• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

hai_dung

Cách này em thử trên máy N73 ME của em ngon lành, chạy nhanh hơn hẳn. Cách làm như sau:

Tạm dịch:
Download File đính kèm. Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào "C:\Resource\"101ffcd2.txt vào "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại máy.
Từ bây jo, chương trình nghe nhạc sẽ chỉ tìm bài hát trong thư mục "E:\sounds\" và Gallery chỉ quét tìm các file ảnh và video trong thư mục "E:\images\""E:\videos\" Vì vậy nên máy của bạn sẽ chạy nhanh như thỏ :p
Tuy nhiên, khi bạn đổi nhạc chuông trong profile, bạn cũng chỉ thấy nhạc chuông trong thư mục "E:\sounds\simple\".
Tác giả đã thử thành công với N95 8gb, N95-1, N82 và 1 vài máy điện thoại khác.

mình làm theo cách của bạn. Gallery thì ok có music mặc định của máy thì không mở được. ( N95 8gb)

wsp

Mới vọc được 1 mẹo mới, rất hữu ích, anh em tham khảo nha (Đã tested trên N95 8gb Ok)

Chú ý: Chỉ có thể làm được khi máy bạn đã hacked rồi nhé

Các bước làm:

Cache là thư mục lưu trữ lại các tập tin mà khi bạn lướt Web bằng trình duyệt mặc định hay Opera, Opera Mini nó sẽ tự động lưu lại giúp cho lần sau bạn vào web sẽ nhanh hơn gấp nhiều lần vì ko phải load lại các file cũ (image,flash...), như vậy nó quả là cần thiết nhưng 1 điều bất lợi là khi các file trong Cache quá nhiều dẫn đến tốn bộ nhớ, mà bạn cũng biết đấy, dung lượng Ổ C là có hạn, ko như ổ E hay thẻ nhớ, vì vậy, 1 mẹo nhỏ để chuyển toàn bộ thư mục này sang E là cần thiết (ko phải chỉ move hay copy là xong đâu nha ^_^!)

1) Mở X-plore tạo 1 thư mục tên là Cache ở E:\Cache
2) Chạy Cap Off hoặc với Secman thì Turn Plat. Security Off
3) Đi đến đường dẫn thư mục Z:/private/10202be9, copy file "101F8557.txt"
Copy nó và paste vào C:/private/10202be9.
4) Edit file này (Bấm phím số 8 với X-plore)
Cụ thể ta có 2 dòng cần thay đổi như sau:
00x3 string "d:\\cache" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "c:\\cache" 0
Thì sửa chúng thành
00x3 string "e:\\cache" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "e:\\cache" 0
Ở đây ta đã đổi e thay cho 2 chữ C và D
5) Hoàn tất, giờ hãy khởi động lại máy, mọi việc đã xong, từ bây giờ khi lướt web bạn ko còn phải lo về kích cỡ của Cache hay sợ chật ổ C nữa.. Have fun!

P/S: Mọi copy từ bài viết này vui lòng ghi tên mình nha "dung1291985", Thanks ^_^

Mình làm theo như bạn hướng dẫn, nhưng khi duyệt web, các tập tin vẫn lưu vào Cache trên C:, còn thư mục Cache trên E: thì trống trơn. :-??.

Caominh171

Mình làm theo như bạn hướng dẫn, nhưng khi duyệt web, các tập tin vẫn lưu vào Cache trên C:, còn thư mục Cache trên E: thì trống trơn. :-??.

Mình làm và vẫn chuyển được bt mà bạn :-?

sony

1- Mình muốn trong gallery view ảnh và video theo thư mục lưu trữ thì làm thế nào được nhỉ,cứ hiện hết cả lên gần 1k ảnh thì tìm đến ảnh cần xem lâu quá, nhảy 10 cái vẫn lâu , có cách nào để thay đổi không ??
2 - Muốn thay đổi màu font chữ ở màn hình ngoài thì có cách nào không, hay phải dùng 1 theme editor nào đấy edit lại colour
3- Nhiều khi đang viết tin nhắn chẳng may ấn thoát ra ngoài mà nó không lưu vào draft cho mình, khắc phục ra sao ???

4- Muốn move 1 folder chứa vài ứng dụng trong 1 folder khác trong Menu để ra phía ngoài cùng của Menu thì làm thế nào ( cơ bản folder đó có icon biểu tượng nội dung nên mình muốn giữ lại chứ không muốn tạo 1 folder mới rồi tìm cách đổi icon )

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
1- Mình muốn trong gallery view ảnh và video theo thư mục lưu trữ thì làm thế nào được nhỉ,cứ hiện hết cả lên gần 1k ảnh thì tìm đến ảnh cần xem lâu quá, nhảy 10 cái vẫn lâu , có cách nào để thay đổi không ??
2 - Muốn thay đổi màu font chữ ở màn hình ngoài thì có cách nào không, hay phải dùng 1 theme editor nào đấy edit lại colour
3- Nhiều khi đang viết tin nhắn chẳng may ấn thoát ra ngoài mà nó không lưu vào draft cho mình, khắc phục ra sao ???

