ta ? :-?
http://pdaviet.com/showthread.php?t=25371&page=24

vnpt1706

hack bằng Secman cũng khá tốt , bạn vào SEcman bật nó lên là dzô dc ngay " turn Plat . Security Off " bật cái đó thử coi có dzô dc ko hen

Ờ ! Từ khi hack phone tới giờ máy mình cài tất tần tật mình cảm thấy hài lòng lắm
cái Security off mình đã có bật lên rồi đấy chứ

tsthanhhai

Thật ra mình nghĩ hack phone không quá khó nếu chịu khó đọc kỹ các hướng dẫn trên 4rum. Nhiều khi đọc ko kỹ bỏ sót chỉ 1 chữ cũng dẫn đến sai lệch.

Mình vừa mới hack 1 con N81 2GB ver 20.0.056 với cách của Kojiro. Ok ngay lần đầu tiên, rất nhanh (trong 2'), ko cần sync hay cắm cable gì cả. Chỉ cần chép 3 file: Hello Carbide. installserver và ROMPatcher 1.0.2. Cài xplorer 1.22 (nếu chưa có), cài hello carbide, làm típ bước hướng dẫn của Kojiro:

- Run HelloCarbide.sisx and click options >> menu1 >> OK
- Ấn ok rồi thì máy sẽ hơi đơ đơ (đừng lo) và không mở được chương trình gì trừ Xplore. Mở Xplore, chép file installserver.exe từ E:/yourdir vào C:/sys/bin/
- Tắt máy đi bật lại.[*] Khi đó bạn có thể cài ROMPatcher_1_0_2_Unofficial_SIS.sisx
Trích của kojiro

Sau khi làm xong thì phone đã dc hack. Các soft sau này cài cũng ko cần sign nữa.

Các bước trên là do mình làm từ phone của mình rồi post lên, nếu bạn nào không thực hiện dc thì có thể post lên để mọi người cùng tham khảo rồi đưa ra cách giải quyết. Thân =D>

kaizuki

nói thật ra cách hack dzễ nhất , dzễ hỉu nhất thì là TRK với Secman , làm chỉ với vài hướng dẫn đơn giản là bạn có thể hack phone và cài ứng dụng ko cần sign

tsthanhhai

nói thật ra cách hack dzễ nhất , dzễ hỉu nhất thì là TRK với Secman , làm chỉ với vài hướng dẫn đơn giản là bạn có thể hack phone và cài ứng dụng ko cần sign

Posted via Mobile.
Ban co the noi ro hon dc ko, minh dung trk voi fw moi thi ko connect dc. Device

kaizuki

khi cài đúng bản TRK cho máy bạn rồi , thì bạn mở pm đó lên nó đầu tiên sẽ ko kết nối dc . Vì thế nên bạn chọn option --> Settings ---> chỉnh phần Connection thành USB ( ban đầu của nó là bleutooth ) sau đó quay lại trang đầu và chọn connect lại là sẽ được thôi bạn àh .

Kojiro

Super V.I.P
Cách dấu tất cả icon các ứng dụng mặc định hay cài thêm trong máy.

Ứng dụng này có lâu rồi nhưng hôm nay mới biết cách giải quyết rốt ráo :D

Yêu cầu:

Máy bạn phải cài CapsOff hoặc ROMPatcher đề mình có thể truy cập vào hệ thống. (SecMan mình test không được nhé)

Các bạn phải có PM quản lý Task và có shortcut ra ngoài màn hình.

Cài đặt:

Cài tất cả các file trong Python vào bộ nhớ máy;

Cài 2 file theo thứ tự file 1 trước, file 2 sau trong file Menu_hider vào bộ nhớ máy;

Bạn nào chưa có ứng dụng quản lý task thì cài ứng dụng handy taskman bên dưới vào, có rồi thì thôi (mình khuyên là nên dùng)

Sau khi cài đặt, ứng dụng sẽ có icon như sau:

Sau đó, bạn nên vào Settings để chỉnh các phím tắt thành như hình sau: bên trái và bên phải nên là menu hide và taskman

Sử dụng:

Bật CapsOff hay dùng ROMPatcher bật Disable caps. Mở ứng dụng Menu hider lên.

