• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài đặt GPRS cho ETEN?

huythi1983

em đang dùng con máy ETEN (GLOFIISH) V900 em đã cài đặt GPRS theo cách như vậy mà kô được,em đang dùng mạng MobiPhone: em vào trong cài đăth như sau:
Name for the connection: mobi-gprs-wap
Select a modem : Cellular line(Gprs)
Next → Acess Point name : m-wap
Next →User name: mms; Password: mms.
Cuối cùng nhấn Finish
tất cả các bước em làm như vậy nhưng mà em vào khời động gprs mà kô đựoc sim của em cho sang máy khác thì vào ầm ầm kô có vẫn đề gì cả các anh em ai đã cài GPRS cho dòng máy này rồi thì chỉ cho em biết cách với cảm ơn anh em nhiều

Chỉnh sửa cuối:

dannynguyen

Bạn thử vào Comm Manager và bật Data Connection lên xem thử nhé. Tôi trước cài xong GPRS cũng vào mãi không được, làm như vậy thì được. Không biết máy của bạn có giống thế không, cứ thử xem sao

giahamzoc

Star -> setings -> conections -> conections -> my IPS -> add a new modem conection -> enter a name :tùy chọn
Select a modem : Cellular line (GPRS) ->netx. Access point name: mobi-gprs-wap. next
Nam & pass: mms -> finish.
Mình xài Viettel khác các thông số nhưng theo các bước trên, lướt web vi vu, chỉ sợ tốn xiền.

dongtam

bạn cài vậy là đúng rồi
trước khi vào mạng bạn chọt vào cột sóng chọt tiếp: comm. Manager chọt tiếp: Data connection rồi ok