• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

Lamson

Well-Known Member
có một việc như thế này:
Sau khi tôi nghiên cứu các kiểu về cách Hasl cho con O2 Neo yêu quý ở diễn đàn PDAviet, Tinhte, GSM, PPCVN, ....
.............
Rút cáp ra, Hard Reset máy + cài lại Win + synActive.
May ghê may ghê .....

Up lần 2:
lại giống lần 1 ....

Vấn đề chính là chưa đọc kỹ hướng dãn sử dụng trước khi dung, khi Up ROM lên 6.1 hay 6.5 thậm chí cả 6.0 với dạng file nk.nbf mà chưa HardSPL thì sau khi làm xong nó sẽ chỉ lên màn hinh bootloader ( 3 màu ) thôi.Còn HardSpl như thế nào là xong thì chắc bạn biết, SPL 2.G3.4PDA hay SPL: 2.G4.4PDA tùy máy cuả bạn là G3 hay G4. Còn cứ đang up ROM bực mình rút cap ra.. chắc rồi có ngày 200.000 đ cũng ra đi thôi

anhnguyen1289

o2 neo up sai rom

em mới dùng ppc ạ . thấy up rom nên cũng học đòi và qua quá trình tìm hiểu em cũng biết đc có 2 cách ( chả biết đúng ko ) .1 hard spl rồi up rom ( cái này em kô dùng ) . 2 là up qua 2 bước step là up rom 5.0 rồi nếu thích thì up tiếp rom 6 . lúc up em nghĩ là máy có sẵn rom 5 rồi thì bỏ qua step 1 nên em up luôn cái rom 6.1 có tên là Prophet6.1_19199 . đến khi up xong nó hiện ra 3 vạch ngang có 3 mầu . em hoảng quá chả biết liệu con máy của em nó có chết kô.:((

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
em mới dùng ppc ạ . thấy up rom nên cũng học đòi và qua quá trình tìm hiểu em cũng biết đc có 2 cách ( chả biết đúng ko ) .1 hard spl rồi up rom ( cái này em kô dùng ) . 2 là up qua 2 bước step là up rom 5.0 rồi nếu thích thì up tiếp rom 6 . lúc up em nghĩ là máy có sẵn rom 5 rồi thì bỏ qua step 1 nên em up luôn cái rom 6.1 có tên là Prophet6.1_19199 . đến khi up xong nó hiện ra 3 vạch ngang có 3 mầu . em hoảng quá chả biết liệu con máy của em nó có chết kô.:((
Bạn đọc bài ngay bên trên thì biết thôi http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=815594&postcount=401

baokhi2380

Vấn đề chính là chưa đọc kỹ hướng dãn sử dụng trước khi dung, khi Up ROM lên 6.1 hay 6.5 thậm chí cả 6.0 với dạng file nk.nbf mà chưa HardSPL thì sau khi làm xong nó sẽ chỉ lên màn hinh bootloader ( 3 màu ) thôi.Còn HardSpl như thế nào là xong thì chắc bạn biết, SPL 2.G3.4PDA hay SPL: 2.G4.4PDA tùy máy cuả bạn là G3 hay G4. Còn cứ đang up ROM bực mình rút cap ra.. chắc rồi có ngày 200.000 đ cũng ra đi thôi

Bác giúp em với, em không có cách nào để HardSPL được cả. Bác nào giúp với. Mặc dù đã làm theo các bước của Diễn đàn hướng dẫn rồi mà vẫn không được.
Bác nào ở Hà Nội giúp em với. Cảm ơn và hậu tạ nhìu nhìu nhìu:(

anhnguyen1289

bác balckdoor ơi , bác có link tải rom ship 5.0 của nó kô gửi cho em với ạ . Cảm ơn bác nhiều .
Còn bác lamson ạ , chip của em là chip G4 , em down cái HardSPL_Prophet_G4 về rồi làm thử nó cứ press any key ... rồi chả thấy chạy gì cả nên em mới ngu muội mà up cái rom 6.1 kia chớ .
Bác chỉ giúp em với

anhnguyen1289

cảm ơn bác lamson , em đã đưa máy về hiện trạng như cũ .
Những vẫn máu up rom lắm . bác cho em hỏi em chạy cái hard spl cho G4 mà nó cứ hiện ra cái cửa sổ có chữ press eny key mãi mà chả thây load gì hay có dấu hiệu là chạy được cả . Bác có biết sao k ạ?

