• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách download trên Mediafire khi bị "Processing request download"

Status
Không mở trả lời sau này.

i_love_baby387

đã test và chẳng thấy tác dụng gì cả!! đêm nào muốn dow toàn phải chờ đến 1h sáng, vất vả quá:(

i_love_baby387

thì mình làm thế này: mở trang download lên, sau đó mở chương trình đó lên!! ấn F5 và không thấy tác dụng gì cả:| không biết lúc bật trang ấy lên có phải Làm gì nữa không vậy bạn

Caominh171

thì mình làm thế này: mở trang download lên, sau đó mở chương trình đó lên!! ấn F5 và không thấy tác dụng gì cả:| không biết lúc bật trang ấy lên có phải Làm gì nữa không vậy bạn

Bạn đọc kỹ chưa zậy :-?, mình trích nguyên văn nhé:

...mở nó lên rùi mới vào link Mediafire mà mình cần down nhé !...

0988456766

Well-Known Member

Bạn chạy phần mềm sau đó phải dùng IE thì mới có tác dụng nha! FF không hoạt động! Nếu muốn dùng FF thì bạn copy cái proxy vào trong trình duyệt FF.

Darkera

mình xài cũng không được :((. xài đủ trình duyệt luôn. làm theo thứ tự luôn nhưng nó vẫn processing... :(

MinhThang

Manager
mình xài cũng không được :((. xài đủ trình duyệt luôn. làm theo thứ tự luôn nhưng nó vẫn processing... :(

Kỳ cụ quá ta, người thì dùng được người thì không, chính mình cũng đã dùng được đó bạn.

Joker2Go

Firefox thì các bạn down cái này về, giải nén rồi kéo thẳng vào Firefox để cài đặt.
Nó là add-ons của FF ấy, cài xong hiện dòng màu đỏ ở dưới thanh status. Click vào đó là chạy chương trình rồi, down vô tư.

q630666

Vừa test cái này.Làm việc rất tốt.Mở chuơng trình lên sẽ tự hiện 1 trang IE.Kệ nó,ta cop link Mediafire rồi Paste vào cái IE vừa hiện lên.Dow đc luôn và ngay.Nhanh hơn cả lúc ban ngày:D

discover712

Mình làm đúng theo 100% nó hiện lên :

Diagnose Connection Problems

Mấy ngày hôm nay không down được gì hết . Buồn:|

bluedragon0307

Firefox thì các bạn down cái này về, giải nén rồi kéo thẳng vào Firefox để cài đặt.
Nó là add-ons của FF ấy, cài xong hiện dòng màu đỏ ở dưới thanh status. Click vào đó là chạy chương trình rồi, down vô tư.

Nếu chạy cái này lúc khởi động FF thì FF sẽ ko vào dc mạng, anh có bị thế ko? Em phải tắt cái này đi mới vào dc mạng ạ.

hung66000

Ngoài mấy cách như đổi proxy trong các trình duyệt trên các bạn có thể vào trang http://sv2.ohay.info/ Sau đó dẫn đường dẫn từ mediafire vào là OK ngay.

lưu ý

Cách đổi proxy trong các trình duyệt như FireFox .Internet Explorer.Opera.

- Bạn nên chọn các con proxy ở USA, Canada tỷ lệ thành công rất cao.

-Khi bạn chỉnh thông số server proxy xong nhớ reload lại trang hoặc tắt trình duyệt sau đó bật lại thì thay đổi mới có hiệu lực

-Bạn thử vào 1 link MEdiafire, xem nó hiện "Click here to download" chưa, nếu đc rồi thì download như bình thường. Hãy kiên nhẫn và thường thì bạn phải thử vài ba cái địa chỉ Proxy mới fake IP thành công.

-Tốc độ truy cập web thông qua proxy thường chậm hơn so với connect trực tiếp.Do đó sau khi hoàn tất công việc thì nhớ gỡ bỏ proxy để connect trực tiếp.

-Bạn ko thể sử dụng được 1 proxy nào lâu dài vì sớm muộn gì nó cũng die. Khi nào nó die bạn vào trang http://www.proxy4free.com/page1.html để kiếm cho mình 1 proxy khác.
Chúc các bạn thành công :D

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

Cho đệ hỏi là sao đệ sang nhà thằng bạn tải bằng media fire lúc nào max cũng đc 100 - 110kb/s. Mà ở nhà đệ tải chỉ có 30 -60kb/s cùi bắp thiệt (cùng mạng cùng gói cước). Đệ tải rất nhiều trên mediafire lúc trước tải có khi lên tới 500kbs trung bình tải củng đc 150 - 250kb/s mà lúc này tệ quá.

Status
Không mở trả lời sau này.