• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

shinmobile

Help-không upROM được

Tình hình là em đã thử rất nhiều lần rồi nhưng PC thông báo là : The Update Ultility canot open the requested file.Please check your Update Ultility
Em thử lại lần nữa thì thông báo là : The Update Ultility canot connect to your PDAphone.Rồi đại loại như là kiểm tra lại PDAphone kết nối với cáp và cáp kết nối với máy tính.
Em đã thay cáp,cài lại Active Syns,cóp tools Rom khác nói chung là đủ mọi cách (máy em vẫn syns được,vẫn cài phần mềm được)
Em đang dùng bản CE OS 5.2.20759(Build 20759.1.4.1 NAM)của bác CONGNAM
Rom : 2.20.7.35 WME
Radio:02.19.21
Mong các bro giúp đỡ
Sau khi không upRom được thì em tháo pin ra, khơi động lại và vẫn dùng bình thừong

Chỉnh sửa cuối:

ManhHung_PE990i

híc mình cũng bị y hệt như trường hợp shinmobile, đang up thì khởi động lại máy. Sau đó mình up lại rom gốc thì nó cũng báo không kết nối.Đang mò tiếp,huhu ...

nguyenthuanbg_pv

Có pro nào ở Thủ Đức không giúp mình với. Không biết có phải do hết pin không mà cứ lên màn hình 3 sọc màu được một tí rồi chớp tắt chớp tắt. Huhu
Bạn cứ để vậy mà cắm nạp cho đầy pin (nạp pin vẫn vào mà). Sau đó làm lại quy trình từ đầu nhé.:-?

shinmobile

Sao ko ba'c nào tra loi em the' nhi.Buon qua'.hi'c.(sorry vì em vào bang phone nen da'u ko day du)

redcat83

Lâu wá mình không uprom nên mình wên hét rồi ,hôm nay lên PDAviet down về 1 rom nhưng sao khi Unrar thì chỉ có 1 file nk.nbf vậy mình cẩn phải làm sao để up xin giúp mình với

CongNam

Lâu wá mình không uprom nên mình wên hét rồi ,hôm nay lên PDAviet down về 1 rom nhưng sao khi Unrar thì chỉ có 1 file nk.nbf vậy mình cẩn phải làm sao để up xin giúp mình với

Lấy 1 bản rom mà có sẵn tool, sau đó bạn xóa file nk.nbf đi, copy cái nk.nbf mới vào và up đi nhé.

redcat83

Mình làm mất hết các bản rom rồi nên không có tool để up ,bạn có thể cho mình xin tool thôi nha ,xin cảm ơn bạn

shinmobile

phù, cuối cùng thì cũng bắt được bệnh của em nó. Chắc là mấy Rom em mới down về bị lỗi chứ mấy bản cũ up lại thì không vấn đề gì. May quá:)

redcat83

Cho mình hỏi sao mỉnh HardSPLProphet rồi và dowd bản ROM CE OS 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV ) unrar bình thường nhưng sao khi up vẫn chết ở màn hình 3 mầu vậy các bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Cho mình hỏi sao mỉnh HardSPLProphet rồi và dowd bản ROM CE OS 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV ) unrar bình thường nhưng sao khi up vẫn chết ở màn hình 3 mầu vậy các bạn ?
Bạn hardspl đã thành công chương, hay là đã hardspl nhầm chip rồi. bạn phải cho hình ảnh cụ thể anh em biết mới hướng dẫn bạn được.

levietcuong08

tháng trước up giùm thằng bạn mình cũng đọc kỹ hướng dẩn, tải đúng tôl , nhưng khi up chết queo luôn , giờ không dám nhìn mặt thằng bạn, hic hic:(

cocvuon

các bác ơi giup mình với.
Mình up rom bi lỗi bây h kick cào bootlader thì nó hiện lên màn hình 3 màu bên phải có chữ RUU bây h vào nó cứ hiện nên cái rồi lại tắt ko biết lí do j.
liệu có sửa đc ko các bác giúp mình với.

huuu kko có bác nào hộ em với

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member

Hoangdat_vista

Bạn đọc và tìm hiểu kỹ đi, nếu không muốn bỏ tiền đi sửa! Đều là tiếng Việt cả mà

Lamson

Well-Known Member
bác Lam sơn ơi mình đọc xong trả hiểu j cả. bác có thể cho mình địa chỉ nhà bác. bác làm giúp mình đc ko. :((
Mail: sukhoidau_2010@yahoo.com

Vấn đề này nói rất nhiều lần rồi mà
• Bây giờ bạn SR lại máy xem máy của mình là G3 hay G4 , và xem đã HardSPL chưa
Nếu chưa Hard SPL thì thong số sẽ là SPL 2.2.00000 ( máy G3 ) SPL 2.2.00001 ( máy G4 )
Nếu HardSPL rồi thì máy sẽ là SPL 2.G3.4PDA ( máy G3) SPL 2.G4.4PDA ( máy G4)
• Khi chưa HardSPL thì nếu Up ROM quá trình vẫn diễn ra bình thường bào finished nhưng sau đó khởi động chỉ lên màn hình 3 màu ( Boodloader )
• Cách sửa chữa là kiếm bản ROM SHIP, PV_temp. Up lai cho nó về WM5.0, sau đó tiến hành HardSPL rồi Up ROM
• Nói chung nên chịu khó tìm trong diễn đàn có đủ cả……… tham khảo them ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633

cac bac chi cho em up rom con pm300 hom truoc em mang ra hang no cai cho ban rom chay cham nhu run y .rom cua no cai cho em la version 2.20.7.35wwe radio 02.69.21 protocol version 4.1.13.30 .Em chua up rom lan nao len chua dam dung chan den con may. bac nao co ban rom cho em xin voi va huong dan cho em up rom nhe thank cac bac

caphechieu1

O2 Neo không nhận thẻ nhớ và file bluetooth

Các bác giúp em với:((.Khi em Up ROm có tich hợp M2D thì cứ bị lỗi Bluetooth( Dù nhận diện được thiết bị,gửi được file nhưng không nhận được file từ máy kia gửi sang) và không nhận thẻ nhớ sau khi power off(Khi để thẻ nhớ trong máy thì bình thường,cứ để tự nhiên cho đến khi máy tự poweroff rùi bật nút nguồn hiển thị lại thì lại không đọc được những file trong thẻ nhớ nữa ( em dùng thẻ 1G)),sau đó em rút thẻ nhớ ra ,cắm lại thì lại nhận bình thường.Rồi lại để power off rồi lại bị hiện tượng như trên:-??.Em đã tiến hành Up Rom lại mấy lần liền và mỗi lần còn cẩn thận HR khoảng 5-7 lần cho ổn định.Nhưng vẫn bị những lỗi trên các bác ạ.:-/:-/Trong khi đó em Up Rom My sterious V1.0 hoặc Up Rom Shadow T.E2.0 của bác Cloudyfa thì vẫn bình thường.Mong các bác giúp em nhiều lắm lắm.Em xin cảm ơn!;)

Chỉnh sửa cuối: