• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

phuonghoangkt91

Giúp cứu DOPOD 818 Pro

Tiêu con 818 của em rùi, máy của em lúc đầu là G4 IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001 ,em chạy lên WM2006 ,trước khi chạy em đã dùng Prophet - Full unlock CID của Mod đưa lên ,em đã chay G4 only.exe khi hoàn thành máy khởi động lại hiện thông số là IPL 2.15.0001 và SPL 2.G3.4PDA và chỉ lên Bootload thôi, em đã HR thì báo là fail, Bây giờ nó cứ đứng ở Bootload ko làm sao dc.
:(:)(:)((
Bây giờ có phải là chết CHIP rồi ko, nếu chết thì thay ở đâu cho em xin đc thay nghe, em cảm ơn.

allstreet

Tiêu con 818 của em rùi, máy của em lúc đầu là G4 IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001 ,em chạy lên WM2006 ,trước khi chạy em đã dùng Prophet - Full unlock CID của Mod đưa lên ,em đã chay G4 only.exe khi hoàn thành máy khởi động lại hiện thông số là IPL 2.15.0001 và SPL 2.G3.4PDA và chỉ lên Bootload thôi, em đã HR thì báo là fail, Bây giờ nó cứ đứng ở Bootload ko làm sao dc.
:(:)(:)((
Bây giờ có phải là chết CHIP rồi ko, nếu chết thì thay ở đâu cho em xin đc thay nghe, em cảm ơn.

thử úp rom chưa vậy bồ:-?mà cũng lạ nhỉ chíp G4 mà sao thành G3,lộn tool thì chỉ có die

AnhPheCT

Do trong tools có cả G3 và G4, Bạn ko để ý chọn đại mặc định Nó là G3 thì botay.com rồi!! Nhờ cao thủ đi!!

explainking

Máy Neo của e 2 nút Camera và Comm Manager hoạt động bình thường, nhưng ko thể hard reset bằng cách bấm 2 nút này và chọt Reset được, cho dù bấm 2 nút và chọt reset nó vẫn chỉ ra màn hình Boot loader thôi, vì vậy Uprom mấy lần vẫn thất bại do ko hard Reset ko được, hic, vẫn phải dùng bản WM cũ, ko lên đc bản 6 :(

Lamson

Well-Known Member
Máy Neo của e 2 nút Camera và Comm Manager hoạt động bình thường, nhưng ko thể hard reset bằng cách bấm 2 nút này và chọt Reset được, cho dù bấm 2 nút và chọt reset nó vẫn chỉ ra màn hình Boot loader thôi, vì vậy Uprom mấy lần vẫn thất bại do ko hard Reset ko được, hic, vẫn phải dùng bản WM cũ, ko lên đc bản 6 :(
Hai tay giữ không đều, hay khi bấm giữ chọc reset xong nhớ chờ nó ra màn hình hỏi "...to default " đã nếu buông ngay thì nó sẽ là SR.

explainking

Bó tay rồi bác ạ, bấm 2 nút đến trẹo cả tay, chọt Reset nó vẫn chỉ ra Bootloader, ko ra Hard Reset, e chơi dại chỉ bấm Commmanager rồi chọt Reset thử xem :D nó cũng ra Bootloader luôn :( =)) Có cách nào up Rom xong vào Win rồi mới hard reset bằng Clear Storage ko các bác nhỉ, vẫn phải xài bản ROM 5.2.20.21, hic

Lamson

Well-Known Member
e chơi dại chỉ bấm Commmanager rồi chọt Reset thử xem nó cũng ra Bootloader luôn
như bạn nói thi có lẽ bạn chưa hiểu rõ các động tác cơ bản khi dùng Prophet lắm, đó chính là thao tác đưa Prophet về Bootloader
Nói chung nếu đã HardSPL rồi thì up rom 1 bước chẳng liên quan gì đến HR cả. Còn nếu bạn không thao tác nổi động tác này thì không có cách gì giúp được.

explainking

Bác hiểu nhầm ý e rồi, e thử bấm cả 2 nút mà vẫn ko Hard reset đc, chỉ ra Boot loader nên mới liều mạng chỉ bấm Comm + Soft Reset, nó cũng ra Boot Loader luôn :D (trong khi bthường thì phải bấm Camera + Soft reset). Mà nói chung e cũng đã Up ROM đc, dùng bộ công cụ Winimage với cái bộ nb2nbf để xào nấu cái OS với cái ExtRom thành file nbf, thế là update ngon lành bằng G4 Update Utility :D Thanks các bác

lilwindny12

Không thể thoát được bootloader cho o2 Neo

Sau khi em uprom thì không thể thoát đuơc bootloader, đã up đúng G4. Ai cói cach khác phục chỉ em với.

