• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

nam470

Bạn ơi, không lẽ mỗi lần khởi động lại máy là cái chương trình CapsSwitch lại chạy tiếp à? Tắt nó có sao không? Nó phải để ở trạng thái nào?
máy M600i của mình mới update online lên, liệu có hack được nữa ko?
Trước đây mình dùng Nokia N76, có tìm được 1 phần mềm sign hay lắm, chỉ cần cho soft mình cần sign vào, chạy, và thế là tạo ra 1 files sign, ko cần phải hack phone phức tạp. Vậy liệu có soft nào như vậy dành cho UIQ không? (soft này chạy trên PC).
Mong sớm nhận được câu trả lời của bạn

nam470

Oái, mình cài xong cái CapsSwitch và INSTALLSERVER thành công rồi, tuy nhiên, đến khi cài cái Swiss Manager hoặc X-Plore đều không được, nó báo lỗi "A required capability not signed for." rồi tắt. Chẳng hiểu nổi nữa.
Giải thích giúp mình nhé. Chân thành cảm ơn (đã thank)

tommynguyen1961

Bạn ơi, không lẽ mỗi lần khởi động lại máy là cái chương trình CapsSwitch lại chạy tiếp à? Tắt nó có sao không? Nó phải để ở trạng thái nào?
máy M600i của mình mới update online lên, liệu có hack được nữa ko?
Trước đây mình dùng Nokia N76, có tìm được 1 phần mềm sign hay lắm, chỉ cần cho soft mình cần sign vào, chạy, và thế là tạo ra 1 files sign, ko cần phải hack phone phức tạp. Vậy liệu có soft nào như vậy dành cho UIQ không? (soft này chạy trên PC).
Mong sớm nhận được câu trả lời của bạn

Chương trình capswitch off là để bạn có thể xâm nhập được các file hệ thống trong máy nên khi nào bạn cần mod hay gì đó trong hệ thống thì bạn mới OFF còn không thì nên để ON như mặc định của nó là ok nhất.
Máy mới update thì hack tốt luôn chứ sao lại không thể hack dc bạn.
Cách hack này cũng đơn giản lắm chứ ko có phức tạp gì lắm đâu bạn.
Bạn chỉ cần làm cách nào đưa file installserver.exe vô dc trong c/sys/bin là xong(đơn giản vậy thôi.)
Mà muốn đưa dc file đó vào c/sys/bin thì bạn phải cần tới capswitch thì nó mới cho bạn xâm nhập vô tời c/sys/bin được , còn không thì nó sẽ không cho bạn mở ra đâu.
Chúc bạn thành công.

SE990i

Oái, mình cài xong cái CapsSwitch và INSTALLSERVER thành công rồi, tuy nhiên, đến khi cài cái Swiss Manager hoặc X-Plore đều không được, nó báo lỗi "A required capability not signed for." rồi tắt. Chẳng hiểu nổi nữa.
Giải thích giúp mình nhé. Chân thành cảm ơn (đã thank)

Cái này rất ư là đơn giản nhé.Mình vừa bị y chang như bạn luôn,nhưng giờ thì ok rồi
Đầu tiên bạn bật cái InstallSERVER lên sau đó chọn vào mũi tên trên góc phải của CT và chọn Install.Chờ cho nó báo là INSTall compelete thì bạn nhấn ok.Thế là xài vô tư nhé ^_^
Chúc thành công

nam470

Cái này rất ư là đơn giản nhé.Mình vừa bị y chang như bạn luôn,nhưng giờ thì ok rồi
Đầu tiên bạn bật cái InstallSERVER lên sau đó chọn vào mũi tên trên góc phải của CT và chọn Install.Chờ cho nó báo là INSTall compelete thì bạn nhấn ok.Thế là xài vô tư nhé ^_^
Chúc thành công

Quá đúng luôn rồi. Mình thiếu mất bước istall trong cái InstallSERVER nên báo lỗi. Thank bạn nhé

SE990i

Vậy thì Enjoy đi nhé.Nhớ là bữa sau bạn phải đọc kỹ các bước đấy ^_^.Have fun

tinatran

mình đã cài xog capswitch bật chế off.Đưa installserver.exe vô trong c/sys/bin nhưng vẫn không bật đc InstallSERVER ...giúp mình với..

Son_Nguyen

mình đã cài xog capswitch bật chế off.Đưa installserver.exe vô trong c/sys/bin nhưng vẫn không bật đc InstallSERVER ...giúp mình với..

