• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đặt tên theo kiểu cổ xưa!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Wantoknow

Ngày xưa người ta hay đặt tên xấu để ma quỷ đỡ bắt mất. Ví dụ có thằng bé được đặt tên là Ỉa... đến lúc về già, đi họp làng, người ta vẫn gọi ời ời trên loa làng là: "Mời cụ Ỉa lên mâm trên ạ"... :O
Vụ này mới nghe lần đầu =))=))=))

hungnk nói:
Ngày xưa người ta hay đặt tên xấu để ma quỷ đỡ bắt mất. Ví dụ có thằng bé được đặt tên là Ỉa... đến lúc về già, đi họp làng, người ta vẫn gọi ời ời trên loa làng là: "Mời cụ Ỉa lên mâm trên ạ"...
Vụ này mới nghe lần đầu =))=))=))

=)) =)) =)) =)) Mình là Đường Trúc Giang hân hạnh được làm quen các bạn có tên giống con gái như mình =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

vanninh1978

ồ tên mình cổ rống côt số lụa của trời THIÊN VÂN cám ơn BETE nhé chúc bạn manh khỏe có nhiề ý đẹp

Shinichi

Liễu Nhược Đình là tên con trai hay con gái vậy? Sao tên mình lại ẻo lả thế nhỉ?

fanyuan

yuan là Đông Phương Ngọc Nhi mới ghê chứ, uiui, sến phết nhẩy

lexoaicam

Vui thật

Tên em thời Tam Quốc là Đường Vô Song, may quá không Vô Sinh thì toi...:)) :))

NguyenDucDung

tên tui là Đỗ Song Giai vẩn đẹp :))

lexoaicam: ờ may há :)) sao ko cố lấy cái tên "Đường Song Song" ta :)) :))

Shinichi

Bete ơi xem lại cách đặt tên đó là chung hay chỉ dành riêng cho con gái vậy? :-/:-/
Sao mình thấy 90% tên là dành cho nữ. :))
Có còn cách đặt tên nào manly hơn không? :-??

AoI

Mạc Vô Song là tên em =)) =))
Nghe kêu oai như cóc vậy =)) =))

Tamock

Sao lại vậy được? Vậy là hai anh em ruột là có thể có họ khác nhau à? Sinh khác năm muh.

Shinichi

Đặt tên bằng tiếng Nhật đê

A- ka
B- tu
C- mi
D- te
E- ku
F- lu
G- ji
H- ri
I- ki
J- zu
K- me
L- ta
M- rin
N- to
O-mo
P- no
Q- ke
R- shi
S- ari
T-chi
U- do
V- ru
W-mei
X- na
Y- fu
Z- zi

Tên thật của tui là Merimoka. (Nghe như ăn bánh ấy nhể) :))
Vậy tên của Bete là Tukuchiku à? =))
Các pác thử thi xem ai có tên hay nhất nào? =D>

oanhngo

tên tui là là .... Mokatoritojimo gống vòng như "Vòng quanh thế giới Ajinomoto =))

Status
Không mở trả lời sau này.