• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

À thế up xong mình có cần HSPL nữa ko, tại thấy bảo chip G4 HSPL khá nguy hiểm mà thường sau mỗi bài up rom lại thấy có dòng khuyên HSPL để hoạt động cho tốt - -
Đã HardSPL rồi thì lần sau úp không phải HardSPL nữa, còn nếu bạn dùng JumpSPL thì mỗi lần úp rom thì phải thực hiện JumpSPL lại nhưng bù lại sử dụng JumpSPL thì rất an toàn không sợ chết DOC nhất là máy thuộc dòng chíp G4...

rainbowing

Bác cho em hỏi hiện giờ bản rom nào chạy mượt và ít hao pin nhất nhỉ, em up mấy rom rồi toàn lỗi tùm lum xờ máy thấy nóng thương quá >.<

Bác cho em hỏi hiện giờ bản rom nào chạy mượt và ít hao pin nhất nhỉ, em up mấy rom rồi toàn lỗi tùm lum xờ máy thấy nóng thương quá >.<
Bạn nên úp từng bản và test thôi chứ không thể nói chắc chắn là bản nào ổn định và mượt nhất cả... Bạn úp rom vô tư đi, máy nóng không ảnh hưởng gì đâu bạn ạ...

teenylove

Dopod 818 pro không úp được ROM

em có con 818 pro chip G4. Khi mua về đã dc HardSPL rồi. vẫn up rom bình thường, nhưng khi khởi động nó cứ có chữ i-mate. em ghét nên download bản rom ship cho dopod ở bài này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91524-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-PROPHET-★
Khi up xong chưa kịp mừng vì em nó đã có màn hình khởi động của dopod,em thấy nó lại trở về tình trạng ban đầu. chưa dc HardSPL
Em HardSPL mãi mà ko dc. Cuối cùng dùng đến cách jumspl thì Tự dưng lại dc.sau đó up len 6.1 bình thường.
Nhưng bây giờ, sau 1 thời gian dùng, em định up bản rom khác thi ko dc.Mặc dù em đã thử đi thử lại với nhiều rom khác nhau. Kể cả bản rom ship.sau Khi chon Update rom, nó chạy một lúc rồi hiện bảng sau

Em cũng đã thay nhiều cáp nối khác nhau. khi cắm máy để cop dữ liệu qua Microsoft Active Sync Vẫn bình thường.Máy em bị sao vậy các bác.
Giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Lỗi này là do công USB ko nhận ra PPC khi Up Rom:
1. Bạn nên xem lại Công USB của máy vi tính có vấn đề gì ko? Nếu Desktop nên dùng công USB sau thân máy 2.0, Laptop đa số cỗng USB là 2.0 rồi.
2. Xem lại thông số SPL có phải là chíp G4 ko nhé. Tiến hành Up lại ROM khác xem sao.

Sonblack

Super V.I.P
Máy bạn cần phải HardSPL trước khi up ROM. Bạn đã up lại ROM gốc thì hãy cẩn trọng!

teenylove

hix,sau khi up rom gốc em đã HardSPL thành công rôì mà. và em cung đã up thành công ban rom 6.1 touch 3d roi. nhưng sau khi dùng 1 thòi gian,up lại rom khác mà ko dc
em cũng đã thư up o 2 máy tính khác nhau. kết qua đều như vay ca.trong khi trưoc đay đều up thành công trên 2 máy này

hix,sau khi up rom gốc em đã HardSPL thành công rôì mà. và em cung đã up thành công ban rom 6.1 touch 3d roi. nhưng sau khi dùng 1 thòi gian,up lại rom khác mà ko dc
em cũng đã thư up o 2 máy tính khác nhau. kết qua đều như vay ca.trong khi trưoc đay đều up thành công trên 2 máy này
Lỗi là PPC của bạn không kết nối được với PC để úp rom, bạn thử thay dây cable khác xem sao và không nên úp rom bằng cable USB có dây nối kéo dài nhé... Bạn thay cable rồi thử úp lại xem sao...

teenylove

Lỗi là PPC của bạn không kết nối được với PC để úp rom, bạn thử thay dây cable khác xem sao và không nên úp rom bằng cable USB có dây nối kéo dài nhé... Bạn thay cable rồi thử úp lại xem sao...

