• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

Lamson

Well-Known Member
...
Bác nào ở Hà Nội nhận Harl không ?? giúp mình với
không có ai có ý kiến gì cả à ? hóa ra toàn các ông nói xuông
tưởng thế nào....
Bạn hỏi có ai nhận làm giúp không? Không ai nhận làm giúp đương nhiên sẽ không có ai trả lời. Nếu bạn sợ không dám làm & không ai có thể làm hộ được thì có thể đưa ra hiệu nào đó...
Diễn đàn là chia sẻ & trao đổi học tập lẫn nhau, không có nghĩa là ai đó phải có trách nhiệm làm hộ khi bạn yêu cầu…bạn không nên phát biểu như vậy

thanhcong_to

máy bạn em đang up rom thì mất điện, bây giờ thành cục chặn giấy rầu! hic...
có bác nào chỉ em chỗ sửa với không ạ? mất tầm bao nhiêu $ nhỉ?? chết mất! em ở HN

Lamson

Well-Known Member
KHông phải bật lên mà vào Bootloader bằng cách Bấm nút Camera + chọc reset ra ...màn hình 3 màu...

thanhcong_to

em thử không ra cái gì cả anh ạ!
hic, cái này chắc chết chip gì đó đó rồi! thay ở đâu đây? tốn kém không ạ? huhu...

thanhcong_to

bật nguồn lên màn hình xanh đỏ... bật boot ko thấy gì..... tối thui!

à, khi bật nguồn nó lên màn boot, khi vào Bootloader bằng cách Bấm nút Camera + chọc reset, ko có động tĩnh ạ!

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
Bấm nút Camera rồi chọc Reset sau đó bỏ bút ra ( vẫn giữ nút Camera) chờ một lúc, chứ không phải xong rồi buông cả ra

bật nguồn lên màn hình xanh đỏ... bật boot ko thấy gì..... tối thui!

à, khi bật nguồn nó lên màn boot, khi vào Bootloader bằng cách Bấm nút Camera + chọc reset, ko có động tĩnh ạ!

Bật nguồn lên mà thấy màn hình 3 màu và có các thông số IPL, SPL, OS.. là bạn đang ở Bootloader rồi đấy, cắm cáp xem nó có hiện lên chữ USB không nhé.
Còn muốn vào Bootloader thì bạn bấm và giữ phím Camera và chọt Reset đến lúc màn hình sáng thì nhả phím Camera.
Ngày xưa mình đang úp rom thì tự dưng máy tính khởi động lại, toi. Vào Bootloader, úp lại bản PV Temp hay bản của Jester đều ngon, máy lại chạy vù vù...

thanhcong_to

Bật nguồn lên mà thấy màn hình 3 màu và có các thông số IPL, SPL, OS.. là bạn đang ở Bootloader rồi đấy, cắm cáp xem nó có hiện lên chữ USB không nhé.
Còn muốn vào Bootloader thì bạn bấm và giữ phím Camera và chọt Reset đến lúc màn hình sáng thì nhả phím Camera.
Ngày xưa mình đang úp rom thì tự dưng máy tính khởi động lại, toi. Vào Bootloader, úp lại bản PV Temp hay bản của Jester đều ngon, máy lại chạy vù vù...

cách vào boot thì mình biết! nhưng có vào đc đâu!
còn khi bật nguồn nó lên màn hình boot, chỉ có 2 dòng thông tin:
IPL: xxx01 (chip G4)
SPL: nó lại ghi là G3
cố úp lại nhưg ko nhận kết nối!
chắc 100% phải thay chip òi!
mình muốn hỏi là ở HN có ai làm ko? giá bi nhiu? các bạn chỉ mình vói! thanks

453binh

2 dòng thông tin:
Vậy thì do Up nhầm Tools G4 thành G3 rồi lỗi ở đó chứ không phải do đang up mất điện- dù không mất điện chắc cũng chết. Chắc là thay CHIP 99,9% rùi.

cách vào boot thì mình biết! nhưng có vào đc đâu!
còn khi bật nguồn nó lên màn hình boot, chỉ có 2 dòng thông tin:
cố úp lại nhưg ko nhận kết nối!
chắc 100% phải thay chip òi!
mình muốn hỏi là ở HN có ai làm ko? giá bi nhiu? các bạn chỉ mình vói! thanks
Máy của bạn đã bị chết DOC (chíp Flash) do HardSPL thất bại, thay DOC thôi bạn ạ. Nhưng ở HN khả năng khó có chỗ thay, bạn thử đến 556 - Trần Khát Chân - HBT xem sao... Mình khuyên bạn nên bán xác mua máy khác chứ thay DOC chưa chắc đã ổn định đâu bạn.. Mà sao bạn không tham khảo trước để dùng JumpSPL cho an toàn ?
@453binh: Bị chết DOC khi HardSPL không hẳn là úp nhầm Tool dành cho G3 đâu bạn, úp đúng Tool dành cho G4 vẫn toi như thường...:D

thanhcong_to

a....... hum nay em cắm nó đã nhận conect, em phải làm gì tiếp đây ạ?

