• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đổi tên nhà cung cấp mạng trong SP

silva

Đang dùng cái Bavapen p800. Sử dụng mạng Viettel mà nó toàn hiện là 45204. Tìm hoài trong diễn đàn không thấy giải pháp để thay đổi. Qua bên forum của PDA thì thấy có giải pháp như sau:
Sử dụng chương trình chỉnh sửa registry (VD: Resco Registry)
Tìm tới khóa:
HKLM/SOFTWARE/Microsoft/RIL/OperatorNames
Thêm 1 String Value với Value name là 45201 (cho Mobifone), Value data thì tùy ý các bạn (có thể để mặc định là Mobifone)
Vinaphone 45202
Viettel 45204
Lưu lại và thoát ra.

thainguu

Bác ơi, bác đang xài Bavapen P800, vậy bác cho em nhận xét về chất lượng âm thanh khi nghe qua tai nghe đi bác!! em máu con này quá, nhưng sợ tính năng giải trí ko cao!!

đang dùng BenQ T33, xài Vietnamobile mà nó hiện ra 45205 nè.... nhưng yêu T33 lắm vì nó nghe nhạc hay quá tròi...

zhureng

@thainguu:mặc dù bài này cũng cũ lắm rồi nhưng chắc cũng có nhiều ae thắc mắc nên mình xin có vài lời:Nếu so sánh tính năng giải trí thì T33 ko bằng p800 được.Vì do dùng hdh Wm nên hầu như p800 có thể support trực tiếp tất cả file media mà ko cần convert.Nói dễ hiểu là dùng pc down nhạc hay phim từ nét về rồi chép vào p800 để xem mà ko cần chuyển đổi file gì hết.
Còn về phần âm thanh thì
+nếu là loa trong máy thì p800 loa nghe nhạc ko được hay.
+nếu là headphone thì nó tùy vào headphone mà bạn sử dụng thôi.Headphone theo máy của p800 nghe nhạc bình thường không được hay.Nếu muốn hay thì sử dụng đầu chuyển qua jack 3.5mm gắn head xịn vào nghe nhạc dance đã ghiền khỏi tốn tiền đi bar.
p/s:do mình đang dùng p800 nên đa số ý kiến đều nghiên về p800 nếu có sai sót xin pỏ qua cho.