vấn đề là em đã thử với nhiều dây cáp rồi.và khi em sao chép dữ liệu qua Microsoft Active Sync vẫn dc mà.chỉ khi up rom đến bước đấy mới bị thôi

vấn đề là em đã thử với nhiều dây cáp rồi.và khi em sao chép dữ liệu qua Microsoft Active Sync vẫn dc mà.chỉ khi up rom đến bước đấy mới bị thôi
Bạn úp rom qua AS hay đưa về Bootloader vậy ? Lỗi trên đúng là máy bạn không kết nối với PC qua cable, lạ nhỉ ??

teenylove

nếu úp rom qua AS la qua Microsoft Active Sync thì em cũng thử cả 2 cách rồi, ngoai ra em cũng dùng cách jumspl dể up mà cũng ko đc.các bác giúp em với ạ.hix

o2neoRobin

Nếu bạn đã HardSPL thì làm theo cách sau :
Không nên đưa máy về chế độ Bootloader mà phải kết nối với máy tính bằng Microsoft Active Sync sau đó chạy file Prophet_Upgrade.exe để up Rom cho máy (Rom có dạng nk.nbf)
lúc đó máy tính sẽ tự động đưa điện thoại về chế độ bootloader (màn hình toàn màu trắng) và up Rom. Việc của bạn chỉ nhấn Next và chờ cho xong

timaYe

Hjx,mình xuống cả rom w.m gốc rùi mà mãi mới lên được ý,không bít bị bệnh gi nữa nhỉ :(,không bít o2 neo này có format được DOC như của dòng khác không nhỉ,nâng cấp IPL với radio lên như thế nào nhỉ,hjx,máy mình đã HardSPL nhé

vinh_trung1002

Hjx,mình xuống cả rom w.m gốc rùi mà mãi mới lên được ý,không bít bị bệnh gi nữa nhỉ :(,không bít o2 neo này có format được DOC như của dòng khác không nhỉ,nâng cấp IPL với radio lên như thế nào nhỉ,hjx,máy mình đã HardSPL nhé
theo mình nghĩ lỗi này là do bạn cài fone tiếng việt do rom phải loai fone nên vào hơi chậm.
bạn thử đưa về rom ship rồi up thư rom 6.5 này thử xem sao: http://www.mediafire.com/?x6cwa602xncijt6
rom này mình có tích hợp sẵn fone

suzuki5310

cần giúp đỡ do up rom sai @@

Tình hình là mình đã không đọc kỹ hướng dẫn trước nên dẫn tới con G4 bị bệnh khá nặng hy vọng các cao thủ ra tay giúp đỡ ... thanks all :|
Đây là các bước mình làm --> unlock CID --> ok (nhưng quên kiểm tra máy đã unlock chưa)
--> máy đang xài rom ship uk 2005 --> down bản 6.1 cho G4 --> up trực tiếp (hơi ngu) --> 100% (not finish đứng treo luôn) --> rút cáp tháo pin khởi động lại --> máy vào bootloader --> hiện IPL 2.15.0001 SPL 2.20.0001 --> sợ quá up lại rom ship --> chạy 50% --> tự khởi động lại --> khởi động lại liên tục --> pó tay không up được rom ship --> kiểm tra lại mtty 1.14 --> máy chưa supcid
--> giờ không biết làm sao --> nhờ các cao thủ kinh qua cho mình lời khuyên :O
TB: mail suzuki5310@gmail.com or SDT 0975310088

Tình hình là mình đã không đọc kỹ hướng dẫn trước nên dẫn tới con G4 bị bệnh khá nặng hy vọng các cao thủ ra tay giúp đỡ ... thanks all :|
Đây là các bước mình làm --> unlock CID --> ok (nhưng quên kiểm tra máy đã unlock chưa)
--> máy đang xài rom ship uk 2005 --> down bản 6.1 cho G4 --> up trực tiếp (hơi ngu) --> 100% (not finish đứng treo luôn) --> rút cáp tháo pin khởi động lại --> máy vào bootloader --> hiện IPL 2.15.0001 SPL 2.20.0001 --> sợ quá up lại rom ship --> chạy 50% --> tự khởi động lại --> khởi động lại liên tục --> pó tay không up được rom ship --> kiểm tra lại mtty 1.14 --> máy chưa supcid
--> giờ không biết làm sao --> nhờ các cao thủ kinh qua cho mình lời khuyên :O
Bạn có thể dùng JumpSPL để úp các bản rom WM6.1 hay có thể úp các bản rom NoVendorID (NVID) là được.