• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH CHỈNH PAGEPOOL CHO CÁC ROM HTC

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chỉnh sửa Pagepool cho dòng BlueAngel với WM6

Paging pool cho dòng Blue Angle

Lấy file rom nk.nbf chuyển về nk.nba (dùng tool xda3nbftool.exe đã nhiều bài viết về vấn đề này)
Dùng WinHex mở file nk.nba, tìm đến địa chỉ có chuỗi hex như sau :
FFFF FFFF FFFF FFFF 9B4F FFFF 64B0 0000 6400 0000 08DF 1F80
hex tiếp ngay sau là đoạn cần sửa

00 00 00 00 =0M
00 00 40 00 =4MB
00 00 60 00 =6MB
00 00 80 00 =8MB
00 00 A0 00 =10MB
00 00 C0 00 =12MB
00 00 00 01 =16MB
00 00 80 01 =24MB
00 00 00 02 =32MB
00 00 40 02=36MB
00 00 80 02=40MB
00 00 C0 02=44MB
00 00 00 03 =48M

Save lại và chuyển nk.nba thành nk.nbf. (Lưu ý Paging pool càng tăng thì Ram càng giảm, nhưng BA thừa Ram nên lên đến 32MB cũng được)

Một số địa chỉ thường gặp với WM6 :
0x437072
0x2565D3
0x2555D0
0x2D1760

Chúc các bạn thành công....!

bkvn46

Các bác ơi tình hình là em đang dùng con O2 MiniS, đã up lên PV6.1, em muốn chình page pool lên 6 có được không ạ, theo như em đọc thì phải chỉnh trên file ROM sau đó mới up ROM àh...có cách nào khác chỉnh ngay trên máy mà ko cần up lại ROM không??...

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ơi tình hình là em đang dùng con O2 MiniS, đã up lên PV6.1, em muốn chình page pool lên 6 có được không ạ, theo như em đọc thì phải chỉnh trên file ROM sau đó mới up ROM àh...có cách nào khác chỉnh ngay trên máy mà ko cần up lại ROM không??...

Chỉnh lúc Build Rom Bạn nhé! Không có cách nào khác chỉnh ngay trên máy mà ko cần up lại ROM đâu???:p:|

bkvn46

Bác XuanTruong giúp em với, theo như hướng dẫn của PhamQuang thì ROM phải tách OS ra được *.nb hoặc ROM có định dạng *.nbh nhưng trong bản PV6.1 em down về chỉ có file .nbf, bác hướng dẫn em tách OS ra được *.nb hoặc đưa ROM về định dạng *.nbh được không ạ. :D

Tìm hiểu mấy tiếng rồi vẫn chưa biết..

tinhmc2003

mình cũng đang nghiên cứu nhưng chưa được!các bác làm ơn chỉ cách chỉnh papool của dòng wizar (cingular 8125) cho mình với
thanks!!!!!!!!!!!!!

PhamQuang

Manager
Bác XuanTruong giúp em với, theo như hướng dẫn của PhamQuang thì ROM phải tách OS ra được *.nb hoặc ROM có định dạng *.nbh nhưng trong bản PV6.1 em down về chỉ có file .nbf, bác hướng dẫn em tách OS ra được *.nb hoặc đưa ROM về định dạng *.nbh được không ạ. :D

Tìm hiểu mấy tiếng rồi vẫn chưa biết..

Vấn đề là *.nbf của dòng nào? Nếu nbf của Wizard hoặc Prophet thì rất đơn giản.
Bạn hãy tách ra thành *.nb, sau đó chạy PP, rồi lại đóng gói lại thành nbf.
Các Tool đã có đầy đủ rồi kia mà.

fantomaskl

Man Quang giúp mình với, mình dùng chương trình này để chỉnh PP, nhưng mà có cái thông số Tenths và Hundredths là gì thế, dùng để làm gì. Wizard của mình dùng pp là 4 có ổn không ???