chudiep15687

mình cũng mới mua o2neo the la cung bi nhu ban bay h ban down rom " Prophet_PV_Temp "ve roi up la dc roi lam buoc HardSPL cho HTC Prophet !!!
Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx thì máy đang sử dụng chip G3 (không có số 1 ở cuối dãy số)
Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx1 thì máy đang sử dụng chip G4 (có số 1 ở cuối dãy số)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894
wan trong ban phai xem máy' của bạn G3 hay G4 la dc minh đã làm theo va up' dc :))

haipda

Cái dòng này có tool nào kiểm tra xem máy đã unloc cid như dòng wizard không?Tôi có con O2 neo mà sao úp rom kiểu nào cũng không được cứ hoàn thành 100% máy khởi động lại thì bị treo ở bootloader

Lamson

Well-Known Member
Cái dòng này có tool nào kiểm tra xem máy đã unloc cid như dòng wizard không?Tôi có con O2 neo mà sao úp rom kiểu nào cũng không được cứ hoàn thành 100% máy khởi động lại thì bị treo ở bootloader
Chỉ cần khởi động lại máy tại màn hình khởi động xem có chữ SPL 2.G3.4PDA ( nếu máy là G3) hay SPL2.G4.4PDA ( nếu máy lầ G4) là máy đã được HardSPL rồi, còn hiện tượng trên chính là máy chưa HardSPL ( có người còn gọi là Unlock - không biết cách nào gọi chính xác nữa), Nếu chưa HardSPL mà up ROM 6.1, 6.5 thì sẽ như vậy, kiếm bản romship5.0 hay PV_temp up lai, rồi thực hiện HardSPL trước đã.

mualanhlung

Mình chưa dùng dòng Prophet (đã dùng qua Wizard, himalaya...) bao giờ nên muốn hỏi 1 chút , hi vọng mọi người sẽ chỉ bảo , ko có ý spam nhưng xem nhiều bài quá ko biết làm từ đâu.
Con Dopod 818 pro của mình vào boodloader hiện lên thế này:
ISP 1.00
SPL 1.00.0000
GSM 1.14.20
OS 1.0.9.25

Mình muốn up lên Win 6.1 /6.5.
Vậy bước đầu tiên phải làm j` ? và các bước tiếp theo như thế nào ?
Rất mong đc sự chỉ bảo tận tình của mọi người vì mới làm quen với dòng Prophet !

Lamson

Well-Known Member
Mình chưa dùng dòng Prophet (đã dùng qua Wizard, himalaya...) bao giờ nên muốn hỏi 1 chút , hi vọng mọi người sẽ chỉ bảo , ko có ý spam nhưng xem nhiều bài quá ko biết làm từ đâu.
Con Dopod 818 pro của mình vào boodloader hiện lên thế này:
ISP 1.00
SPL 1.00.0000
GSM 1.14.20
OS 1.0.9.25

Mình muốn up lên Win 6.1 /6.5.
Vậy bước đầu tiên phải làm j` ? và các bước tiếp theo như thế nào ?
Rất mong đc sự chỉ bảo tận tình của mọi người vì mới làm quen với dòng Prophet !
máy của bạn là G3 ( nhớ chọn đúng Tool cho G3)
Bây giờ phải upgrade SPL lên 2.xx.xxxx ( vì SPL & IPL 1.xx.xxx không HardSPL được thì phải )
sau đó HardSPL rồi Up ROM 6.1 & 6.5 bình thường ( khi harsSPL thường G4 mới thấy có người kêu trục trặc còn G3 chưa thấy ai bị.)

mualanhlung

máy của bạn là G3 ( nhớ chọn đúng Tool cho G3)
Bây giờ phải upgrade SPL lên 2.xx.xxxx ( vì SPL & IPL 1.xx.xxx không HardSPL được thì phải )
sau đó HardSPL rồi Up ROM 6.1 & 6.5 bình thường ( khi harsSPL thường G4 mới thấy có người kêu trục trặc còn G3 chưa thấy ai bị.)
cám ơn sự giúp đỡ tận tình của a Lamson và mọi người, cuối cùng thì mình cũng đã up rom ngon lành rồi , cũng ko khác là mấy so với mấy dòng khia. thanks !

Shy

theo em đang dùng thì bên dòng atom có cách uprom là sử dung SDautorun để up room rất dễ mà không lo máy die liệu Neo có thể up theo kiểu đấy đc không ah ^^

pqhiep1

Xin cao thủ nào chỉ giáo, hôm qua ngồi rỗi mang Ò cũ ra nghịch UP cái ROM UK , úp xong bây giờ không đưa về botloader được.đâm ra máy bây giờ chỉ hadreset hoặc chạy dùng bản UK.... tôi muốn UP lại style Win7...
mong có ai đó giúp chỉ bảo

Tôi xin nói thêm là tôi bị lỗi không đưa máy về bootloader được, nếu nhấn và giữ phím camera rồi chọt thì màn hình không lên được mà máy tắt. bây giờ chỉ còn dùng được bản ROM Orange UK ( WM5) Chán quá...

