• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

hilaryteri

Điều kiện:
Máy của các bạn đã Hack
Và đã cài Rompatcher

Hậu quả nặng nề! Cài xong rùi chạy ứng dụng nào cũng báo Application Close!
Tắt đi vẫn bị, remove hết restart máy cũng bị! Có cách nào bỏ hoàn toàn và khắc phục hậu quả không?X-(​

lekhachuy3aa

đây là hình mình chụp chép file .txt đúng địa chỉ chưa? mình cũng thử move 3 file như bạn chỉ cũng ko đc. hix...

Máy mình không hề bị lỗi đó. Máy bạn N82 V bao nhiêu thế! Vậy bạn xem lại file .rsc đã chép đúng chưa. Nếu không được nữa thì bạn thử xóa luôn 2 File đó luôn xem có vào lại được media player không. Nếu không được nữa thì mình nghĩ chắc máy bạn bị lỗi về phần mềm chứ không liên quan đến việc chép các file này. Mình thấy chưa ại bị giống bạn cả và ngay cả mình cũng thế đó. Giờ thì mình chúc HunhBa may mắn.:O

taiphong

Cách update QuickOffice v5.0.16 full - Dành cho phone đã hack

Yêu cầu:

- Phải có sẵn bản QuickOffice v3.x hay 4.x trên điện thoại.

- Phải có Xplorer hay trình quản lý file nào đó.

- Phải có kết nối internet trên máy của bạn (wifi, WLAN..) (đọc ghi chú bên dưới nhé :p)

- Phải tạo 1 folder tên E:\Quickoffice\ và copy file quickofficePU_5016.sis (file đính kèm) vào đó (cái này dành cho các bạn không muốn down file trực tuyến). Chúng ta sẽ install sau.

........

nhưng máy mình khi down nó hiện bản 6 rồi, vậy có làm được k hả Kojro?
thanks

Kojiro

Super V.I.P
nhưng máy mình khi down nó hiện bản 6 rồi, vậy có làm được k hả Kojro?
thanks

Bài này cũ rồi bạn à! hiện giờ đã có Quick bản 6.0.270 chỉ 1 file sis, bạn chỉ cần cài file đó vào là ok thôi. Search trong 4rum ứng dụng văn phòng nhé!

nmhoang2201

Cách này em thử trên máy N73 ME của em ngon lành, chạy nhanh hơn hẳn. Cách làm như sau:

Tạm dịch:
Download File đính kèm. Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào "C:\Resource\"101ffcd2.txt vào "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại máy.
Từ bây jo, chương trình nghe nhạc sẽ chỉ tìm bài hát trong thư mục "E:\sounds\" và Gallery chỉ quét tìm các file ảnh và video trong thư mục "E:\images\""E:\videos\" Vì vậy nên máy của bạn sẽ chạy nhanh như thỏ :p
Tuy nhiên, khi bạn đổi nhạc chuông trong profile, bạn cũng chỉ thấy nhạc chuông trong thư mục "E:\sounds\simple\".
Tác giả đã thử thành công với N95 8gb, N95-1, N82 và 1 vài máy điện thoại khác.
hix, rùi mấy cái flash nó quét ở đâu vậy bro, mấy cái đó em để làm screensaver mà ko tìm thấy cái nào hết

tphamvietthanh

Cách thay đổi nhạc hiệu khởi động máy mặc định bằng bài nhạc của chính bạn. Mình up ở đây đoạn nhạc hiệu khởi động của WinXP nhé. Các bạn có thể dùng đề test và cũng có thế làm cho mình 1 đoạn với điều kiện đoạn nhạc phải ngắn hơn 10s nhé.

Trước hết các bạn chép file 101F8763.txt vào С:\private\10202be9\. Nếu chưa có thì ta tạo folder 10202be9 nhé.

Sau đó các bạn đặt đoạn nhạc hiệu cần nghe vào E:\Sounds\Simple\*.mp3.

Khởi động lại máy để thưởng thức nhé!

Nếu không chạy thì các bạn khắc phục như sau:

Vào Z:\private\10202be9\ và copy file 101F8763.txt

Đưa file txt vào С:\private\10202be9\

Dùng quản lý file mở và Edit file txt này như sau: Chỉ thay đổi Z:\Data\Startup_tone.aac thành E:\Sounds\Simple\Startup.mp3
Không thay đổi các giá trị này nhé:
0x1 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 string "Z:\\Data\\Startup_tone.aac" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Cuối cùng đặt đoạn nhạc chuông mới vào E:\Sounds\Simple\Startup.mp3

