• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

chatchiet

HTC Audio Manager v1.2.515.718​

Phần mềm nghe nhạc đã được man phamquang và mod thaikien giới thiệu ở các phiên bản trước
Hổ trợ từ WM2003-WM06

Last edited by a moderator:

Azumy

HTC Home 1.0 (Build 527.701)

Xin mời bạn chiêm ngướng today plugin mới của HTC, được lấy ra từ thiết kế HTC Touch khá nổi tiếng của HTC sắp ra mắt cạnh tranh với Iphone
Hỗ trợ chính cho Hermes và Wizard nhưng test trên Prophet vẫn ok

Tham khảo thêm ở đây
Tải về cài đặt theo file cab

Azumy

CÁC ỨNG DỤNG CỞ BẢN CỦA HTC

Các ứng dụng của hãng HTC tuy chỉ là những soft cơ bản nhưng khá quan trọng với một số người, có thể cho mọi người hoặc các cooker tích hợp nó vào trong rom của mình.

Mình lập ra chủ đề này để đưa tất cả các ứng dụng mới của HTC vào đây, có thể tham gia thảo luận sử dụng, cài đặt, nâng cấp,...

Mọi vấn đề không liên quan sẽ bị các ĐHV del với bất kỳ lý do nào.

Azumy

HTC Touch Dial Pad + CommManager + Power Tray

HTC Touch Dial Pad + CommManager + Power Tray

Thêm một số các ứng dụng được lấy ra từ sản phẩm HTC Touch khá đình đám
Yêu cầu là phải là HDH WM06

Tải về cài đặt dưới dạng file

Chỉnh sửa cuối:

Utxd

HTC SIM-Manager v6.13 [2007]​

Phần mềm nhỏ gọn quản lí sim của HTC, cho phép xem nội dung của sim, chuyển danh bạ từ sim sang máy và thực hiện cuộc gọi từ contact trên sim!
Hình minh họa:

File exe chỉ cần copy đè vào windows, ko cần cài đặt!

hooliganboy

Cái soft Power Tray để làm gì vậy huynh , huynh nói rõ hơn chút về chức năng của nó dùng em nhé . Em cài vào rồi nhưng chưa thấy nó có tác dụng gì cả .........

cf005h

Mấy bản này em thấy có bác giới thiệu xài cho Hermes, Wizard, Prophet... Lại có bác nói chỉ xài với WM6. Vậy con BA WM5 của em có xài được không?

Mấy bản này em thấy có bác giới thiệu xài cho Hermes, Wizard, Prophet... Lại có bác nói chỉ xài với WM6. Vậy con BA WM5 của em có xài được không?
Những soft nào nêu cụ thể chỉ dùng được trên WM6 hoặc đã nêu dòng máy cụ thể thì chỉ những dòng máy đó, HDH đó mới dùng được, còn lại thì thỏai mái bạn nhé! :D

linhlk

những bản nào k có ghi chú j thì sẽ dùng đc cho BA,còn đã có ghi chú như ở trên thì chắc chắn là k dùng đc đâu bạn à:D

mercuryvn

New.HTC_X-Button1.5

New.HTC_X-Button1.5

Cái này chắc đã giới thiệu trong forum rồi thì phải nhưng tui thấy đây là topic mở ra nhằm giới thiệu các soft của HTC nên cứ post lên để mọi người cùng dùng và thảo luận nhé! Soft này chắc kô phải giới thiệu nhiều, để đóng nhanh các chương trình đang chạy (Do kô cài phần screen shot nên kô có ảnh).Khi cài ra nó nằm phía trên bên trái gần cục pin.

Cài đặt dưới dạng file cab

Azumy

Office Mobile 2007

Office Mobile 2007

Mặc dù không là soft của HTC tuy nhiên các bộ office cũng là những ứng dụng rất cơ bản trên PDA chạy windows mobile
Phiên bản mới nhất vừa được cập nhập
Chỉ hỗ trợ cho WM06

Tải về ở đây

hooliganboy

Gộp

Mấy Bro ơi , có cách nào add thêm mấy city vào trong phần weather của HTC Home 1.0 ko ???????? Trong này chỉ có mỗi Hà Nội thôi , mà em ở tận Nha Trang ............

Thank các huynh đã quan tâm , em đã biết cách add thêm thành phố vào trong mục weather .........
Huynh nào có nhu cầu giống như em thì down file này về , giải nén rùi copy đè lên file HH_0409_WeatherCities.xml trong thư mục window nhé . Em đã add thêm 2 thành phố là Nha Trang với Sài Gòn rồi ............

XIII

Office Mobile 2007

Mặc dù không là soft của HTC tuy nhiên các bộ office cũng là những ứng dụng rất cơ bản trên PDA chạy windows mobile
Phiên bản mới nhất vừa được cập nhập
Chỉ hỗ trợ cho WM06

Tải về ở đây

Link không còn làm việc... Azumy có thể giúp cho link khác được không, cảm ơn.

hooliganboy

Flash màn hình lúc khởi động nhé , sẽ có một biểu tượng của HTC xuất hiện khi các bạn khởi động máy .Cài đặt bằng cách đưa máy về trạng thái bootloader rồi thực hiện giống như đang up rom nhé ............Chúc vui :)

Chỉnh sửa cuối:

bee

Mọi người cho hỏi là sau khi down cái soft Audio về thì làm thế nào để cài nó vào PDA và dùng thay Media Player?

Em muốn thay hẳn thằng Media Player nhưng không biết có hại gì cho máy hoặc HDH không nữa. Bác nào có thử rồi xin chỉ giáo, và chỉ cho em luôn cách uninstall thằng Media Player cái.

Mọi người cho hỏi là sau khi down cái soft Audio về thì làm thế nào để cài nó vào PDA và dùng thay Media Player?

Em muốn thay hẳn thằng Media Player nhưng không biết có hại gì cho máy hoặc HDH không nữa. Bác nào có thử rồi xin chỉ giáo, và chỉ cho em luôn cách uninstall thằng Media Player cái.
Nếu là file cab thì bạn copy thẳng vào PPC rồi chạy nó, còn nếu là file exe thì sync PPC với PC rồi chạy file exe là nó sẽ tự động cài vô PPC cho bạn! WMP ko bỏ đi được vì nó nằm trong rom, khi muốn nghe nhạc thì bạn chỉ cần mở phần mềm mà bạn vừa cài vào là nghe thôi!

digikni

Mấy Bro ơi , có cách nào add thêm mấy city vào trong phần weather của HTC Home 1.0 ko ???????? Trong này chỉ có mỗi Hà Nội thôi , mà em ở tận Nha Trang ............

Thank các huynh đã quan tâm , em đã biết cách add thêm thành phố vào trong mục weather .........
Huynh nào có nhu cầu giống như em thì down file này về , giải nén rùi copy đè lên file HH_0409_WeatherCities.xml trong thư mục window nhé . Em đã add thêm 2 thành phố là Nha Trang với Sài Gòn rồi ............

Options của HTC Home ở đâu vậy máy pác? tui muốn chỉnh thời tiết là độ C chứ ko phải độ F nhưng ko được.