• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách chạy file flash khi lướt web bằng trình duyệt IE

ziczac66

E mới dùng máy nên còn gà quá, các anh cho e hỏi làm thế nào để chạy được đoạn clip khi mình duyệt web vậy?

AnhPheCT

Sử dụng phần mềm lướt Web mang tên Skyfire v1.52 tải về cài vào thẻ nhớ. Chỉ Wifi, GPRS, 3G mới có tiếng, còn Sync với PC thì ko có tiếng. Chúc may mắn.

ziczac66

Chạy được mà bạn, hôm qua mình mua bọn thợ nó còn cài cho mà, nhưng giờ up rom nên mất hết rồi.

lebinh__hung

lấy cái opera 10 mà xài, skyfire thì như con rùa còn tệ hơn IE nữa.
xài opera 10 thì vài settings check cái plugin là ON là xong

tôi xài thấy nhanh hơn opera 9.7 nên xóa luôn bản đó trong HD2 chỉ xài bản 10

thinhletien

tôi xài thấy nhanh hơn opera 9.7 nên xóa luôn bản đó trong HD2 chỉ xài bản 10

sao nghe thiên hạ đồn rằng 10 chạy cực chậm???? Thực hư ko bít ra sao :D
Bản 10 chạy được game trên fb như N900 ko nhỉ hì hì

trinhha

chỉ 1 số trang load dc thui
mình vào vndirect.com.vn opera kg load hết đc. chỉ skyfire là load dc hết nhưng hơi chậm.

kesattinh

Xài Operamini 10 ngon nhưng không có multitouch các bác ná....., mà bác lebinh_hung xóa bản opera 9.7 thế nào vậy, xin chỉ giáo.

dlamhn

Bác nói đúng, lướt cực nhanh và zoom bằng touch rất hay, nhưng máy em cứ lướt bằng opera 10 một lúc là lại tự động out, phải mở lại. Nói chung là ko ổn định.

iniuboo

sao nghe thiên hạ đồn rằng 10 chạy cực chậm???? Thực hư ko bít ra sao :D
Bản 10 chạy được game trên fb như N900 ko nhỉ hì hì

Có rom thì để opera turbo tốc độ đẩy lên cực kì nhanh, có rom để turbo chậm gấp vài lần ko turbo.
mình chả hiều gì luôn í:D

camon9119

IE và FF 10 trên HD2 đều đòi cài Flast

Trình duyệt IE và Opera 10 trên HD2 đều đòi cài flast, mình đã cài My_Flash3_1.CAB nhưng không được đâu. Bác nào tay nghề cao món này chỉ giáo cho Anh Em với nhé, Em cần lắm !!!
Thanks all !!! =D>

Chỉnh sửa cuối:

duykhang

Túm lại tôi thấy thế này (theo kinh nghiệm của tôi):
- Với IE chả có cách nào chơi đc flash
- Với Opera 10, chạy cực chậm trên HD2, kể cả dùng turbo hay ko. Mà cũng ko chơi đc flash kể cả để plugin on
- Không thể uninstall Opera 9.7 đâu, nhất là xài Rom của Phạm Quang. Có lẽ vì vậy nên làm Opera 10 chạy chậm đến vậy
Ai có cai kiến gì thì chỉ giúp nhé.
Thanks cả nhà

ziczac66

Túm lại tôi thấy thế này (theo kinh nghiệm của tôi):
- Với IE chả có cách nào chơi đc flash
- Với Opera 10, chạy cực chậm trên HD2, kể cả dùng turbo hay ko. Mà cũng ko chơi đc flash kể cả để plugin on
- Không thể uninstall Opera 9.7 đâu, nhất là xài Rom của Phạm Quang. Có lẽ vì vậy nên làm Opera 10 chạy chậm đến vậy
Ai có cai kiến gì thì chỉ giúp nhé.
Thanks cả nhà

Ai bảo bạn là IE không chơi được file flash? Mình đang dùng đây nhưng chỉ có điều là xem nó vẫn còn hơi giật.Mình cài My_Flash3_1.CAB,link down mình đã để ở đầu trang.

Lumierebk

Mình cài Opera 10 rồi cài cả My_Flash3_1.CAB rồi vào setting bật chế độ plugin lên hết rồi nhưng chỉ chạy được mấy cái popup quảng cáo còn nhưng clip nhạc hay phim thi nó hiện lên biểu tượng Adope Flash và số 9. Chẳng thể hiểu thế nào nữa!!!! Bro nào có cách xem được clip video hay nhạc không????(Cài Skyfire no bảo ko cho dùng ở VN nữa)

lungtungbeng

Mình cài Opera 10 rồi cài cả My_Flash3_1.CAB rồi vào setting bật chế độ plugin lên hết rồi nhưng chỉ chạy được mấy cái popup quảng cáo còn nhưng clip nhạc hay phim thi nó hiện lên biểu tượng Adope Flash và số 9. Chẳng thể hiểu thế nào nữa!!!! Bro nào có cách xem được clip video hay nhạc không????(Cài Skyfire no bảo ko cho dùng ở VN nữa)

Của bạn đây nhé. DÙng Uzard hỗ trợ Flash rất tốt bạn ạ
http://www.uzard.com/en/down/download_windowsmobile.asp
Nhấn Thank nếu ok^^

MrTravel

Em nghe nói là từ 1.7 skyfire không chạy trên một số quốc gia mà, trong đó có việt nam :(. Cài cái uzard đó chậm lắm. Hiện tại em chưa thấy giải pháp tối ưu nào để chạy flash cả, ko biết win 7 ra thì thế nào đây. Không đc nghe nhạc xem videos online là một thiệt thòi cho ae ta, các bác nhỉ :D

minhlc1958

Active Member
Dùng con UZ này chuyên gia bị đứng máy
Tốc độ thì tệ hôn IE 6 :(

Bạn xem lại đi chứ mình cũng đang dùng cái này vào mạng 3G thấy chạy mượt lắm xem phim tốt mà cũng không bị đứng hay treo máy gì