• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài đặt HardSPL V4.1 by OLINEX?

anthubn

Mong các Pro hướng dẫn hộ Em cạch cài đặt HardSPL V4.1 for ROM 2.32.XXX by OLINEX 2( Em đã làm theo hướng dẫn của Bác Phạm Quang nhưng không được vì đều báo lỗi Application Error)

PhamQuang

Manager
Trong Topic giới thiệu mình đã có từng bước rồi kia mà!?

Bạn làm từng bước như sau:
- Kiểm tra xem máy tính (PC) bạn sử dụng đã cài NETCF chưa đấy nhé và cần có AcitveSync 4.5 để kết nối máy với PC.

1/ Cho máy Touch3G kết nối với máy tính và Sync hoàn chỉnh, tức là quả cầu xanh trên Bar dưới hết xoay là được.
2/ Máy tính có kết nối với mạng NET nào đó, Tool HardSPL này đôi khi đòi hỏi kiếm tra qua NET...
3/ Chạy Tool Jade Hard-SPL_V41.exe tải về.
Nó sẽ hiển thị đòi hỏi cài đặt EnableRapi.cab trên PPC (Touch3G), bạn cứ nhấn cho nó cài đặt.
Và Tool sẽ Hide thu nhỏ lại trên Bar dưới chứ không hiển thị.
4/ Chờ 1 chút, nó sẽ hiển thị quá trình như Up ROM và bạn tiến hành các bước tiếp theo là xong.
Nếu không thấy hoạt động, bạn có thể rút máy khỏi cáp và kết nối lại, sau đó lại nhấn Tool chạy tiếp, lần thứ 2 chắc chắn sẽ cài đặt được.