• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

langtu1980

các bạn làm ơn cho mình hỏi, mình có cài xong CapsSwitch vào máy rồi ( mình dùng máy W960i ) nhưng đến khi định cài tiếp INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS thì nó cứ hiện lên 1 bảng báo Unecognied format ( No viewer can be found on your phone to open this file ) là sao nhỉ. Bác nào làm ơn chỉ dùm mình với..Xin cám ơn trước!

linhhon0007

các bạn làm ơn cho mình hỏi, mình có cài xong CapsSwitch vào máy rồi ( mình dùng máy W960i ) nhưng đến khi định cài tiếp INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS thì nó cứ hiện lên 1 bảng báo Unecognied format ( No viewer can be found on your phone to open this file ) là sao nhỉ. Bác nào làm ơn chỉ dùm mình với..Xin cám ơn trước!

bạn thử tắt capsswitch sang chế độ OFF rồi hãy cài lại xem sao,sau khi tắt máy khởi động lại thì bạn vào tắt capsswitch rồi hãy cài tiếp INSTALLSERVER.SiGNED xem thử sao nhé,chuc bạn thành công!:-?

thaiminh40

Có thể bạn chưa giải nén file. Máy không hỗ trợ định dạng zip,zar,7z đâu.
Nếu đã giải nén thì có thể file bị lỗi.Bạn thử down bản khác xem

Ameo

Bác cho hỏi với. Mình đã chạy Cap switch rồi đã đổi qua chế độ OFF nhưng khi cài INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS thì máy ko cài dc. Báo lỗi đại khái là không nhận được định dạng file này là file setup. Làm sao giờ hả bác?:(
À còn nữa, ko chỉ trình này mà còn nhiều trình khác nữa ví dụ như X-plore,... máy cũng ko nhận.
Mình đã full reset máy nhưng vẫn ko thể cài được.
Các bác chỉ giúp với.
Mình dùng P1i.

shadow141206

Bác cho hỏi với. Mình đã chạy Cap switch rồi đã đổi qua chế độ OFF nhưng khi cài INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS thì máy ko cài dc. Báo lỗi đại khái là không nhận được định dạng file này là file setup. Làm sao giờ hả bác?:(
À còn nữa, ko chỉ trình này mà còn nhiều trình khác nữa ví dụ như X-plore,... máy cũng ko nhận.
Mình đã full reset máy nhưng vẫn ko thể cài được.
Các bác chỉ giúp với.
Mình dùng P1i.

Có thể là do không tương thích firmware ! Bạn thử change CDA rồi up lên firm mới nhất xem !!! Còn về X-Plore, máy không nhận đc dạng file hay máy không cho cài vậy bạn ?! ;)

JohnnyTung

cám ơn ban vietduck :) lâu nay mình cứ dùng cách cũ đến mệt , có cách này của bạn sau này có thời gian ngồi cafe roài :))

Thoai_DakMil

Super V.I.P
anh em cho hỏi tý sao cái CapsSwitch 1.1 27 mình cài cho con z8 không được vậy ta , cái CapsSwitch 1.1 27 có cần phải sign k ?

Son_Nguyen

anh em cho hỏi tý sao cái CapsSwitch 1.1 27 mình cài cho con z8 không được vậy ta , cái CapsSwitch 1.1 27 có cần phải sign k ?
Cách hack này chỉ xài cho UIQ3 thôi anh Thoại ơi, Z8 là UIQ3.1 thì ko dùng được đâu.:D.

tago1985

cho tui hoi cai nay dung dc cho G700 khong,dow ve cai thu rui nhung khong kiem dc cai INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS o dau ca, ban hong cho link dow vay moi dow dc cai CapsSwitch

duynhi

INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS mình install không dc bạn ơi, nó báo lỗi "no viewer can be found on your phone to open this file" làm thế nào dc đây, mình mới up fw xong...chắc không phải lỗi của fw phải hem bạn???

linhhon0007

INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS mình install không dc bạn ơi, nó báo lỗi "no viewer can be found on your phone to open this file" làm thế nào dc đây, mình mới up fw xong...chắc không phải lỗi của fw phải hem bạn???

bạn thử tắt Capsswitch sang off rồi cài lại thử xem sao,máy mình cài tốt mà!:-?

Son_Nguyen

Cái file bạn down về là INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS.7z thì lúc tải nó về xong ở trên PC bạn xóa đuôi 7z đi đã nhé, sau đó mới cho vào máy & cài được.

ukyo304

không biết mấy bác thấy sao , chứ e thấy bài này là hữu ích , trực quan đó chứ, ai post mà chẳng được , chung quy cũng vì ae cả thoy . Thanks bác vietDuck nhìu , mới gia nhập uiq , gặp bài này mới bik unsign đó , hihi.

dotientung

tôi từng tìm thấy bài này, nhưng viết lại tiện cho người khác tìm hay dễ thấy vì có nhiếu bản cũng tốt mà! Thankkkkkk

wonbow

anh ơi cho em hỏi Cài INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS no báo là vậy nè component falied security check cannot install . mong anh các anh giup thank

linhhon0007

anh ơi cho em hỏi Cài INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS no báo là vậy nè component falied security check cannot install . mong anh các anh giup thank

bạn đã cài capsswitch chưa?nếu bạn cài rồi thì thử tắt sang off rồi cài lại INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS thử xem sao nhé!chúc bạn thành công.=D>