4- Muốn move 1 folder chứa vài ứng dụng trong 1 folder khác trong Menu để ra phía ngoài cùng của Menu thì làm thế nào ( cơ bản folder đó có icon biểu tượng nội dung nên mình muốn giữ lại chứ không muốn tạo 1 folder mới rồi tìm cách đổi icon )

Đây ko phải là nơi bạn hỏi các vấn đề này nhé và ko được bôi đậm chữ, lần sau chú ý hơn

1 + 2. Ko có cách nào theo ý bạn cả

3. Bạn làm là biết ngay chứ hỏi chi bạn.

4. Chức năng đó có sẵn, bạn tự nghiên cứu đi, rất đơn giản.

cofer

Posted via Mobile Device
Co the do dong E65 no co su khac biet chang. Khi vao web ma co trai cau xoay xoay thi luu o E, con web thi van luu o C. Buon

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Co the do dong E65 no co su khac biet chang. Khi vao web ma co trai cau xoay xoay thi luu o E, con web thi van luu o C. Buon

Chắc chỉ còn lí do đó quá bạn à :p Mình ko còn gì giải thích thêm cả :)

thansau2009

Lính mới hỏi thăm

Cho mình hỏi máy N5700 có thể Hack được ko vậy bạn?Nếu hack được thì bạn có thể chỉ giúp mình cách làm thế nào nhé!Mình cũng mới gia nhập diễn đàn nên vẫn còn bỡ ngỡ,mong bạn thông cảm nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi máy N5700 có thể Hack được ko vậy bạn?Nếu hack được thì bạn có thể chỉ giúp mình cách làm thế nào nhé!Mình cũng mới gia nhập diễn đàn nên vẫn còn bỡ ngỡ,mong bạn thông cảm nhé!

Mới thì bạn nên tìm hiểu và post bài đúng khu vực nhé :D

5700 hack được, bạn làm theo cách 3 của bài này cho gọn: http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447, bạn phải có file cer (có hướng dẫn rất chi tiết) để hack theo cách đó.

Có vấn đề nào cần thảo luận thì bạn thảo luận ngay chủ đề đó nhé, đây là khu vực chia sẻ thủ thuật ứng dụng hack phone.

nvthinh75

Cách xác định các CT chạy trên Mass Memory (kết nối Transfer Data)

Áp dụng cho trường hợp:
N81-8G của mình không thể kết nối "Transfer Data", chỉ có thể kết nối PC Suite. Khi kết nối bằng Transfer Data nó báo "Không thể kích hoạt chế độ truyền dữ liệu. Bộ nhớ thứ cấp đang được ứng dụng Nhắn tin sử dụng. Thay đổi bộ nhớ thứ cấp đã chọn.
hoặc tương đương.

Thực hiện như sau:
1. Chuyển việc sao lưu của tin nhắn từ bộ nhớ thứ cấp (mass memory) sang bộ nhớ điện thoại.

2. Dùng Jbak Taskman để mở các chuơng trình đang chạy ngầm lên, thiết lập để xem ở chế độ hiển thị các chuơng trình ẩn luôn (show hidden apps) và bỏ chọn chức năng tắt chuơng trình mà ko cần hỏi (Close w/o confirmation)

Sau khi nhấn OK, ta sẽ thấy một loạt các CT hiện ra như sau:

Giờ, lần lượt nhấn C để xóa (tắt) thử các chuơng trình, lưu ý là ta chỉ tắt các chuơng trình ở ổ đĩa E mà thôi, các ổ còn lại như Z và C thì ko cần.
Không cần tắt CT như vầy

Tắt cái này: vì nó có path là E:...

3. Bước cuối cùng, hãy nhớ thoát luôn Jbak Taskman

Giờ đây, bạn có thể cắm cable usb vào điện thoại và thử được rồi đó.

(bài này không nhất thiết phải để trong thủ thuật cho điện thoại đã hack, mà cho các điện thoại khác cũng được, nhờ mod chuyển đến nơi thích hợp nếu cần thiết).

Chỉnh sửa cuối:

woxiangnihh

Bác cho em hỏi N82 FW mới có hack đc ko nhỉ ! nghe nói N82 FW mới bảo mật tốt quá , ko mở đc thư mục C:\sys\bin bác nào hack N82 mới chưa !

Kojiro

Super V.I.P
Bác cho em hỏi N82 FW mới có hack đc ko nhỉ ! nghe nói N82 FW mới bảo mật tốt quá , ko mở đc thư mục C:\sys\bin bác nào hack N82 mới chưa !

N82 fw mới nhất v31 hack phà phà, hack bằng HelloOX 1.03 với điều kiện có file cer.

Caominh171

N82 của mình cũng fw mới đây, mình vẫn cho em nó "lên dĩa" nè :D

q630666

Cách đổi hình " bàn tay nắm bàn tay " khi khởi động hack phone:D

1. Bật capoff.
2. Dùng trình quản lý file truy cập Z:\resource\app.
3. Copy file ảnh startup.mbm và file rsc tuỳ theo ngôn ngữ mặc định của máy bạn vào ổ C:\resource\apps.
4. truy cập C:\resource\apps rồi mở file vừa chép bằng winhex.
5. kéo xuống dòng 000050.
6. Thay đổi giá trị " 5A " thành "43"
7 Save lại rồi khởi động máy và click thanks đi thôi chứ.
File ảnh mbm các bạn tự làm theo ý thích nhé.
Đây là ảnh nền một pro làm trên n82 nè:D

Cái này phải cop thêm cả file startup.mif qua C nữa không thi không lên hình đc :|

Status
Không mở trả lời sau này.