PhamQuang

Manager
Ví dụ duới đây là hình ảnh minh họa phiên bản V2:

Cụ thể:

- Whole part: 4,6,8,.... là số hàng hàng đơn vị
- Tuần tự Tenths và Handreths là chỉ số hàng thập phần 10 và hàng 100.
Ví dụ như hình trên tối lấy 6.55 đó, bạn sẽ thấy ô "Value" tương tự có giá trị 6.55.
Có nghĩa là PP=6.55

Tool này chạy tốt cho Wizard đó.
Lấy 4 cũng được, tuy nhiên lấy càng nhiều, máy chạy sẽ càng nhanh, nhưng ngược lại RAM sẽ càng giảm.

PhamQuang

Manager
Man Quang giúp mình với, mình dùng chương trình này để chỉnh PP, nhưng mà có cái thông số Tenths và Hundredths là gì thế, dùng để làm gì. Wizard của mình dùng pp là 4 có ổn không ???

Phiên bản 2.0 của OM-BY đã đưa Link tải trên trang 1, bạn có thể tải sử dụng, chắc sẽ hài lòng hơn đó.

benhtamthan

Vấn đề là *.nbf của dòng nào? Nếu nbf của Wizard hoặc Prophet thì rất đơn giản.
Bạn hãy tách ra thành *.nb, sau đó chạy PP, rồi lại đóng gói lại thành nbf.
Các Tool đã có đầy đủ rồi kia mà.

Pác Quang có thể cấp lại hoặc chỉ chỗ nào lấy lại to ol này không ạ, thank Pác nhìu lắm!

thekhoa202302

Ví dụ duới đây là hình ảnh minh họa phiên bản V2:

Cụ thể:

- Whole part: 4,6,8,.... là số hàng hàng đơn vị
- Tuần tự Tenths và Handreths là chỉ số hàng thập phần 10 và hàng 100.
Ví dụ như hình trên tối lấy 6.55 đó, bạn sẽ thấy ô "Value" tương tự có giá trị 6.55.
Có nghĩa là PP=6.55

Tool này chạy tốt cho Wizard đó.
Lấy 4 cũng được, tuy nhiên lấy càng nhiều, máy chạy sẽ càng nhanh, nhưng ngược lại RAM sẽ càng giảm.

Không có Tool để tách *.nbf ra *.nbh bác Quang ơi.??:-?? Bác có thể up lại cho mọi người bộ Tool chuyển đổi này và có hình hướng dẫn được kô ạ??;;)
Chân Thành Cảm ơn Bác Quang

BraDo

Có ai biết cách nào để chỉnh Page Pool của bản ROM zin của nhà sản xuất ko, xin vui lòng hướng dẫn. Cám ơn nhiều.

DucLong

Super V.I.P
Có ai biết cách nào để chỉnh Page Pool của bản ROM zin của nhà sản xuất ko, xin vui lòng hướng dẫn. Cám ơn nhiều.

mỗi dòng có cách chỉnh papepool khác nhau. có những dòng có tool để chỉnh nhưng cũng có dòng phải tách được các file trong rom rồi mới dùng các tool chuyên dụng để chỉnh sửa. khi chỉnh xong lại phải gộp trở lại thành file Rom. bạn chụi khó đọc hết các bài viết trong threat này rồi qua tham khảo tiếp bên kỹ thuật build rom là có thể làm được. chú ý máy của mình thuộc dòng nào để theo dõi cho sát.

NhatToai

Super V.I.P
Man QUang Ơi cho cháu hỏi HTC 8925 kaiser thì chỉnh Page Pool bao nhiêu là tốt nhất vậy

Pagepool cho ROM còn tùy vào version ROM nữa bạn.ROM cho Kaiser hiện nay có khá nhiều,vì vậy các version từ sau tháng 5/2008 bạn cứ để PP=Dynamic(12 MB) là chạy ổn nhất.