• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề về pin, sạc

zen_4986

mình vừa mod xong đây..chơi pin của E71..vừa khít lun............

mod xong, bro sử dụng dc mấy này vậy ??? hết bao nhiêu tiền vậy nè ???

duahaudo

Pin báo sai 6828

sau khi up len rom 6.5 thì báo pin bị sai. ai có cách nào khắc phục thì chỉ cho em với :(

duahaudo

pin theo máy bạn!
lỗi chắc do bản rom, báo 0% mà vẫn xài được cả buổi :(

boynhaque

hp 6828 vấn đề về sạc điện mong ae giúp

ae cho e hỏi con hp 6828 của e sao khi cắm sạc vẫn báo sạc , hiện hình cái phích cắm ở cục pin trên màn hình mà sao sạc ko vô điện ko bít do pin hay do máy mong ae giúp đỡ

nguyenxvcuong

minh la thanh vien moi . truoc day minh su dung con hp 6828 sac binh thuong, tu khi up lai Rom cua ban nhocbanme thi bi tinh trang khong sac duoc giong nhu ban
, hien tai ban da co cach giai quyet chua vay, neu co chi giup minh voi. cam on truoc nha

tuanla

bạn thử kiểm tra Setting - phần phương thức sạc qua USB - chọn kiểu sạc nhanh nhé
Lúc trứoc tui cũng chọn sạch chậm - tưởng sẽ tốt hơn nhưng hóa ra nó chỉ báo đèn đỏ thôi nhưng ko sạc, thậm chí pin còn hết nhanh hơn (vì đèn màn hình bật)
chúc vui