Last edited by a moderator:

pttunghp

Dạo này không thấy các Mod ra ROM mới cho anh em vọc. Sử dụng lâu 1 bản cũng chán mà dùng lại các bản cũ cũng chán. Tự làm Rom thì kinh nghiệm không đủ, .... Mong các Mod lưu tâm tới Prophet một chút.

maquan

Đã có WM 6.0 muốn up 6.5 cần làm gì?

Thưa các bác,

Em cũng ko rành món uprom lắm nên nhờ thằng bạn up hộ lên WM6.0
Hồi trước máy mua ở Đức về rom tiếng Đức, đem 1 lần ra trần quốc toản up sang tiếng Việt wm2005

Thằng bạn em nó hộ lên wm6.0; xem trong setting bây giờ nó báo là:
windows Mobile 6 Professional
CE OS 5.2.1948 (Build 18548.0.7.2)
2007 Mircrosoft Corp.

v.v.

Về cái mục Hard SPL gì đó, thì hình như là done rồi vì bật màn hình lên nó báo:

SPL 2.G4.4PDA

Hình như bản rom đó là bản clean gì đó, máy chạy khá êm nhưng bây giờ wifi càng ngày càng yếu đi.

Câu hỏi 1:
Em muốn up lên WM 6.5, giả sử cái rom này chẳng hạn:
WM 6.5 build 23004 Titanium Neo Shadow WWE
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=61467

Thì phải làm những bước gì, tải cái gì về. PC của em mới có Act. Sync 4.5, chưa có các tool uprom

Câu hỏi 2:
Trong các rom WM 6.5 mà anh em up lên đây thì bản nào là bản clean? Hay bản nào chạy nhẹ và nhanh nhất?

Câu hỏi 3:
Máy O2 wifi yếu thì cài lại có tác dụng tốt hơn ko?

Thank you all! =D>

Ghi chú: em đã đọc các bài hướng dẫn up rom của các bác lam son, pham quang, các bài chú ý ở trên rồi, nhưng mà toàn thấy hướng dẫn làm từ đầu (start from scratch), còn ngang ngang thế này thì em ko dám chắc. Anh em giúp đỡ nhé. (Cái nick này em cũng lấy của thằng bạn up hộ rom :D )

baokhi2380

Cần giúp đỡ khẩn trương - O2 Neo

có một việc như thế này:
Sau khi tôi nghiên cứu các kiểu về cách Hasl cho con O2 Neo yêu quý ở diễn đàn PDAviet, Tinhte, GSM, PPCVN, ....
Ngập ngừng, lăn tăn (ừm, tiết kiệm tiền mãi mới mua được chú dế cưng yêu quý, ....)
Quyết đinh: Down các loại Tool như đã hướng dẫn mình đã đọc.
Up rom lần 1:
Khi đến bước cuối cùng chuẩn bị ấn vào nút Update thì thấy nó chỉ hiện ra Ver của bản Rom cũ, không hiện ra bản Rom mới., Ghê tay quá nghĩ là do máy mình làm sao.
Rút cáp ra, Hard Reset máy + cài lại Win + synActive.
Lại lặp các bước như hướng dẫn.
Đến bước trên lại thấy nó chỉ hiện ra Ver của bản Rom cũ, không hiện ra bản Rom mới...... Bực quá, liều ấn vào.... ..... .....
Kết thúc, thấy nó vào đến Boot loader đứng im, chỉ hiện lên 2 dòng báo SPL và gì gì ở dưới thôi, không thấy dòng báo GSM với gì gì nữa ở dưới.
Kết cục: Nghĩ chắc 100% là phải đưa em bé đi bệnh viện chăm sóc rồi (móc ví còn đúng 200.000 hu hu hu hu hu )
Quay lại đọc và nghiên cứu tiếp, chạy lại bản Rom WM5....
Hê hê hê, sướng quá trờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii alee alee alee

May ghê may ghê .....

Up lần 2:
lại giống lần 1 ....
không biết làm thế nào để thay đổi việc này....X-(X-( bực quá.

Bác nào giúp tôi với, hiện tượng không thấy Ver bản Rom mới là sao ????
Có bác nào ở Hà Nội không ?????
Giúp tui với, thấy anh em Up lên WM 6.5 hay quá trời... mà mình thì .... ngậm ngùi quả WM 5.0