----------------------------------

Còn không biết Thank mình 1 cái nữa ;;)
em làm chẳng được gì cả em dung n95 thường

tphamvietthanh

minh nói về bài thay đổi nhạc hiệu khi khởi đông máy . không được mà còn mất luôn âm gốc nữ chứ

caychuoihpvn

em đổi skin n-gage theo đúng hướng dẫn ở trên , giờ die rồi , ko thể vào được n-gage nữa , em dùng máy N73 có ai biết cách khắc phục không

q630666

em đổi skin n-gage theo đúng hướng dẫn ở trên , giờ die rồi , ko thể vào được n-gage nữa , em dùng máy N73 có ai biết cách khắc phục không
Đổi Skin của N-gage là chết rồi.Tớ cũng bị lỗi này.Giờ bạn xóa hết game Ngage.xong xóa luôn cả N-gage đi rồi cài lại từ đầu.Lưu ý phải xóa hết game trc xong mới xóa Ngage.Xóa Ngage trc là phải format hết cả máy cả thẻ cài từ đầu đấy.Mình bị dính 1 fat cài lại cả máy.Bác KJO xem lại hộ bọn e cái Skin đấy đi ạ!

tiny1990

Đổi Skin của N-gage là chết rồi.Tớ cũng bị lỗi này.Giờ bạn xóa hết game Ngage.xong xóa luôn cả N-gage đi rồi cài lại từ đầu.Lưu ý phải xóa hết game trc xong mới xóa Ngage.Xóa Ngage trc là phải format hết cả máy cả thẻ cài từ đầu đấy.Mình bị dính 1 fat cài lại cả máy.Bác KJO xem lại hộ bọn e cái Skin đấy đi ạ!

Đề nghị bác nên đổi hình khác. hình này
rất nghệ thuật nhưng nó ...:mad:)

barclays

Cách này em thử trên máy N73 ME của em ngon lành, chạy nhanh hơn hẳn. Cách làm như sau:

Tạm dịch:
Download File đính kèm. Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào "C:\Resource\"101ffcd2.txt vào "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại máy.
Từ bây jo, chương trình nghe nhạc sẽ chỉ tìm bài hát trong thư mục "E:\sounds\" và Gallery chỉ quét tìm các file ảnh và video trong thư mục "E:\images\""E:\videos\" Vì vậy nên máy của bạn sẽ chạy nhanh như thỏ :p
Tuy nhiên, khi bạn đổi nhạc chuông trong profile, bạn cũng chỉ thấy nhạc chuông trong thư mục "E:\sounds\simple\".
Tác giả đã thử thành công với N95 8gb, N95-1, N82 và 1 vài máy điện thoại khác.

Mình nghĩ là có thể thay đổi folder nhạc bằng cách edit cái file txt nhỉ? Có ai test thử chưa?

Ngoài ra, đã test trên n73me và ko có tác dụng

Chỉnh sửa cuối:

Siegel_007

bác Kojiro giúp e cái! E "quậy" mấy cái hack phone tùm lum thế nào mà giờ cài mấy flie cài đặt máy toàn báo "tập tin bị lỗi" không à? Bác xem giúp em cái!

ANHTUAN9791

Nguyên văn bởi barclays Xem Bài gửi
Mình nghĩ là có thể thay đổi folder nhạc bằng cách edit cái file txt nhỉ? Có ai test thử chưa?

Ngoài ra, đã test trên n73me và ko có tác dụng
Mình đã edit,đã dẫn link đến E:\Music.Ngon lành cành đào!
bác Kojiro giúp e cái! E "quậy" mấy cái hack phone tùm lum thế nào mà giờ cài mấy flie cài đặt máy toàn báo "tập tin bị lỗi" không à? Bác xem giúp em cái!

Bạn chép nhầm file installserver.exe vào c:\sys\bin rồi.Bạn hãy tìm đúng file installserver.exe dành cho dòng máy của mình nhá!

fptvn

Cách thoát hoàn toàn Music Player

Ở các máy dòng ME như N73 ME, chương trình Music Player luôn chạy thường trực trên máy, không thoát ra được, nên sẽ ảnh hưởng khá lớn tới tốc độ của máy, mình sẽ giúp các bạn giải quyết vấn đề trên hết sức đơn giản thôi.
Các bạn vào Music Player rùi Back ra tới Music Menu => Options =>Go to Music shop => nó đòi kết nối mạng thì bạn chọn No nhé, sau đó Options => Exit => Xong
Bây giờ bạn có thể vào Music Player nghe nhạc và thoát hẳn ra bằng cách Options =>Exit => Music Player sẽ được thoát hẳn ra. Đã test ok trên máy em N73 ME

thế cách này có áp dụng cho N81 được không bác.em thử trên N81 mà không được

romano81

thế cách này có áp dụng cho N81 được không bác.em thử trên N81 mà không được

N81 thì bác nên sài cái HandyTaskman hoặc cái JbakTaskMan mà kill nó đi là ok nhất. Search diễn dàn nhiều lắm. Mình thì sài cái HandyTaskman dễ hiểu.

Status
Không mở trả lời sau này.