Nếu bạn đã đưa được file installserver.exe vào C:\sys\bin thì có nghĩa là bạn thành công rồi, ko cần phải chạy cái InstallSERVER kia nữa. Bắt đầu vọc máy dần đi nhé, chúc bạn có thêm nhiều kinh nghiệm hữu ích.:D.

loicayco

chào vietduck!
sao mình copy file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS vào máy thì cài lên không được. bạn giúp mình với. cám ơn

Son_Nguyen

chào vietduck!
sao mình copy file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS vào máy thì cài lên không được. bạn giúp mình với. cám ơn
Bạn đã cài CapsSwitch chưa? Nếu cài rồi thì chạy nó, để ở chế độ OFF thì mới cài tiếp được file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS nhé.

linhhon0007

các bác ơi giúp em với,máy em mới up lại firmware nhưng em không thể hack được mong các bác giúp em với,em cài capswitch vào rồi tắt mở nguồn lại chuyển sang off và cài tiếp intallserver nhưng nó báo là "component fail security check cannot intall." ai giúp em với ạ.:((

lungtung

mình bị tình trạng thế này cài casSwitch rồi, chuyển sang chế độ off nhưng khi cài cái file install thì nó không cho chạy báo lỗi : component failed security check cannot install.
ai biết giải thích hộ mình với, bực mình với cái phone quá,đang ngon tự nhiên nó bật khônglên mà mình trong thời gian đó không hack mod gì cả, may sao update thì lại bật được máy nhưng giờ tính cài lại phần mềm thì lại bị lỗi trên. Mong các bạn giúp đỡ.

Son_Nguyen

mình bị tình trạng thế này cài casSwitch rồi, chuyển sang chế độ off nhưng khi cài cái file install thì nó không cho chạy báo lỗi : component failed security check cannot install.
ai biết giải thích hộ mình với, bực mình với cái phone quá,đang ngon tự nhiên nó bật khônglên mà mình trong thời gian đó không hack mod gì cả, may sao update thì lại bật được máy nhưng giờ tính cài lại phần mềm thì lại bị lỗi trên. Mong các bạn giúp đỡ.

các bác ơi giúp em với,máy em mới up lại firmware nhưng em không thể hack được mong các bác giúp em với,em cài capswitch vào rồi tắt mở nguồn lại chuyển sang off và cài tiếp intallserver nhưng nó báo là "component fail security check cannot intall." ai giúp em với ạ.:((
Nó báo thế thì 2 bạn thử làm cách này xem có được ko nhé. Lúc chạy file cài installserver nó có mục Details, bấm vào đó xem Expried date rồi chỉnh lại ngày giờ cho phù hợp là cài được đấy. Lúc trước mình cài cái Swiss MP bản 1.6 cr để lấy kk bản 1.7 hồi chưa có bản 1.7 full nó cũng báo dòng "component fail security check cannot install", mình chỉnh lại ngày giờ cài thì OK.

SE990i

Cái này cậu cài SW vào để cho nó off sau đó cài INSTAl sau đó trong ICon của INSTALSERVER cậu chọn cái mũi tên xuống như trên bài và chọn Install,sau đó cài soff thôi

doctinh

Các cụ cho em hỏi, làm như thế có phải là hack ổ C k? Mình k hiểu hack ổ C là như thế nào cả.

shadow141206

Các cụ cho em hỏi, làm như thế có phải là hack ổ C k? Mình k hiểu hack ổ C là như thế nào cả.

Làm như hướng dẫn trên là hack ổ C đó bạn ! Hack ổ C để có thể truy cập vào các thư mục của Đt, từ đó có thể dễ dàng mod máy, giúp cho máy hoàn hảo hơn ;)

tommynguyen1961

Thứ 1 xin nhắc nhở bạn ở đây chỉ có anh em trong diễn đàn chứ không có ai là cụ cả. Bạn nên để ý cách xưng hô nhé. Cám ơn bạn.
Thứ 2 Hack ổ C giúp bạn có thể cài dc tất cả các chương trình bạn thích mà không cần phải lo lắng về vấn đề sign phần mềm. Nếu không hack dc ổ C bạn sẽ không thể cài được chương trình vì nó đòi hỏi vấn đề sign.
Hack ổ C làm cho bạn có thể thay đổi được nhiều thứ trong hệ thống mặc định của máy cũng như có thể xâm nhập vào dc hệ thống máy.
Chúc bạn vui.