• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách để phân biệt Nokia N8 là hàng thật hay hàng nhái?

muctimonline

như tiêu đề topic, làm như thế nào ạ:D
vì em có biết 1 người bán em nào giá quá rẻ có 3tr ah
với các HĐH mới này thì các mã số của nokia có còn tác dụng không ạ
VD như : *#0000#, *#92702689#, *#7780#, ...
nếu mua máy cũ mà người mua bào máy vẫn còn bảo hành chính hãng của nokia vẫn còn hiệu lực thì làm thế nào để kiểm tra cái thẻ BH và cái máy này là hàng thật ạ
có thể mạng ra đại lý của nokia để thử được không ạX_X
mình có hỏi người bán là có dám mang ra đại lý của nokia hay TGDD để kiểm tra không thì người đó bảo sẵn sàng (mua máy ở TGDD)
và còn những cách nào để phân biệt giữa hàng thật và hàng nhái của N8 thì các bác chỉ giúp em cái ạ
thanks all....................

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

chỉ 1 cái rất rất là đơn giản, lấy cái X-plore cài vô cho nó được thì là hàng Symbian thật, còn xuất sứ thì mặc nó vì đã chắc chắn là symbian, còn 1 lưu ý nữa là hàng công ty chính hãng thì không có thẻ bảo hành nha, tất cả điều được bảo hành điện tử trên trang chủ nokia, chess ime là biết ngay, lưu ý không mua hàng ham rẻ và hàng trôi nỗi hô cẩm đào nha, nên tìm 1 ai đó biết về hệ điều hành symbian mà xem máy

b0m_lx

theo mình thì mang laptop đi
cài pc suite và Nokia Software Updater
cắm cáp pc vào xong thì chạy Nokia Software Updater xem nó có nhận máy k ?
nhận thì ok luôn :))

Fanno1_of_6670

Cũng đơn giản thôi ạ!

Bác cứ bỏ file .sis .sisx vào thè rồi chạy> nếu chạy đc. mặc dù cho nó hiện lỗi chứng chỉ thì đích thực là hàng thật, còn nếu mà cái file đó trong máy hiện dấu ? rồi bấm vào chẳng có hiện tượng gì>>>máy fake!:))

KenVy

Thật ra nếu bạn là người tinh tế thì nhìn bằng mất thường cũng thấy thôi, tất cả chi tiết đều ko sắc nét bằng máy thật đâu mà giá 3 tr chắc chắn là hàng fake rồi, tụi lừa đảo rao bán đầy trên mạng, mình cũng từng đi xem rồi, tháo pin ra nhìn trong đó là biết hàng fake trong vòng 1 phút, chửi nó xong chia tay liền. Bạn nên cẩn thận nha.

TruongHan

Super V.I.P
Rao giá 3t thì .... đừng bao giờ đi xem :D
Nếu quan tâm và muốn mua 1 máy nào đó,cách tốt nhất là vào các siêu thị điện thoại test máy chính hãng trước,cầm máy Tàu thì sẽ dễ dàng phân biệt được thôi :)

khuonghovan

Nokia nhìn thì đơn giản chỉ cần Nhấn số 0 giử nó tự động lướt wes ko là biết + chép 1 file của PM rồi intall thôi là biết

phuong_pda

Thật ra nếu bạn là người tinh tế thì nhìn bằng mất thường cũng thấy thôi, tất cả chi tiết đều ko sắc nét bằng máy thật đâu mà giá 3 tr chắc chắn là hàng fake rồi, tụi lừa đảo rao bán đầy trên mạng, mình cũng từng đi xem rồi, tháo pin ra nhìn trong đó là biết hàng fake trong vòng 1 phút, chửi nó xong chia tay liền. Bạn nên cẩn thận nha.

N8 fake tháo được pin ra ah. bác có nhầm không thế. n8 đâu tháo được pin. hôm nay em moi dinh em này về nhưng chưa biết hack thế nào, bác có biét hack thì PM cho em với

b0m_lx

sao trên mạng toàn bán n8 hơn 3tr nhỉ ?
anh em nào biết chỉ với :D
nếu vậy thật thì làm 1 em chơi game :))

MinhThang

Manager
sao trên mạng toàn bán n8 hơn 3tr nhỉ ?
anh em nào biết chỉ với :D
nếu vậy thật thì làm 1 em chơi game :))

Gía cả luôn đi theo chất lượng em à, nếu mua hãy sáng suốt 1 tí là không bị hối hận, anh cũng đang thăm dò con N8 này đây, không biết N8 hay HTC DH2?

b0m_lx

Gía cả luôn đi theo chất lượng em à, nếu mua hãy sáng suốt 1 tí là không bị hối hận, anh cũng đang thăm dò con N8 này đây, không biết N8 hay HTC DH2?

vâng nó mà rẻ vậy thì em cũng làm em chơi game
em định hôm nào đi xem :D

jack_hunter97

Muốn biết giả hay kô thì *#0000# đó phone giả thường khi nhấn cái đó nó sẽ hiện ra chữ cập nhật mờ nhưng kô vô được bạn mình nó từng có x6 mình làm vậy kô thấy chữ cập nhật đâu cảm ứng xấu chụp hình xấu nhưng lúc đó cũng chưa biết sau này nó bị mất mới nói may quá hàng giả kô sơ bạn nào biết rõ cách jaf hay hack phone thì sẽ biết fake hay kô bạn nào là người chưa biết ( giống bạn mình ) thì cản thận

chjpkute

nói chung hàng thật và hàng nhái nếu ai thực sự tinh ý thì nhìn qua là biết liền độ phân giải màn hình của hàng thật bao giờ chẳng cao hơn sắ nét hơn hàng nhái nhiều...!

dongtam

chỉ cần vào phần cập nhật phần mềm trên điện thoại cho nó cập nhật là biết ngay nếu hàng thật có cập nhật hay không có nó điều báo với nội dung là có cập nhât.... mới hoặc không có cập nhật....hàng tầu văng liền .Hay là mở ovimap biết ngay tức thi.........