Ngay đầu tiên, bạn phải nhập pass "symbian-freak" để vào được.

nên thay đổi pass ngay lần này, tại ô change pass để dễ nhớ và dễ nhập lần sử dụng sau

Muốn dấu icon, tại dòng Hide menu, bạn chọn enable. Ứng dụng sẽ hiện 1 thông báo "done, wait a few seconds and restart menu". Nếu hiện dòng này thì bạn đã khởi động dấu tất cả các icon. Restart máy lại bạn sẽ thấy.

Sau đây là ví dụ:

Trước:

Sau:

Vậy là đã dấu hết icon!

Bây giờ là cách cho nó hiện lại, lúc này mới cần HanyTaskman nè. Chọn mở Taskman, vào Lookup & Start, mở ứng dụng CapsOff hay ROMPatcher để Disable caps. Theo hình;

Vào lại Menu hide, làm theo các bước trên, nhưng không chọn Enable mà ta sẽ chọn Disable. Cũng sẽ có 1 câu thông báo. Thoát ra khởi động lại máy là ok ngay.

Xong rồi nhé!

Chú ý:
- Các bạn phải có PM quản lý Task và có shortcut ra ngoài màn hình.

- Luôn CapsOff khi làm bất cứ gì.

- Bạn cũng có thể dấu icon của các ứng dụng bạn cài vào bằng cách chọn hide app.

- Có thể ứng dụng này chỉ dùng cho OS9.2

Bản cập nhật. CapsOn/Off có sẳn trong ứng dụng.
Nhớ làm theo hướng dẫn trên nhé.

MinhThang

Manager
LẤY LẠI BỘ NHỚ MÁY OS9.1 ĐÃ HACK PHONE (Gần 5Mb)

Cách 1:
Dùng X-plore truy cập vào:C/PRIVATE/102072c4 Xoá file reserved.bin
Cách 2:
Copy file đính kèm theo đường dẫn:C/PRIVATE/102072c4
Làm xong xem lại bộ nhớ máy thật bất ngờ ok

mrtien169

Với lại cái này chỉ dành cho các máy có bộ nhớ trong lớn thôi, còn các máy có bộ nhớ <10M thì ko giảm bao nhiêu đâu ...

khamnguyen

cho em hỏi máy bác khi em đã lỡ ĐÃ HACK PHONE bị xai.em muốn fomat máy lại để nhìn tháy file bin,trong phần sys thi sao em không nhìn thấy file bin nữa vậy các bác chỉ dùm đệ với

MinhThang

Manager
cho em hỏi máy bác khi em đã lỡ ĐÃ HACK PHONE bị xai.em muốn fomat máy lại để nhìn tháy file bin,trong phần sys thi sao em không nhìn thấy file bin nữa vậy các bác chỉ dùm đệ với

Muốn nhìn thấy file hệ thống bạn cần phải hack phone mà khi bạn đã fmat máy thì bạn phải hack phone lại để truy cập vào những file đó.

ppx2301

Vây có phải là dọn sạch rác của bộ nhớ máy không ? Máy mình N73ME đã hack thì dùng cái này có ảnh hưởng gì ? hay khi sử dụng cái này phải hack phone lại ?

Zenki

Super V.I.P
Mình hack phone rồi và đã cài 2 cái CaplockON và OFF rồi mà sao vẫn không truy cập vào thư mục SYS và PRIVATE trên phone được vậy ?

MinhThang

Manager
Vây có phải là dọn sạch rác của bộ nhớ máy không ? Máy mình N73ME đã hack thì dùng cái này có ảnh hưởng gì ? hay khi sử dụng cái này phải hack phone lại ?

Không ảnh hưởng gì tới hệ thống và pm bạn đã cài nó chỉ xóa bỏ file không cần thiết để lấy lại bộ nhớ máy máy đã hack phone thì cần cái này đó bạn. thấy hay thanks mình phát nha.

Status
Không mở trả lời sau này.