đây là cái màn hình của nó: (bật máy thì ra, nhưng vào boot thủ công thì ko đc)

Lamson

Well-Known Member
Như vậy máy là G4, nhưng giờ SPL lại là G3. Còn một cách là kiếm bản ROM SHIP up lại may ra thì sống “ Một phần ngàn tia hy vọng”. 99% là em nó đã ra đi rồi. Mà như bạn mô tả là đang Up ROM thi mất điện..nhưng theo mình nghĩ không phải lỗi do “ nhà đèn” đâu, mà do qua trình Uprom hay HardSPL không chuẩn mới tạo ra cơ sự này. Giờ nó là G4 lai G3 ( Pede rùi :(() nếu Up lai ROM SHIP không được ( xin gửi lời chia buồn) thì chỉ có phẫu thuật thay DOC chuyển trả lại giới tính thôi.:|

a....... hum nay em cắm nó đã nhận conect, em phải làm gì tiếp đây ạ?

đây là cái màn hình của nó: (bật máy thì ra, nhưng vào boot thủ công thì ko đc)

Em nhìn thế này thì không nói được câu nào nữa rồi, đích xác là HardSPL thất bại. Rom ship không cứu được đâu, úp đến 80% là báo lỗi 320 ngay, bán xác mua máy mới thôi... Xin chia buồn ! Cái này là lỗi của bạn không tham khảo kỹ trước khi làm... Thân !

thanhcong_to

Em nhìn thế này thì không nói được câu nào nữa rồi, đích xác là HardSPL thất bại. Rom ship không cứu được đâu, úp đến 80% là báo lỗi 320 ngay, bán xác mua máy mới thôi... Xin chia buồn ! Cái này là lỗi của bạn không tham khảo kỹ trước khi làm... Thân !

ờ nói thật! làm đúng chọn G4 đấy! xong nó ra vậy! đã lường trước hậu quả! đành chấp nhận!
bây giờ chả còn gì để mất, mình sẽ thử mọi cách! mấy hum nay đang lục tung 4rum lên, hi vọng sẽ có "tương lai" cho Prophet!

P/s: cái tool HardSPL ấy vẫn có xác xuất thất bại đó ạ! đã có 1 vài mem thông báo! và em là TH tiếp theo!

ờ nói thật! làm đúng chọn G4 đấy! xong nó ra vậy! đã lường trước hậu quả! đành chấp nhận!
bây giờ chả còn gì để mất, mình sẽ thử mọi cách! mấy hum nay đang lục tung 4rum lên, hi vọng sẽ có "tương lai" cho Prophet!

P/s: cái tool HardSPL ấy vẫn có xác xuất thất bại đó ạ! đã có 1 vài mem thông báo! và em là TH tiếp theo!

Chính xác. Đã rất rất nhiều nạn nhân chíp G4 đã HardSPL thất bại và chết DOC mặc dù úp đúng Tool dành cho G4, nhưng cái rủi ro này chỉ xảy ra ở dòng chíp G4, G3 thì chưa thấy có trường hợp nào. Mình khuyên các bạn dùng máy chíp G4 nên sử dụng JumpSPL vừa an toàn không sợ chết máy...

phanminhtri

máy em nó bị màn hình xanh xám chớp chớp nháy nháy, ko biết có phải hư room ko, cắm cable thì nó vẫn kết nối activesync dc, nó bị j vậy các bác???

rosahongchau

em up rom shadow bằng phương pháp 2 steps(máy em chưa hardspl),pin 74%,khi up xong 100%,pc báo successfully rùi mà sao ppc lại chỉ dừng ở màn hình botloader(vẫn nhận usb.em có load rom ship rồi up lại kể cả up rom PV_temp nhưng dều bị lỗi 302,update erro. em đã thay cáp nhưng ko cải thiện.(máy em la chip g3)
em nghĩ có thể là do trong rom shadow là file .npk chứ không phài la .nb nên máy em mới bị thế này.
mọi người giúp em cứu em qtek s200 này với.
nhân tiện cho em hỏi là em có thể sạc pin cho máy nữa dược ko khi máy em chỉ dừng ở botloader?