• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khắc phục Compact II bị die khi Up ROM

thientam255

dạ, cái charmer_No_ID.exe down ở đâu hả bác. bác làm ơn cho em line down nha. Cám ơn bác nhiều.

thientam255

bác choixongdong ơi, bác đâu rùi. Bác làm ơn giúp em cái đi. Cái file Charmer_No_ID.exe down ở đâu vậy bác. :(:)(:)((

thientam255

cám ơn bác choixongdong nhiều nha. Máy của em đã sống lại rùi. cám ơn sự chỉ dẫn của bác.

RClub

Thử kiểm tra kỹ xem ấn HR máy báo cái gì rùi máy mới khởi động lại và chết ở màn hình khởi động. Nếu quá trình HR suôn sẽ ko báo lỗi thì bạn chỉ flash lại bản ROM gốc là OK Link down:http://www.tm-phonedownloads.com/dow..._mda_com2.html
Nếu HR mà báo FORMAT IS FAILED thì bạn bị bệnh nặng rùi. Kiểm tra tiếp xem IPL và SPL có ở dạng: ipl 2. 06 và spl 2.06. 0000 hay là 1 trong 2 thông số đó ở dạng 1.xx. Nếu IPL và SPL ở dạng 2.xx thì tui bó tay vì ko có cách nào Unlock CID được, nếu IPL và SPL ở dạng 1.xx thì sẽ unlock CID được và cứu được máy

máy minis của mình cũng bị y hệt như của bạn, cũng format failed, mình chạy doctest xong rồi thì ipl với spl với os các thứ đều up được ngon lành, nhưng nó vẫn nằm im ở màn hình khởi động:mad:)
Bạn làm ơn chỉ mình cách unloack cid cho máy với, bởi vì máy của mình là g3 nhưng mà chưa được unlock cid8-|

Garbi

Thử kiểm tra kỹ xem ấn HR máy báo cái gì rùi máy mới khởi động lại và chết ở màn hình khởi động. Nếu quá trình HR suôn sẽ ko báo lỗi thì bạn chỉ flash lại bản ROM gốc là OK Link down:http://www.tm-phonedownloads.com/dow..._mda_com2.html
Nếu HR mà báo FORMAT IS FAILED thì bạn bị bệnh nặng rùi. Kiểm tra tiếp xem IPL và SPL có ở dạng: ipl 2. 06 và spl 2.06. 0000 hay là 1 trong 2 thông số đó ở dạng 1.xx. Nếu IPL và SPL ở dạng 2.xx thì tui bó tay vì ko có cách nào Unlock CID được, nếu IPL và SPL ở dạng 1.xx thì sẽ unlock CID được và cứu được máy

máy em hr thì is failed ipl thì 1.xx spl thi 2.xx vậy giờ làm sao hả bác, máy em lên đường roài sao:(

Garbi

up cái rom prophet đến 98% thì nó báo là nbf ko fù hợp với pda này và exit@_@

ngocloi85

chào bác.máy em là charmer mda compactII,khi up lên wm6 hat xuống wm 5 đều bị mất sóng là sao hả bác?em mày mò suốt 5 ngày rồi nhưng vẫn ko tìm ra cách giải quyết đưowjjc,mong bác chỉ giáo giúp em với

ngocloi85

không có ai giúp em với.con mda của em trở thành cục chặn giấy mất rồi