Lamson

Well-Known Member
cảm ơn bác lamson , em đã đưa máy về hiện trạng như cũ .
Những vẫn máu up rom lắm . bác cho em hỏi em chạy cái hard spl cho G4 mà nó cứ hiện ra cái cửa sổ có chữ press eny key mãi mà chả thây load gì hay có dấu hiệu là chạy được cả . Bác có biết sao k ạ?

Bạn lười tìm quá tất cả đều có sẵn mà không chịu tìm
1-http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894
2-http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633
3-http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=327841&postcount=3

meomun208

May quá các bác ợ. Em up bản win 6.5 manila 2 mới mà chạy đến 45% nó cứ ì ra ko chịu chạy nữa, bực mình quá em cancer luôn, làm con Prophet khởi động chỉ ra đc bootloader, kết nối máy tính ko đc, tưởng tiêu rùi may mà em mọ được bản WWin 5.0 Oanger Uk, Úp lại được ngon lành rồi, h em lại chuẩn bị up lên tiếp 6.5 đơi..hic hic...thật là đau tim...
Link tải bản rom ấy nè, bác nào uprom bị lỗi thì cài bản này mà phục hồi..
ftp://ftp.xda-developers.com/Upload...ipped-ROMs/OrangeUK/Prophet_Orange_UK_ROM.zip

baokhi2380

ở Hà Nội có bác nào nhận làm HardSPL không ??? giúp em với .....
Máu quá mà không làm gì được
Con của em là Dopod 818 - Rom là G4.

nhlac

May quá các bác ợ. Em up bản win 6.5 manila 2 mới mà chạy đến 45% nó cứ ì ra ko chịu chạy nữa, bực mình quá em cancer luôn, làm con Prophet khởi động chỉ ra đc bootloader, kết nối máy tính ko đc, tưởng tiêu rùi may mà em mọ được bản WWin 5.0 Oanger Uk, Úp lại được ngon lành rồi, h em lại chuẩn bị up lên tiếp 6.5 đơi..hic hic...thật là đau tim...
Link tải bản rom ấy nè, bác nào uprom bị lỗi thì cài bản này mà phục hồi..
ftp://ftp.xda-developers.com/Upload...ipped-ROMs/OrangeUK/Prophet_Orange_UK_ROM.zip

Bạn ơi cho minh link khác được không, mình down không được.

thangkls

ở Hà Nội có bác nào nhận làm HardSPL không ??? giúp em với .....
Máu quá mà không làm gì được
Con của em là Dopod 818 - Rom là G4.
Sợ không dám làm hay không làm được ?

thangkls

@baokhi2380:
Làm rồi mà không được tức là sao ?
Hard SPL mà vẫn không up được rom hay thông số SPL không thay đổi ?

anhnguyen1289

hard Spl mà nó chẳng chạy vs thông số cũng chả đổi ý

có ai nhận up rom hộ k nhỉ? xin dậy bảo và hậu tạ . ở hn ạ

Last edited by a moderator:

baokhi2380

Harl lần đầu tí toi, may mà Up ve bản rom cũ xài được

Harl lần 2 nó không hiện ra bản rom mới, mà chỉ ra ver rom cũ. Ghê tay ko dám kích

Bác nào ở Hà Nội nhận Harl không ?? giúp mình với

baokhi2380

không có ai có ý kiến gì cả à ? hóa ra toàn các ông nói xuông
tưởng thế nào....