• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN TỚI O2 Graphite

pthao

Mình vừa up rom wm6(UK) cho con O2 Graphite,giờ mở nguồn ko lên nữa,nhưng vào bodloader (system is updating) vẫn được,xin các bạn chỉ mình up rom lại với ko thi thành cục gạch rồi.cám ơn rất nhiều.

pekvocey

Cho em hỏi về o2 Graphite??

em thấy trên diễn đàn ít có rom của o2 Graphite.. em cũng đã search trên mạng mà k biết con này thuộc dòng nào?

Các bác cho em hỏi con này thuộc dòng nào? và có nhiều rom cho nó k? :)

Cho em hỏi có ai có rom 6.1 cho con o2 graphite này k? Hoặc có ai có tài liệu và source để build rom 6.1 cho em này k? em sẽ cố gắng tự build để phục vụ mọi người, nhưng e k biết bắt đầu từ đâu..

Mong mọi người giúp đỡ!!

Chỉnh sửa cuối:

pekvocey

hình như cái link rom 6.1 là bản tiếng Hoa mà, các bác ai có rom tiếng Anh 6.1 k, cho em xin link với?

À, con o2 Graphite là thuộc dòng nào vậy? NÓ CÓ PHẢI LÀ BREEZE K?

PhamQuang

Manager
hình như cái link rom 6.1 là bản tiếng Hoa mà, các bác ai có rom tiếng Anh 6.1 k, cho em xin link với?

À, con o2 Graphite là thuộc dòng nào vậy? NÓ CÓ PHẢI LÀ BREEZE K?

Hình như người ta chưa xếp dòng cho O2 Graphite thì phải !!! Vì chưa có SP tương ứng nào cả của hãng khác.
Tuy nhiên O2 Graphite không phải dòng HTC Breeze đâu, vì chạy Chip Intel, còn HTC Breeze chạy Chip SamSung kia.
Khi chưa định dòng cụ thể thì việc có và Up ROM rất khó, bạn nên tạm chờ đợi hoặc sử dụng các bản ROM gốc của nó.

ck_30

Em nghe nói uprom 6.1 tàu rùi chuyển đổi sang tiếng anh được ko các bác... các bác cho em ý kiến

ck_30

Hiện nay em bị lỗi A wireless radio must be attached to use the phone .... nhưng ko biết cách nào để attached radio cả ,, các bác giúp em với

oromeo

Em nghe nói uprom 6.1 tàu rùi chuyển đổi sang tiếng anh được ko các bác... các bác cho em ý kiến

Thường thì các Rom của tàu để mặc định là tiếng Tàu, nhưng nó thường gồm cả tiếng Anh nữa. Bạn cài xong, hiện lên toàn tiếng Tàu, để ý một chút, tìm vào mục Setting(tất nhiên rom tàu thì sẽ là tiếng tàu, các pác chịu khó mò- để ý 1 chút là tìm đc, dễ lắm) rùi chuyển sang tiếng Anh là dùng ngon.
Tuy nhiên một số ứng dụng cài đặt sẵn vẫn bị hiển thị tiếng Tàu, và một nhược điểm nữa là vì gồm cả tiếng Tàu nên máy tốn bộ nhớ.
Tóm lại là em tẩy chay hàng Tàu :-??

ck_30

Hiện nay em bị lỗi A wireless radio must be attached to use the phone .... nhưng ko biết cách nào để attached radio cả ,, các bác giúp em với

ck_30

Các bác ơi cho em hỏi thời gian up room cho con Graphite hết bao nhiêu lâu .. hôm qua em đợi 2 tiếng mà nó vẫn chưa kết thúc ... Rất mong các bác có kinh nghiệm giúp em

kiet_xu

Các bác ơi cho em hỏi thời gian up room cho con Graphite hết bao nhiêu lâu .. hôm qua em đợi 2 tiếng mà nó vẫn chưa kết thúc ... Rất mong các bác có kinh nghiệm giúp em

Như vậy là up ROM lỗi rồi bạn à.Hãy thực hiện lại từ đầu và nhớ up đúng bản ROM

ck_30

Em làm mãi vẫn thế bác có thể bớt chút thời gian hướng dẫn chi tiết cho em chút được ko ?
Đồ nghệ gồm những gì ,,, kỹ chiến thuật thế nào .. giúp em với ... Cám ơn bác nhiều