• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách chỉnh loa trong của LG KS20?

xxplasmaxx

mình cũng không chắc là con ks20 này có loa trong hay không, vì thấy dù nghe nhạc hay nghe dt âm thanh đều phát ra từ 1 chỗ, giờ mình chỉnh nghe nhạc thì phải chỉnh lớn lên, nhưng ngặt nỗi nếu để lớn thế thì lúc nghe dt người ta như hét vào tai mình ấy, có bạn nào bị như mình không.
và ai biết cách chỉnh cho nghe dt thì nhỏ còn nghe nhạc thì lớn chỉ mình nha. Với lại giải thik dùm mình lúc mình chỉnh âm lương thì 2 dòng đó là sao zậy, mình thấy chủ yếu là dòng thứ nhất chỉnh lớn thì nó lớn, còn dòng thứ 2 có chỉnh lớn thì vẫn thế. :|

No_Spider

Với KS20 thì loa trong loa ngoài là chỉ là một! :| , vì chỉ có 1 cái loa ở trong máy thôi! khi ở chế độ chỉnh âm lượng cái dòng đầu là để chỉnh âm thanh của cả hệ thống, cái dòng thứ 2 là chỉnh âm thanh của chuông điện thoại khi có cuộc gọi tới và âm thanh khi đàm thoại, vì vậy bạn mún âm thanh khi đàm thoại nhỏ thì chỉnh ở dòng thứ 2, chỉnh nhỏ âm thanh đàm thoại đồng nghĩa với âm thanh nhạc chuông cũng nhỏ!

xxplasmaxx

cảm ơn bạn rất nhìu nhưng ko có cách nào để chuông reo lớn còn nghe thì nhỏ hả bạn, dùng 1 soft chả hạn

CHIK

Với KS20 thì loa trong loa ngoài là chỉ là một! :| , vì chỉ có 1 cái loa ở trong máy thôi! khi ở chế độ chỉnh âm lượng cái dòng đầu là để chỉnh âm thanh của cả hệ thống, cái dòng thứ 2 là chỉnh âm thanh của chuông điện thoại khi có cuộc gọi tới và âm thanh khi đàm thoại, vì vậy bạn mún âm thanh khi đàm thoại nhỏ thì chỉnh ở dòng thứ 2, chỉnh nhỏ âm thanh đàm thoại đồng nghĩa với âm thanh nhạc chuông cũng nhỏ!

bạn ơi máy mình khi thoại nghe bên kia rất to, ngược lại họ nghe mình hơi nhỏ có cách gì chỉnh micro không bạn?

No_Spider

bạn ơi máy mình khi thoại nghe bên kia rất to, ngược lại họ nghe mình hơi nhỏ có cách gì chỉnh micro không bạn?
Mic thì không chỉnh được rồi, bạn xem có khi bụi bẩn nhiều cũng ảnh hưởng tới Mic đấy!

viethoangcr

có cách nào chỉnh khi có điện thoại thì ở chế độ rung mà nghe nhạc thì vẫn nghe dc. ko?.
Mình chỉ nó rung thì khi nghe nhạc chả nghe gì luôn .......
Ai giúp mình với

No_Spider

có cách nào chỉnh khi có điện thoại thì ở chế độ rung mà nghe nhạc thì vẫn nghe dc. ko?.
Mình chỉ nó rung thì khi nghe nhạc chả nghe gì luôn .......
Ai giúp mình với
Mình đã có hướng dẫn ở trên rồi mà bạn, nếu muốn chỉnh như bạn nói thì cứ để ở chế độ bình thường rồi kéo cái dòng thứ 2 xuống nhỏ nhất khi đó sẽ không nghe thấy tiếng nhạc chuông nữa mà chỉ còn Rung thôi! chứ bạn đừng chọn chế độ rung khi đó loa sẽ tắt hết!

hotfile

Cái này xài WOW HD cải thiện âm thanh rất tốt nghe nhạc miễn bàn luôn

Bin21

mình cũng không chắc là con ks20 này có loa trong hay không, vì thấy dù nghe nhạc hay nghe dt âm thanh đều phát ra từ 1 chỗ, giờ mình chỉnh nghe nhạc thì phải chỉnh lớn lên, nhưng ngặt nỗi nếu để lớn thế thì lúc nghe dt người ta như hét vào tai mình ấy, có bạn nào bị như mình không.
và ai biết cách chỉnh cho nghe dt thì nhỏ còn nghe nhạc thì lớn chỉ mình nha. Với lại giải thik dùm mình lúc mình chỉnh âm lương thì 2 dòng đó là sao zậy, mình thấy chủ yếu là dòng thứ nhất chỉnh lớn thì nó lớn, còn dòng thứ 2 có chỉnh lớn thì vẫn thế. :|

Cách chỉnh loa thoại chung cho dòng PPC (cũng dùng được với KS20): Gọi một số nào đó, trong khi gọi bấm nút tăng hoặc giảm âm lượng để điều chỉnh volume thoại. (Cái này giống giống với S60)

Bin21

Thế bạn còn đòi gì nữa?? KS 20 loa trong chứ có loa ngoài đâu sao mà ăn lại đc
Bạn nói hơi khó hiểu! PPC phone nào cũng đều có loa ngoài mà. Nhất là KS20 mà không có loa ngoài thì làm sao video call được. Chỉ tội là KS20 loa nghe hơi tệ thôi.

No_Spider

Bạn nói hơi khó hiểu! PPC phone nào cũng đều có loa ngoài mà. Nhất là KS20 mà không có loa ngoài thì làm sao video call được. Chỉ tội là KS20 loa nghe hơi tệ thôi.
LG KS20 chỉ có 1 cái loa, tích hợp vừa làm loa trong vừa làm loa ngoài, khác với những loại Loa trong riêng Loa ngoài riêng!