• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách để gõ tiếng trung trong 5800 express music?

ckey

Mình mới mua con 5800, nay mình muốn soạn sms bằng tiếng trung nhưng không biết làm sao?. Mình thấy trong phần thông tin phần mềm của máy ghi là language: 20;

sanguine

Cách gõ tiếng Trung trong Nokia 5800 Xpress Music

Theo kinh nghiệm của mình cũng đang sử dụng Nokia 5800 Xpressmusic, để nhập liệu được bằng tiếng Trung thì máy của bạn phải cài Firmware có tiếng Trung. Bạn có thể đến Nokia Care để nhờ họ cài đặt. Lưu ý, nếu bạn sử dụng tiếng Trung giản thể thì bạn yêu cầu cài tiếng Trung của Trung Quốc; bạn sẽ có cách nhập liệu tiếng Trung theo 3 cách là nhập pinyin, nhập theo nét của chữ hoặc sử dụng cách viết tay. Còn nếu bạn sử dụng tiến Trung phồn thể thì yêu cầu cài tiếng Trung của Đài Loan; bạn sẽ có cách nhập liệu tiến Trung cũng theo 3 cách như Trung giản thể nhưng thay vì nhập pinyin thì mình nhập theo kiểu zhuyin của Đài Loan. Ngoài ra, còn có tiếng Trung cho HongKong, cái này sẽ nhập liệu theo kiểu tiếng Quảng Đông.

Nhưng có một điều, nếu bạn cài đặt tiếng Trung để nhập liệu được thì sẽ mất tiếng Việt. Tuy nhiên, bạn có thể giải quyết vấn đề này một cách đơn giản bằng cách cài fontrouter để sử dụng font unicode hiển thị được cả 2 thứ tiếng Việt Trung trên máy 5800.

Chúc bạn thành công.

mixaxiu

Bạn ơi cho mình hỏi chút, mình cũng đang dùng 5800, nghe một số tư vấn thì khi update phần mềm lên thì có thể chọn ngôn ngữ khác ( mình cũng đang rất muốn dùng tiếng Trung), nhưng khi update lên rồi thì ko chọn được, và khi chọn phần date and time thì máy báo lỗi hệ thống và không chỉnh sửa thời gian được. Có thể cho mình lời khuyên ko ? Cảm ơn rất nhiều

w6darkcloud9w

bạn format = lệnh *#7073# pass mặc định là 12345
^^! khắc phục đc lỗi đó òi
bạn chịu khó search kĩ trong 4rum nhé, có hết đó